Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Em vừa lên HCM dự hội thảo và không thể đặt được grab vì đường ngắn, tài xế gọi từ chối thẳng, hoặc gọi xin xỏ các kiểu để mình hủy, cuối cùng em đi bộ rồi bắt xe máy, trời thì nóng ướt hết cả áo. Túm lại là đôi lúc chỉ vì đoạn đường 1-2km sang nhà nội nhà ngoại mà em sẵn sàng mua ô tô đó bác. Vợ con đỡ khổ, chẳng phụ thuộc vào ai. Chứ một thân một mình thì em thích xe đạp hay đi bộ hơn, không khí Vũng Tàu vẫn sạch sẽ hơn HCM nhiều lắm.
Thông cảm cho grab driver đi bác,đường xá VN đi cuốc ngắn mất công quay đầu cao điểm ai đi cuốc 20,30k kẹt xe chỉ có lỗ,bởi vậy tài xế ai cũng nghĩ dể kiếm tiền đều mua xe chạy grab,sau này phê bán đầy trên chợ tốt,h lên muaban,chotot 99% morning,spark,i10,vios xe grab ko.

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Thông cảm cho grab driver đi bác,đường xá VN đi cuốc ngắn mất công quay đầu cao điểm ai đi cuốc 20,30k kẹt xe chỉ có lỗ,bởi vậy tài xế ai cũng nghĩ dể kiếm tiền đều mua xe chạy grab,sau này phê bán đầy trên chợ tốt,h lên muaban,chotot 99% morning,spark,i10,vios xe grab ko.
Nhờ mấy ảnh mà giá xe rẻ hơn phần nào và có thêm rất nhiều lựa chọn bác ạ :p

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Em vừa lên HCM dự hội thảo và không thể đặt được grab vì đường ngắn, tài xế gọi từ chối thẳng, hoặc gọi xin xỏ các kiểu để mình hủy, cuối cùng em đi bộ rồi bắt xe máy, trời thì nóng ướt hết cả áo. Túm lại là đôi lúc chỉ vì đoạn đường 1-2km sang nhà nội nhà ngoại mà em sẵn sàng mua ô tô đó bác. Vợ con đỡ khổ, chẳng phụ thuộc vào ai. Chứ một thân một mình thì em thích xe đạp hay đi bộ hơn, không khí Vũng Tàu vẫn sạch sẽ hơn HCM nhiều lắm.
Mình e e cũng vẫn cưỡi con dream tàu ko áo yếm muốn tạt đâu ghé đâu cũng dễ :D, mỗi điều bất tiện là bị gái nó khinh :p

• Like
Reactions: Ba gác.
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn

Em nghĩ nghề nào cũng có cái khó cái khổ, làm vì muốn đóng góp cho xã hội thì mới bền vững được, chứ chơi chụp giật thì không ăn thua. Lúc đó em thuê xe máy của Go-Việt để chạy chứ không dùng grab, phần mềm báo giá 10k, em hỏi "sao quãng ngắn thế anh cũng chạy", bác tài bảo "làm nghề lái xe, có cuốc là tốt rồi, 10k cũng chạy", xuống đến nơi em gửi bác ấy 50k bảo "thưởng cho bác 40k vì tinh thần yêu nghề", bác tài ấy chắc ngạc nhiên lắm. Em sẵn sàng trả gấp nhiều lần nếu tài xế tử tế, nhưng sẽ không nói trước, hi vọng góp phần nuôi dưỡng những tấm lòng tử tế để xã hội này ngày một tốt đẹp hơn.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình e e cũng vẫn cưỡi con dream tàu ko áo yếm muốn tạt đâu ghé đâu cũng dễ :D, mỗi điều bất tiện là bị gái nó khinh :p

Gái khinh là gái không đáng quan tâm, người đến với ta vì tiền thì sẽ rời ta vì tiền. Em giờ có vợ rồi nên gái gú là gạt sang một bên hết, vợ là số 1. Sếp to mắng em không đi làm thêm chủ nhật, em bảo "vợ em không cho", sếp bảo "vợ chú quan trọng thế à", em bảo "ngày em ốm nằm đấy có ai ngoài vợ và mẹ em chăm đâu, sống là quân tử thì phải công bằng chứ", thế là sếp im lặng luôn.

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Gái khinh là gái không đáng quan tâm, người đến với ta vì tiền thì sẽ rời ta vì tiền. Em giờ có vợ rồi nên gái gú là gạt sang một bên hết, vợ là số 1. Sếp to mắng em không đi làm thêm chủ nhật, em bảo "vợ em không cho", sếp bảo "vợ chú quan trọng thế à", em bảo "ngày em ốm nằm đấy có ai ngoài vợ và mẹ em chăm đâu, sống là quân tử thì phải công bằng chứ", thế là sếp im lặng luôn.
Khà khà... e nói giỡn đó bác :D:p

• Like
Reactions: TamQuy
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.506
113
Hơn 1 năm e quay lại thớt này vẫn thấy các bác bàn về giá xe, còn e ngày đó e quất 1 con chạy đc 17 tháng rồi.
E vi vu đc 60k km rồi. Theo e có tiền thì mua lúc nào cũng đc.
Xe thì năm sau luôn rẻ hơn năm trc và đời sau luôn rẻ hơn đời trước về trang bị ở nhiều thị trường ko riêng gì vn.
Nên đợi cũng có lý :p.
Em cũng 1 năm rồi mới vào lại thớt. Có a nào cập nhật tình hình cho e với:
- Giá có thật sự giảm do thuế giảm chưa?
- Nếu giá chưa giảm thì có bị các nước khác kiện, hay "chơi" lại như vài a nào dự đoán ko?

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Em cũng 1 năm rồi mới vào lại thớt. Có a nào cập nhật tình hình cho e với:
- Giá có thật sự giảm do thuế giảm chưa?
- Nếu giá chưa giảm thì có bị các nước khác kiện, hay "chơi" lại như vài a nào dự đoán ko?
Giá giảm nhiều rồi mà bác.
Hồi e mua con vi ớt thùng tôn 564 củ. Mà xe chả có cái mịa gì sất.
Bây giờ có 531 củ mà 7 túi khí, thêm cân bằng đtu nữa...
Vậy là trang bị thêm mà giá lại giảm đó bác.

• Like
Reactions: linhquan and Billca
Tập Lái
10/11/17
39
14
8
36
Đang hóng, từ đây đến cuối năm, theo các bác giá xe sẽ diễn biến như thế nào?

Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Gần đây có nhiều vụ đạp nhầm chân ga dẫn đến tai nạn nghiêm trọng quá (gần nhất là vụ một mợ ở ngã tư Hàng Xanh-Sài Gòn, và vừa đêm qua là ở cầu Chương Dương-HN...), dù đa phần ý kiến cho rằng lỗi tại "người điên" chứ không phải do "xe điên", nhưng phải chăng đã đến lúc chúng ta cần nghiêm túc nhìn nhận lại hệ số an toàn của xe số tự động "nửa mùa"? (dù hộp số là tự động, nhưng lại không được trang bị hệ thống phanh khẩn cấp AEB). Điều gì khiến các hãng đang đưa ra những mẫu xe mang tính "dẫn dắt hành vi" người tiêu dùng hướng tới các phiên bản xe số tự động "nửa mùa" này. Làm người, có ai chắc chắn cả đời không bao giờ mắc sai lầm? Khi sai lầm, thì lấy gì làm "cứu cánh"? Kính mong các bác đã và đang sử dụng xe số tự động có quan điểm cá nhân hay kinh nghiệm xương máu gì xin chia sẻ với ạ!