Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Bữa giờ mỗi tháng em tốn khoảng 3-4tr tiền đi Grab hoặc thuê xe 7 chỗ có lái để phục vụ cho công việc và gia đình... thấy nó sướng gì đâu, khỏi lo bảo trì xe, khỏi lo căng mắt ra mà lái, khỏi lo bị công an phạt, khỏi tìm chỗ đậu xe... Tiền em vẫn để nguyên 700tr trong ngân hàng, sinh lãi mỗi năm hơn 42tr, dư sức cho em đi Grab... hê hê. Vài năm nữa ai cũng có xe, thì hãng phải giảm giá để mà bán cho em, lúc đó em sẽ được mua xe ngon mà giá lại đúng với giá trị thật.

Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Bữa giờ mỗi tháng em tốn khoảng 3-4tr tiền đi Grab hoặc thuê xe 7 chỗ có lái để phục vụ cho công việc và gia đình... thấy nó sướng gì đâu, khỏi lo bảo trì xe, khỏi lo căng mắt ra mà lái, khỏi lo bị công an phạt, khỏi tìm chỗ đậu xe... Tiền em vẫn để nguyên 700tr trong ngân hàng, sinh lãi mỗi năm hơn 42tr, dư sức cho em đi Grab... hê hê. Vài năm nữa ai cũng có xe, thì hãng phải giảm giá để mà bán cho em, lúc đó em sẽ được mua xe ngon mà giá lại đúng với giá trị thật.
Em tin là nhiều thành viên tham gia topic này có cùng quan điểm với bác! :D

Hạng B2
6/9/17
106
229
43
35
Ở nội thành SG thì e cũng ko nghĩ tới mua xe đâu. Chỗ để xe, gửi xe và đi giờ tan làm là quá nhức đầu. :)

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Ở nội thành SG thì e cũng ko nghĩ tới mua xe đâu. Chỗ để xe, gửi xe và đi giờ tan làm là quá nhức đầu. :)
Phải công nhận mấy người có tiền rất chịu khó ,cao điểm kẹt cứng nhích ko nổi xe hơi nối dài dài mà cũng chịu khó lái từ nhà đến chỗ làm ngày nào 2 cử sáng và chiều bộ ko mệt hả ta,

Hạng B2
6/9/17
106
229
43
35
Phải công nhận mấy người có tiền rất chịu khó ,cao điểm kẹt cứng nhích ko nổi xe hơi nối dài dài mà cũng chịu khó lái từ nhà đến chỗ làm ngày nào 2 cử sáng và chiều bộ ko mệt hả ta,
Đã có tiền thì có tiền cho tới. Thuê luôn tài xế riêng thì ok. Chứ trong nội thành mà mua xe, mua tiêu sản, xong cả ngày đau đầu đi đâu cũng nghĩ chỗ đậu xe. Tan làm về vẫn đau đầu căng não lết kẹt xe, thì e thua các bác ạ. Grab cho lành.

• Like
Reactions: buivn
Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em cũng đang đau đầu vì chỗ gửi xe ở nơi làm việc, hôm rồi mới nhận được thông báo hết tháng 10 kiếm chỗ khác gửi, đấy là 2 bánh nhé.

Tập Lái
15/3/18
14
5
3
Hơn 1 năm e quay lại thớt này vẫn thấy các bác bàn về giá xe, còn e ngày đó e quất 1 con chạy đc 17 tháng rồi.
E vi vu đc 60k km rồi. Theo e có tiền thì mua lúc nào cũng đc.
Xe thì năm sau luôn rẻ hơn năm trc và đời sau luôn rẻ hơn đời trước về trang bị ở nhiều thị trường ko riêng gì vn.
Nên đợi cũng có lý :p.
bác chạy dịch vụ hay sao 17 tháng 60k ghê vậy :mad:

• Like
Reactions: Ba gác.
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Đã có tiền thì có tiền cho tới. Thuê luôn tài xế riêng thì ok. Chứ trong nội thành mà mua xe, mua tiêu sản, xong cả ngày đau đầu đi đâu cũng nghĩ chỗ đậu xe. Tan làm về vẫn đau đầu căng não lết kẹt xe, thì e thua các bác ạ. Grab cho lành.

Em vừa lên HCM dự hội thảo và không thể đặt được grab vì đường ngắn, tài xế gọi từ chối thẳng, hoặc gọi xin xỏ các kiểu để mình hủy, cuối cùng em đi bộ rồi bắt xe máy, trời thì nóng ướt hết cả áo. Túm lại là đôi lúc chỉ vì đoạn đường 1-2km sang nhà nội nhà ngoại mà em sẵn sàng mua ô tô đó bác. Vợ con đỡ khổ, chẳng phụ thuộc vào ai. Chứ một thân một mình thì em thích xe đạp hay đi bộ hơn, không khí Vũng Tàu vẫn sạch sẽ hơn HCM nhiều lắm.