Thảo Luận Chung Tích cực của Xxx

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Re:Tích cực của Xxx

Bây giờ đang thịnh hành văn hoá chửi rủa, nó trở thành mốt và em xin thưa cái văn hoá đó chẳng bao giờ cải thiện tí ti gì thực trạng XH đâu, nếu không muốn nói còn làm cho tệ hơn.
Em hiểu và đồng cảm ý kiến bác chủ thớt, em cũng chẳng ác cảm gì với XXX, đơn giản là em thấy họ làm đúng luật, duy chỉ có cách làm của họ thường làm ta ức chế vì nó không mang tính răn đe là mấy, chỉ chăm chút vào phạt và phạt.
Mấy bác chửi xxx vụ lô cốt, thế em hỏi lô cốt để làm gì, để chơi à?
Mấy bác bảo sao lại bắn tốc độ trên đường ĐBP, em xin thưa vì người ta quy định 50km giờ mà có mấy ai tuân thủ? Còn tại sao 50km/h cho đoạn đường đẹp nàythì các bác biết rồi, dân mình băng qua đường có đúng luật đâu, chưa kể chạy ngược chiều...
Tóm lại, hễ có chuyện gì xảy ra là chửi, chửi và chửi, để rồi xxxx tóm được vẫn phạt, phạt và phạt.
Em đi xe mới từ 2005 đến nay, bị phạt 2 lần và cả 2 lần xx nói chuyện với em rất tử tế, đàng hoàng, họ nói rõ lỗi em bị gì? Em cũng lịch sự cười với họ và phân tích tại sao mình mắc lỗi đó, chứ không chối. rồi TH1: anh XXX nói rõ lổi em có thể phạt 300k nhưng thấy anh nói chuyện lịch sự quá nên tôi viết thành 90k cho anh nộp tại chỗ, em đữa 100k, xxx lục túi tìm tiền lẻ, em nói thôi khỏi, cảm ơn anh. Vậy anh XXX đó có "tốt" không.
TH2: em vượt phải ngay đoạn vừa từ Vũng tàu ra, xxx vịn lại, em xuống cười và đề nghị nộp phạt tại chỗ, xxx nói cũng được và em đưa 200K (em hối lộ chứ còn gì nữa). Vậy XXX này vừa tốt mà vừa xấu.
Tóm lại theo em hiện nay trong bản thân mỗi XXX đang tồn tại 2 con người: 1 xấu: phải lo kiếm tiền để cống nạp, 1 tốt: phải làm nhiệm vụ, phục vụ nhân dân.
Mới hôm qua nhân viên em đi công tác BD bị tóm vì vượt phải, LX kg có bằng, xxx kéo xe về đồn, 2 nhân viên em bơ vơ giữa đường nên có ý nhờ xxx cho quá giang, thế là họ đồng ý và cho quá giang, thậm chí còn chở đến tận nơi là KCN Mỹ Phước làm đối tác tròn xoe mắt. Vậy họ có tốt không?
Để có thể tồn tại trong cái XH còn nhiều bất ổn này, em thấy mình cứ tỏ ra là người lịch sự, có hối lộ họ cũng đưa một cách đàng hoàng, tình cảm, coi trọng họ thì tự nhiên xxx nhận và cũng sẽ cảm ơn mình đàng hoàng. Chứ các bác gặp xxx mà ngay từ đầu đã có suy nghĩ coi thường, hằn học thì tự nhiên chưa nói gì mà ánh mắt đã toát lên tất cả, và thế là xxx có ác cảm ngay thôi, họ cũng là con người mà.
Còn làm sao để cảithiệntình hình thì em không dám bàn, nó thuộc phạm trù vĩ mô quá, em không đủ trình độ.
Vài dòng vậy cho mấy bác thấy cuộc sống dễ thở hơn.

Hạng B1
19/1/10
54
31
18

Tony Hailua nói:
turau nói:
lacetticdx nói:
Em thì chẳng bao giờ được đi bia ôm vì tiền còn dành cho nhiều chuyện phải làm khác, kiếm tiền cực khổ mà Bác , 200 ngàn em cày 1 ngày còn chưa có được , lương tài xế như em kể cả làm thêm giờ và chạy nhiều lắm 1 tháng chỉ được 5 chai thôi, đi bia ôm chắc vợ con tháng đó nhịn đói .

Bác này nói giống hô khẩu hiệu wá !!!
Đã mang nghiệp bác tài mà phát biểu chưa từng nhậu (hoặc cafe) gác tay sao tin nổi

Có mấy ai dám nói thật lòng mình đâu bác. Thấy diễn đàn là nơi không nhìn thấy mặt nên tranh thủ nói hay tí vậy thôi.
- Cả đời không bia ôm (!?).
- Làm từ thiện (!?). Có số ít bác làm từ thiện thật, từ tấm lòng. Đa số làm thì ít, kéo theo quay phim, báo đài rồi dúi bao thư vài tr để được lên bài. Hay là từ thiện bằng cách lên TV đấu giá, chưa biết mua đấu giá được không mà toàn thấy thấy khoe về Cty.

