Thảo Luật Chung TIỀM NĂNG TÂN PHÚ

Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Nói thật là mua ở mà không muốn rời chỗ đã quen ở đó giờ thì mới đâm đầu vào mua Tân Phú.
Còn không, Tân Phú là một quận rất tệ so với các quận xung quanh như quận 11 và quận 6. Cái tệ nhất là vấn đề đường xá, không hề có đường lớn nào kết nối về quận trung tâm, toàn những đường nhỏ như cái đường đê quê em, nên không những kẹt xe mà cái trải nghiệm kẹt xe nó cũng bực mình không tả được. Chưa kể dân nhập cư nhiều mà toàn dân công nhân, dân trí thấp, lôm côm, an ninh trật tự rất bất ổn.

Trong khi quận 11 đường xá rất lớn, còn quận 6 thì ngay bùng binh Phú Lâm là trung tâm kết nối về Võ Văn Kiệt rất gần, ngoài ra còn đường Hồng Bàng, 3/2 nữa. Dân cư thì dân gốc nhiều, không phải dạng trí thức văn minh sang chảnh gì nhưng cũng đỡ hơn Tân Phú nhiều.

Cảm nhận cá nhân em thôi, đầu năm rồi em tìm mua nhà, là em cứ auto né Tân Phú, Quận 8.
Tân Phú là quận sau q6 và 11 mà bác.
Nếu đi so sánh từ trung tâm ra thì tất nhiên là tp sao bằng q6 q11 đc, bác nói chuyện sao giống 1+1=2 quá.
Sao bác k so sánh tp với bình tân, q12...

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Tân Phú là quận sau q6 và 11 mà bác.
Nếu đi so sánh từ trung tâm ra thì tất nhiên là tp sao bằng q6 q11 đc, bác nói chuyện sao giống 1+1=2 quá.
Sao bác k so sánh tp với bình tân, q12...

Quận 12 thì em không nói, nhưng Bình Tân thì em thấy ngon hơn Tân Phú nhiều bác ạ.
Còn quận 12 thực ra nếu từ đó về trung tâm nếu giờ cao điểm có khi chỉ chênh so với từ từ trung tâm nhanh ngang Tân Phú.
Vấn đề quanh đi quẩn lại vẫn nằm ở đường lớn.

Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Quận 12 thì em không nói, nhưng Bình Tân thì em thấy ngon hơn Tân Phú nhiều bác ạ.
Còn quận 12 thực ra nếu từ đó về trung tâm nếu giờ cao điểm có khi chỉ chênh so với từ từ trung tâm nhanh ngang Tân Phú.
Vấn đề quanh đi quẩn lại vẫn nằm ở đường lớn.
Chung quy chắc bác ác cảm với tp thôi. "ghét nhau ghét cả đường đi lối về" :))

Em sống ở ngay Lũy Bán Bích vs Thạch Lam & Trịnh Đình Thảo ( gần đầm sen). Em thấy đi đâu cũng tạm ổn tuy không đc sát đín nhưng đi tầm 5-20' là ok.
Muốn ra hướng q11 em phi LBB cái ào ( có con lươn đường to thoáng) or Kênh Tân hóa. ( thường đi dg này nhất vì đường đi sướng)
Muốn ra hướng q1 thì Hòa Bình Đầm Sen
Ra bến xe miền đông là hơi xa, đi băng qua bàu cát Tân bình tới ngã tư 7 hiền, hoặc chui ra Âu Cơ lạc Long quân ( tầm 3' ra với Âu Cơ LBB).
Nhưng nếu đem so sánh bình tân , q12 thì không có cửa về khoảng cách.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Chung quy chắc bác ác cảm với tp thôi. "ghét nhau ghét cả đường đi lối về" :))

Em sống ở ngay Lũy Bán Bích vs Thạch Lam & Trịnh Đình Thảo ( gần đầm sen). Em thấy đi đâu cũng tạm ổn tuy không đc sát đín nhưng đi tầm 5-20' là ok.
Muốn ra hướng q11 em phi LBB cái ào ( có con lươn đường to thoáng) or Kênh Tân hóa. ( thường đi dg này nhất vì đường đi sướng)
Muốn ra hướng q1 thì Hòa Bình Đầm Sen
Ra bến xe miền đông là hơi xa, đi băng qua bàu cát Tân bình tới ngã tư 7 hiền, hoặc chui ra Âu Cơ lạc Long quân ( tầm 3' ra với Âu Cơ LBB).
Nhưng nếu đem so sánh bình tân , q12 thì không có cửa về khoảng cách.

Thực ra em đứng trên quan điểm của em là người đi mua căn hộ, thì quận 6 và quận 11 giá căn hộ không mắc hơn Tân Phú mà được nhiều cái tiện hơn như em nói trên, nên em không chọn Tân Phú vì lẽ đó.

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Thực ra em đứng trên quan điểm của em là người đi mua căn hộ, thì quận 6 và quận 11 giá căn hộ không mắc hơn Tân Phú mà được nhiều cái tiện hơn như em nói trên, nên em không chọn Tân Phú vì lẽ đó.
Nhìn chung giai đoạn này em thiệp...bds

• Like
Reactions: Mexi
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Căn hô TP tốt hơn ở Q6 và Q11, Hạ tầng QH tốt hơn luôn nhé, nhìn phải nhìn bao quát toàn quận,

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Cứ nhìn giá nhà thì biết khu nào tốt hơn thôi chứ chẵng lẽ người ta bỏ tiền ra mua người ta kh biết hay sao.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Căn hô TP tốt hơn ở Q6 và Q11, Hạ tầng QH tốt hơn luôn nhé, nhìn phải nhìn bao quát toàn quận,

Hạ tầng quy hoạch Tân Phú tốt hơn chỗ nào khi mà đi kiểu gì cũng vào qua mấy con đường bé đúng bằng đường đê làng em, điển hình như Tân Kỳ Tân Quý, Âu Cơ, Thoại Ngọc Hầu, Trường Chinh ?
Em nói thật đặc thù nghề nghiệp em ở đường suốt ngày, đường nào em cũng cày nát ra thì mỗi lần qua Tân Phú đúng là cực hình.

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Hạ tầng quy hoạch Tân Phú tốt hơn chỗ nào khi mà đi kiểu gì cũng vào qua mấy con đường bé đúng bằng đường đê làng em, điển hình như Tân Kỳ Tân Quý, Âu Cơ, Thoại Ngọc Hầu, Trường Chinh ?
Em nói thật đặc thù nghề nghiệp em ở đường suốt ngày, đường nào em cũng cày nát ra thì mỗi lần qua Tân Phú đúng là cực hình.
Bạn cứ đem TK TQ và âu cơ là nhưng con đường đang quá tải ra là kiểu mẫu thì thôi nói gì nữa, sao kg đi Đứng Truong Vĩnh Ký, Lũy Bán Bích ... tộii gì phải chui vô TK TQ và Âu cơ,

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Còn nói về đường đẹp ít xe thoáng thì ra quận 9 ở ít dân cư thoáng lắm,

• Like
Reactions: oto_bangb2