Thảo Luật Chung TIỀM NĂNG TÂN PHÚ

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
TP hạ tầng giao thông ko ngon như q6, q11. Nhưng TP dân đông, tiện ích có đủ trong bước chân, việc làm cũng nhìu (cơ sở sx nhìu, đặc biệt may gia công)... nên giá căn hộ cũng cao.
Nhưng tính ra q6, q11 thoáng hơn nhưng cảm giác người có tiền cũng nhìu, còn nghèo thì cũng nghèo thoai roài, nên mấy cái nhoi nhoi nó ko thích lắm... giá bán căn hộ tính ra lên ko ngon như bên TP.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Bạn cứ đem TK TQ và âu cơ là nhưng con đường đang quá tải ra là kiểu mẫu thì thôi nói gì nữa, sao kg đi Đứng Truong Vĩnh Ký, Lũy Bán Bích ... tộii gì phải chui vô TK TQ và Âu cơ,

Vấn đề là ví dụ đi về quận 1 đi, mà nhà em ở đoạn Quách Đình Bảo - Nguyễn Sơn, thì em hỏi bác đi kiểu gì để không vướng vô mấy cái đường bé đó, khúc đó trung tâm nhất Tân Phú rồi nhé. Hoặc nhà em ở Nguyễn Cửu Đàm đi, khu đó khá đẹp nếu là nhà phố, yên tĩnh mà mát mẻ, thoáng mát dân trí cao.
Trong khi quận 6 em đâm ra Võ Văn Kiệt làm cái vèo thẳng tắp đều ga 40km/h về quận 1, không thì Hồng Bàng, 3/2 rất nhiều option mà toàn đường lớn trên 4 làn xe. Mà quận 6 có khu nào kẹt xe hay quá tải cỡ TKTQ, Âu Cơ, TNH chưa mà bác nói quy hoạch tổng thể Tân Phú tốt hơn. Thôi đừng nói về vụ ngập nước nhé quận 6 hết ngập nặng lâu rồi.
Còn quận 11 thì thôi miễn bàn đi :D Kết nối giao thông quá ngon lành.
Em đang nói trên khía cạnh em tìm căn nhà để ở sao cho tiện công việc nhé, chứ không bàn khía cạnh đầu tư.

Hạng C
7/4/17
771
725
93
TP hạ tầng giao thông ko ngon như q6, q11. Nhưng TP dân đông, tiện ích có đủ trong bước chân, việc làm cũng nhìu (cơ sở sx nhìu, đặc biệt may gia công)... nên giá căn hộ cũng cao.
Nhưng tính ra q6, q11 thoáng hơn nhưng cảm giác người có tiền cũng nhìu, còn nghèo thì cũng nghèo thoai roài, nên mấy cái nhoi nhoi nó ko thích lắm... giá bán căn hộ tính ra lên ko ngon như bên TP.
Đồng ý nhưng mình mua nhà vì mục đích gì nữa, còn căn hộ thì tùy vào qui mô dự án. giá căn hộ từ 15-50tr/m Tân phú điều có cả

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Nói đi cũng phải nói lại chứ ở thành phố này không hiếm trường hợp nhà ờ Thủ Đức ngày đi 15-20km mất cả tiếng đi làm, nhưng nhất quyết không chuyển lên trung tâm vì lý do sống đâu quen đó.

Hạng B1
3/12/13
76
8
8
Giá nhà hẻm nguyễn quý anh giờ khoảng bao nhiêu vậy các bác