Thưa bác Duynguyen, bác ngồi nói chuyện và gác tay thì không vi phạm HNGĐ đâu, mà em thấy cũng không vi phạm lương tâm nữa bác ơi (em còn trẻ, chưa vợ mà) . xxx có vào bắt quả tang thì cũng không có phạt. Mà chỉ phạt chủ quán thôi (về âm thanh ánh sáng, HĐLĐ với tiếp viên...) Khi nào quả tang mua dâm thì vi phạm bác ạ.
Hiện giờ có những quán bia công khai và quảng cáo được ngồi chung với Miss tiếp viên đấy.

Thưa bác linhphan, bác hdung, bác inova_ga: vì bác kia nói em "làm luật" và giọng chân chính quá nên em tỏ lòng "thành kính" đó mà.

Mà tổng kết lại thì em góp ý các bác nên nhìn thêm những điểm tích cực, mà các bác cứ nhìn tiêu cực hoài thì cứ tiếp tục. Chứ em có í nói ai xấu, ai tốt đâu. Mà thấy tiêu cực sao không tố cáo nhỉ ? Có nhiều trường hợp thấy tiêu cực không tốt cáo bị xử là đồng loã rồi đấy.
Bác này sao có vẽ tán tụng vụ bia ôm quá vậy, em đã nói là kg được đi bia ôm và mặt khác em còn fai lo cho gia đình nên có dư chút đỉng cũng chẳng muốn vào chỗ đó.
Tài xế có nhiều hạng lắm bác ạ cũng như kỹ sư bác sĩ, tài xế có nhiều người cũng kg hút thuốc và uống rượu, còn vụ gái thì tùy tính mỗi người bởi vậy người ta mới gọi là máu D đó bác.

Hạng B1
19/1/10
54
31
18

lacetticdx Em thì chẳng bao giờ được đi bia ôm vì tiền còn dành cho nhiều chuyện phải làm khác, kiếm tiền cực khổ mà Bác , 200 ngàn em cày 1 ngày còn chưa có được , lương tài xế như em kể cả làm thêm giờ và chạy nhiều lắm 1 tháng chỉ được 5 chai thôi, đi bia ôm chắc vợ con tháng đó nhịn đói .

Bác này nói giống hô khẩu hiệu wá !!! Đã mang nghiệp bác tài mà phát biểu chưa từng nhậu (hoặc cafe) gác tay sao tin nổi

Bác Turau này suy nghĩ thiển cận nhỉ, bác wen được bao nhiêu bác tài mà phán 1 câu chắc như đinh vậy Bác ,
Nói bác rõ thêm tài xế cũng phân hạng tùy theo xe như xe du lịch , xe tải , xe bus.. đấy bác

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Đến cái lô cốt bác còn đổ cho xxxGT nữa thì thôi rồi...
Biển báo, vạch sơn, ổ gà .v.v... thì em hiểu tại sao bác căm hờn.

Các bác qua bên XNL đọc thử vài bài thử. Bên đó có thể cuộc sống còn khó khăn nhưng đọc bài thấy nhẹ nhàng, thoải mái cái đầu.

Hèn gì, em nói 1 tuần nhậu 1 lần boa 200ngàn đã bị áp rằng do đi "làm luật" mà có.
Nói vậy chắc bác linhphan nói em con cháu gì của XNL nữa.

Đôi khi văn hoá chửi rủa cũng là 1 liều thuốc...

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

hattrickson nói:
- Thứ ba, em không đồng tình với bác chủ thớt về câu 50% do xxx hù nên chúng ta phải móc tiền cho xxx. Chu1ng nó không hù đâu bác ơi, nói thẳng luôn. Luật có quy định rõ ràng, mà xxx thì rành luật lắm, có ba cái luật vớ vẩn ngày nào cũng đọc sao mà ko nhớ, cho nên xxx ko dám nói xạo luật để hù chúng ta đâu.

Bác góp ý cho em phần này là đúng. Em nói 50 /50 cho gọn. Chứ ý em là nếu lỗi của mình thì đường trách xxx, nếu không có lỗi thì không hối lộ. Còn bị o ép thì bác có quyền sử dụng quyền công dân của bác. Quyền: tố cáo. Bị ức quá thì chửi trực tiếp, cái này em không xúi nha. Chứ sao lại chửa "nguội".

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Có chứ bác, bác lên google gõ thu sẽ thấy.
Nhân tiện em nói thêm: thầy giáo cũng nhận lương từ học phí vậy bác. Nếu như em nói như bác gì ấy nói: "nhận lương thì phải làm, cần gì cám ơn" thì bác nghĩ sao?

Có vài bác cứ nghĩ đóng thuế là xxx lo cho bác hết. Nói thật chứ nếu thất nghiệp, hoặc làm cty mà cty đó trốn thuế thì đóng gì? Còn nói là CHỦ nữa chứ.

Có khi thấy tổ khu phố đi thu tiền dân phòng, vội khép cửa, tắt đèn trốn thui thủi trong buồng đó chứ. Nói gì đến đóng tiền cho xxx.

Còn nếu bác nào có đóng thuế thì kiểm lại xem năm vừa rồi cá nhân bác đóng bao nhiêu tiền. Có chứng từ thì up lên em học hỏi luôn.

