Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Có thể ko liên quan lắm nhưng theo các bác giá xe nếu có giảm thì liệu tình hình kinh doanh xe cho thuê thế nào?

Hạng B2
12/1/17
159
248
43
38
Có thể ko liên quan lắm nhưng theo các bác giá xe nếu có giảm thì liệu tình hình kinh doanh xe cho thuê thế nào?
Chắc cũng có ảnh hưởng nhưng sẽ ảnh hưởng ko nhiều. Lộ trình có giảm cũng phải 10 năm mới bằng dc giá bên indonesia, thái lan. Chỉ là năm 2018 chắc chắn giảm thôi. E đoán sang năm giảm tầm 50-100 triệu cho mỗi xe, giảm sâu nhất có lẽ là dòng xe cỏ (thống kê từ đầu năm 2017 tới giờ nhiều dòng giảm + KM cũng cả 50 rồi, trường hải đang đi tắt đón đầu, qua giữa năm 2018 giảm thêm gần 100 nữa là phù hợp vs giá xe nhập )

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Thuế giảm nên giá xe giảm , năm sau nhiều người sẽ có cơ hội mua xe cao hơn . Kd cho thuê xe thì giá trị xe đang cho thuê cũng bị mất giá nhiều nhưng bù lại bác mua xe mới Kd cũng sẽ rẻ hơn . Người mua xe làm dịch vụ cho thuê ngày càng nhiều hơn nên giá cho thuê xe sẽ rẻ hơn . Lượng khách hàng thuê xe của bác giảm , giá thuê xe giảm , lợi nhuận giảm

Chắc cũng có ảnh hưởng nhưng sẽ ảnh hưởng ko nhiều. Lộ trình có giảm cũng phải 10 năm mới bằng dc giá bên indonesia, thái lan. Chỉ là năm 2018 chắc chắn giảm thôi. E đoán sang năm giảm tầm 50-100 triệu cho mỗi xe, giảm sâu nhất có lẽ là dòng xe cỏ (thống kê từ đầu năm 2017 tới giờ nhiều dòng giảm + KM cũng cả 50 rồi, trường hải đang đi tắt đón đầu, qua giữa năm 2018 giảm thêm gần 100 nữa là phù hợp vs giá xe nhập )

Thanks 2 bác.
Hồi tháng 3 em có lấy 1 em City 2016 cũ của 1 ng bạn, vừa chở gia đình đi chơi, tối rảnh chạy Grab với cuối tuần hên sao chở đc 2 cái đám cưới và 3 chuyến đi tỉnh, 1 tháng cũng dôi được 6-7ttr đã trừ chi phí xăng dầu này nọ. Hiện ng bạn đó tính mua lại chiếc xe của ng đó này bằng giá đã bán cho mình. Theo 2 bác mình có nên bán ại cho ng đó ko và đợi đầu 2018 mua xe lại hay cứ giữ vừa chạy vừa kiếm thêm như giờ?
Em làm giờ hành chánh, 4h là ra rồi nên hay chạy grab từ 4h-8h cuối tuần thì cho thuê xe cho mấy ng bạn quen hoặc chạy đám cưới.

• Like
Reactions: lelelala
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Thanks 2 bác.
Hồi tháng 3 em có lấy 1 em City 2016 cũ của 1 ng bạn, vừa chở gia đình đi chơi, tối rảnh chạy Grab với cuối tuần hên sao chở đc 2 cái đám cưới và 3 chuyến đi tỉnh, 1 tháng cũng dôi được 6-7ttr đã trừ chi phí xăng dầu này nọ. Hiện ng bạn đó tính mua lại chiếc xe của ng đó này bằng giá đã bán cho mình. Theo 2 bác mình có nên bán ại cho ng đó ko và đợi đầu 2018 mua xe lại hay cứ giữ vừa chạy vừa kiếm thêm như giờ?
Em làm giờ hành chánh, 4h là ra rồi nên hay chạy grab từ 4h-8h cuối tuần thì cho thuê xe cho mấy ng bạn quen hoặc chạy đám cưới.
Quan trọng là bác ko có xe thì sao mà chayh dịch vụ ? Hay bác muốn ngồi nghỉ ngơi chờ 2018 giá xe giảm rồi mua ? Nguyên tắc kinh doanh là lời thì cứ làm, còn tương lai thì biết thế nào được. Tùy phước báo của bản thân bác nhiều hay ít mà kiếm được tương ứng thôi.

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Quan trọng là bác ko có xe thì sao mà chayh dịch vụ ? Hay bác muốn ngồi nghỉ ngơi chờ 2018 giá xe giảm rồi mua ? Nguyên tắc kinh doanh là lời thì cứ làm, còn tương lai thì biết thế nào được. Tùy phước báo của bản thân bác nhiều hay ít mà kiếm được tương ứng thôi.
Thì thu nhập 2 vợ chồng em vẫn đủ sống và nuôi con mà bác. Tại ngán đi xe máy nên muốn mua xe sẵn muốn cái xe nó sinh thêm chút tiền thôi. Ko có xe thì ráng đi xe máy thêm vài tháng. Cái chính là muốn xe tốt nhất với số tiền hạn chế của mình và tự nó nuôi nó.

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác biết giá của em nó ở nơi sản xuất không vậy? Biết mới tính được.
Con này em dự là lắp ráp ở VN? Bác biết rồi, giá 1 sản phẩm xuất xưởng ở xứ thiên đường này nó phẩy nhiều quá nên không tính được mới mong các Bác cho ý kiến. Em rất mong 2018 Nissan nó nhập con này là xuống tiền, nếu không thì lại lại làm Mít cùng hạng.

• Like
Reactions: lamxuan
Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Bác nào làm Khổng Minh,Gia Cát "Dự" thì dự giùm em giá con City 2017.Em đang ngóng nó,thấy review quá trời mà vẫn chưa thấy bóng dáng tại Việt Nam
550 lăn bánh tít mù hoặc 600 option full phè phè

Hạng B2
12/1/17
159
248
43
38
Thanks 2 bác.
Sao phải bán trong khi bác đang kinh doanh có lời. City là nhất về khoản tiết kiệm xăng cộ rồi đó bác. Thứ nhất là mừng cho bác vì đã có một lựa chọn hợp lý. Thứ hai là mình đang làm ăn được, không nên bán xe. Xe có giảm cũng phải từ từ, nên từ giờ tới 2018 còn lâu, bác cứ để vậy mà phát huy vai trò cần câu cơm của em nó :3duongbia:

Hạng B2
18/5/15
102
825
93
Chính xác là giá xe 1.5L từ 2018 sẽ bằng giá 2017 giảm 25% nhé các bác.
Xe giờ 600tr sang 2018 sẽ còn 450tr.

• Like
Reactions: lelelala