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Vấn đề là ví dụ đi về quận 1 đi, mà nhà em ở đoạn Quách Đình Bảo - Nguyễn Sơn, thì em hỏi bác đi kiểu gì để không vướng vô mấy cái đường bé đó, khúc đó trung tâm nhất Tân Phú rồi nhé. Hoặc nhà em ở Nguyễn Cửu Đàm đi, khu đó khá đẹp nếu là nhà phố, yên tĩnh mà mát mẻ, thoáng mát dân trí cao.
Trong khi quận 6 em đâm ra Võ Văn Kiệt làm cái vèo thẳng tắp đều ga 40km/h về quận 1, không thì Hồng Bàng, 3/2 rất nhiều option mà toàn đường lớn trên 4 làn xe. Mà quận 6 có khu nào kẹt xe hay quá tải cỡ TKTQ, Âu Cơ, TNH chưa mà bác nói quy hoạch tổng thể Tân Phú tốt hơn. Thôi đừng nói về vụ ngập nước nhé quận 6 hết ngập nặng lâu rồi.
Còn quận 11 thì thôi miễn bàn đi :D Kết nối giao thông quá ngon lành.
Em đang nói trên khía cạnh em tìm căn nhà để ở sao cho tiện công việc nhé, chứ không bàn khía cạnh đầu tư.
Vậy bạn tìm căn nhà nào bạn cảm thấy phù hợp với cá nhân bạn, mình thì sống tại TP chẵng muốn ra Q1 làm gì vì Q TP cái gì cũng có hết.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đó là họ ko có khả năng kiếm xèng, đang ổn định ko muốn đổi đó bác.
Ở trung tâm các hoạt động chất xám diễn ra nhanh và nhiều... Ở đó nâng tầm bác lên nhiều, gia tăng khả năng kiếm xèng do bớt được thời gian đi lại, các giải pháp tiện ích ở trung tâm cũng đã đc giải tốt hơn ở vùng ven roài.

Nói đi cũng phải nói lại chứ ở thành phố này không hiếm trường hợp nhà ờ Thủ Đức ngày đi 15-20km mất cả tiếng đi làm, nhưng nhất quyết không chuyển lên trung tâm vì lý do sống đâu quen đó.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Đó là họ ko có khả năng kiếm xèng, đang ổn định ko muốn đổi đó bác.
Ở trung tâm các hoạt động chất xám diễn ra nhanh và nhiều... Ở đó nâng tầm bác lên nhiều, gia tăng khả năng kiếm xèng do bớt được thời gian đi lại, các giải pháp tiện ích ở trung tâm cũng đã đc giải tốt hơn ở vùng ven roài.

Bác nói phải quá. Em cũng mới ổn định nơi ăn chốn ở tại quận 6, mà trên em khen quận 6 vậy là em so với Tân Phú, chứ thực ra chưa hài lòng, em vẫn cố cày tiếp làm căn cao cấp hơn ở cho sang cái thằng người, gần nơi chốn văn minh hơn cho sau này thằng con có môi trường tốt mà thằng bố cũng được nghỉ ngơi thư giãn.

• Like
Reactions: vuongit
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Khu kênh tân hóa đang mở bán
chỉ 22 lô đất nền
đường nội bộ giá từ 64tr/m2
dt 5x18
sổ đỏ
bác nào quan tâm ới e gửi thông tin

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Hạ tầng bên Tân Phú nhìn chung tại thời điểm này vẫn ngon hơn Q6, Q11 nha bác, nó có một số trục đường xương sống được nâng cấp rất chỉnh trang như: Lũy Bán Bích, Kênh Tân Hoá, Lê Trọng Tấn. Một số khu vực quy hoạch đẹp hình bàn cờ xây rất nhiều biệt thự như khu dòng họ Lê( mấy đường Lê Sao, Lê Thúc Hoạch, Lê Lâm,... Lê). Giá Tân phú rẻ nhất là phường Hiệp Tân rồi tính dần tới KCN Tân Bình(khu giáp Bình Tân) giá tầm 60-70, khu đắt nhất giáp Tân Bình, Q11 khúc Âu Cơ - Lạc Long Quân rơi vào tầm 80-90. Riêng Q6 thì được cái khu Bình Phú còn lại toàn nhếch nhác ổ chuột đặc biệt khu người Hoa ở, Q11 thì tương tự được mỗi khu giáp Q5 quy hoạch đẹp nhưng cũng tương tự Q6 ko khác gì nhiều. Chỗ đẹp nhất là khu Phó Cơ Điều, 3/2, khúc chợ Thiếc và khu Lê Đại Hành. Đảo vài vòng lộn lại thì cái khu Tân Phú nó được cái hạ tầng mới và đẹp hơn 2 quận còn lại.