Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Sẽ chẳng có tăng thêm thuế phí nào nữa.
Và củng chẳng tăng thêm chi phí vận hành nào nữa.
Giá xe sẽ giảm 30% và phí lăn bánh, sữ dụng, xăng như hiện tại.
Bởi vì tăng phí vận hành thì xe cũ mới gì củng dính hết. Chẳng khác nào tự giết mình, giết chết nghành vận tải. Làm cho hàng hóa củng đội chi phí lên cao, lạm phát....
Chính xác, muốn không vi phạm quy ước thì chỉ có cách tăng các loại thuế vận hành, sử dụng với lý do cân đối ngân sách và đó là ..... tự sát kinh tế.
Cùng quan điểm với bác nhưng lo là nó sẽ được thực hiện.

Hạng B1
2/2/17
73
95
18
41
Chắc chả giảm đc nhiều đâu bác ơi,
Giảm cái này thì tăng cái khác bù vào, đâu lại vào đấy.
Mấy anh chị phát biểu kiểu này ở mấy trang đầu bây giờ chỉ mới mấy tháng thôi, các hảng đua nhau giảm giá bán mấy anh này lặng im và chỉ có 1 việc là lót dép ngồi hóng thôi!

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Mấy anh chị phát biểu kiểu này ở mấy trang đầu bây giờ chỉ mới mấy tháng thôi, các hảng đua nhau giảm giá bán mấy anh này lặng im và chỉ có 1 việc là lót dép ngồi hóng thôi!
LOL:D

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
ai muốn nói j thì nói . Hãng nào nhiệt tình giảm giá xe theo nguyện vọng của nhân dân là mình ủng hộ , hãng nào ăn tham ăn dày giảm ít thì mình k ủng hộ . Các bác biết những hãng nào đang giảm nhiều nhất chỉ mình với . Khi nào có tiền mình sẽ mua
Mazda chất lượng option nhiều nhất trong phân khúc,giá rẻ vì liên tục giảm,ng mua trước chửi,người mua sau sướng...mình đang đi mazda 3 2016,sang năm lấy mazda 6 2.5 premium(đã test với civic,civic all new option khá đầy đủ nhưng,civic chỉ hợp cho ai thích nghe tiếng máy rầm rú,pô hơi lớn,thích thể thao,đi test xe 20 phút ù hết cả tai,mệt hết cả người,vợ mình cũng thấy vậy.Mình đi gia đình 2 cháu nhỏ nên thích option đầy đủ,xe êm.trước đây mazda 6 bản cũ khá ồn vì lớp 19in lớn nhất phân khúc D...nay mazda 6 facelift đã khắc phục cách âm tốt hơn,êm hơn quyết đinh sang năm xuống $

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Em vao đọc để xem con fotuner cuối cùng năm có giảm giá không để đổi ,em đang đi 2013 mà thấy các bác căng thẳng quá?

• Like
Reactions: lelelala
Tập Lái
16/9/15
27
12
3
44
Mazda chất lượng option nhiều nhất trong phân khúc,giá rẻ vì liên tục giảm,ng mua trước chửi,người mua sau sướng...mình đang đi mazda 3 2016,sang năm lấy mazda 6 2.5 premium(đã test với civic,civic all new option khá đầy đủ nhưng,civic chỉ hợp cho ai thích nghe tiếng máy rầm rú,pô hơi lớn,thích thể thao,đi test xe 20 phút ù hết cả tai,mệt hết cả người,vợ mình cũng thấy vậy.Mình đi gia đình 2 cháu nhỏ nên thích option đầy đủ,xe êm.trước đây mazda 6 bản cũ khá ồn vì lớp 19in lớn nhất phân khúc D...nay mazda 6 facelift đã khắc phục cách âm tốt hơn,êm hơn quyết đinh sang năm xuống $

Tôi cũng định năm sau lấy mazda 6, giờ đi đâu xa vẫn thuê xe chạy!

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Bác QL đang đi M3 loại 1.5 hay 2.0? Nghe vụ cá vàng sales của M nói mình hãi quá.
1.5 bác ạ,chưa từng thấy cá vàng bơi...2 ng bạn cũng 2 con m3 1.5 chẳng thấy cá đâu bác ạ,e đọc báo thấy nhiều xe bị thật nhưng xe em và xe bạn e thì bình thường,lể cả bị hãng nó làm free cho

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
1.5 bác ạ,chưa từng thấy cá vàng bơi...2 ng bạn cũng 2 con m3 1.5 chẳng thấy cá đâu bác ạ,e đọc báo thấy nhiều xe bị thật nhưng xe em và xe bạn e thì bình thường,lể cả bị hãng nó làm free cho
May cho Bác , còn thằng em tôi thì không may mắn như bác, nhưng ngay cả đem xe vào làm rồi có xe cũng bị lại. Chưa kể còn nghe sales của M nói muốn lộn ruột, có xe nào nằm đường chưa, có xe nào bị cháy nổ, máy bị chảy xăng chảy nhớt chưa. Người ta bỏ gần 1 tỷ để mua xe mà nói xe chưa nằm đường, chưa bị cháy nổ, chưa bị chảy xăng chảy nhớt là tốt lắm rồi.
Theo tôi, xe Mazda ngoài cái vỏ sắt được uổn éo để nhìn cho đẹp thì động cơ của Mazda không sánh được với Toyota hay Honda. Nên theo quan điểm tốt gỗ hơn tốt nước sơn, tôi sẽ đặt tiêu chí động cơ lên hàng đầu rồi mới xét đến option và mẫu mã hàng thứ ba.
Bắc lelelala ác là yêu cầu so sánh xe vào đây, chủ đề gây tranh cãi nhiều nhất trong mọi diễn đàn. Vì nó là quan điểm, mà quan điểm thì không có đúng sai.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lelelala and QT75