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

trvhoang nói:
Em thì hay để ý các ngã tư, hiếm khi các xxx đứng đó lắm mà cách ngã tư vài chục mét, bác nào lơ tơ mơ là dính chấu ngay à.

Lơ tơ mơ là vi phạm luật phải không bác. Nếu không thì xxx đứng đâu thì kệ, đường mình thì cứ đi.

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42

Tony Hailua nói:
hattrickson nói:
- Thứ ba, em không đồng tình với bác chủ thớt về câu 50% do xxx hù nên chúng ta phải móc tiền cho xxx. Chu1ng nó không hù đâu bác ơi, nói thẳng luôn. Luật có quy định rõ ràng, mà xxx thì rành luật lắm, có ba cái luật vớ vẩn ngày nào cũng đọc sao mà ko nhớ, cho nên xxx ko dám nói xạo luật để hù chúng ta đâu.

Bác góp ý cho em phần này là đúng. Em nói 50 /50 cho gọn. Chứ ý em là nếu lỗi của mình thì đường trách xxx, nếu không có lỗi thì không hối lộ. Còn bị o ép thì bác có quyền sử dụng quyền công dân của bác. Quyền: tố cáo. Bị ức quá thì chửi trực tiếp, cái này em không xúi nha. Chứ sao lại chửa "nguội".

bác này nói hay lắm nè, tới hồi đụng chuyện lại tới khúm núm, quyền công dân hả, bác có con cháu xxx kg mà đòi quyền công dân, mịa cãi xxx cho dù nó thua nó hành cũng đủ chết rồi.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113

Bacs Tony nóng quá rồi. Làm tí cho nguội bác

TUy nhiên em thấym ột số cái bác hơi cực đoan quá. Anh em vào đây cũng chỉ vì muốn chia sẻ thôi. mà chia sẻ thì có cái vui cái buồn. Kèm thêm bực tức. Giống như bác nào nói là mọi người quá tốc độ đoạn ĐBP hầu hết là do "cuồng chân" vì khúc dưới kia chạy như rùa bò. Anh em lên đây cũng chỉ vì bức xúc quá thôi. Còn như bác nói đi kiện hay gì đó thì em xin... Quyền công dân của em thì là.... im miệng và kiếm cái ăn qua ngày cho gia đình.
Tony Hailua nói:
Còn nếu bác nào có đóng thuế thì kiểm lại xem năm vừa rồi cá nhân bác đóng bao nhiêu tiền. Có chứng từ thì up lên em học hỏi luôn.

Còn cái này bác hỏi hơi bị nhạy cảm. Mỗi người trong này mỗi năm chưa tính thu nhập cá nhân, em tính từ em ra cho bác thấy nhé.
Xe em mỗi tuần đổ 700k tiền xăng ~ 40l ---> 40k tiền phí xăng dầu + 70k VAT ---> 110k tuần --> 5tr7 một năm
Tiền service xe mỗi năm tầm 5tr --> ít nhất 500k tiền VAT
Mỗi tuần em đi siêu thị 1tr ----> 100k VAT -----------> một năm e đóng thêm 5tr2 cố định VAT
Thuế thu nhập cá nhân, em chỉ đi làm thuê thì theo bản draft năm vừa rồi em đóng hơn 70 chai tiền PIT. Còn các bác khác chơi CK hay có công ty riêng thì số này lớn lắm nha bác.

Ngoaif ra còn ti tỉ các thứ phí phủng khác này nọ nữa. Bác thử xem mọi người trên đây thấy thế nào khi bác bảo là trốn chui nhủi khi thấy dân phòng thu tiền????
Em không có ý gì khác, chỉ muốn giữ hoà nhã anh em, và phản biệnt rong hoà bình. Tuy nhiên nếu bác cứ khăng khăng ai cũng như ai (tựa như việc đi bia ôm) thì em e là bác "khái quát hoá vội vã" rồi ah.

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Thưa bác inova_ga,
Bác không biết cãi thì xin số phone hoặc xem bài bác METOCDO để học hỏi thêm. Mà đã cãi rồi mà còn sợ bị hành ? Vậy là bác sợ bị hành nên không dám cãi. Hay la sai nên không dám cãi ?
Em nghĩ vầy: nếu bác điều khiển phương tiện GT với đầy đủ giấy tờ hợp lệ và không vi phạm bất cứ lỗi nào thì đố thằng xxx nào lấy được tiền của bác. Cùng lắm là xin bác, mà xin thì bác có thể cho hay không. Còn bác có lỗi mà lại muốn không đóng phạt thì bó tay.

Bác nói chưa đúng: đâu phải con cháu xxx mới sử dụng ( chứ không phải đòi, bác không có quyền ấy hay sao phải đi đòi? ) được quyền công dân. Quan trọng bác có muốn và biết cách sử dụng quyền của bác không. Em không nói bác sẽ thắng, nhưng chưa gì đã sợ bị hành rồi thì còn ý kiến gì nữa cho mệt.

Em nói sử dụng, bác lặp lại thành ra đòi.