Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
ThichXeLom nói:
suv75 nói:
Hôm trước hình như em và bác có trao đổi qua điện thoại thì phải.
Nếu em nhớ đúng thì đây là em Rexton thứ hai của bác.
Em kết bộ mâm mới quá.
Vâng hôm trước em gọi điện cho bác hỏi ý kiến của bác về em này đó. Ông cậu em đang dùng rexton XDI, tổng cộng khu phố nhà em có đến 5 em rexton bác ạ: 3 con XDI, 1 con máy xăng 3.2, thêm con của e bây giờ nữa.
Wow,vậy là khu phố của bác phải đổi tên rồi!
,còn cái nút P))) trên taplo bên tay phải ngoài cùng là nút gì thế bác.Bác cho biết thêm cảm nhận em này so với em 3.2 nhé!

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
ThichXeLom nói:
CHEVY2007 nói:
Bác ý ở Hà Giang thì phải bác davidtvt ợ!Bác có muốn off thịt rừng ko thì anh em làm một chuyến ra đó?

Vâng em ở Hà Giang bác ạ. Cao nguyên đá cực bắc của Tổ quốc. Có dịp các bác lên đây, ở đây ngoài thịt thú rừng còn có rượu ngô nữa. Đường quốc lộ thì dễ đi lắm nhưng mà muốn thử xe phải đi vào huyện, đường xá ở đây đủ mọi cung bậc của cảm xúc, nhiều chỗ đèo Hải Vân hay là đèo Pha Đin vẫn chưa là tác phẩm gì, cơ hội cho các bác thử hệ dẫn động AWD của Rex đấy!

Hà Giang đang nổi tiếng món: thịt nai zin

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
davidtvt nói:
ThichXeLom nói:
CHEVY2007 nói:
Bác ý ở Hà Giang thì phải bác davidtvt ợ!Bác có muốn off thịt rừng ko thì anh em làm một chuyến ra đó?

Vâng em ở Hà Giang bác ạ. Cao nguyên đá cực bắc của Tổ quốc. Có dịp các bác lên đây, ở đây ngoài thịt thú rừng còn có rượu ngô nữa. Đường quốc lộ thì dễ đi lắm nhưng mà muốn thử xe phải đi vào huyện, đường xá ở đây đủ mọi cung bậc của cảm xúc, nhiều chỗ đèo Hải Vân hay là đèo Pha Đin vẫn chưa là tác phẩm gì, cơ hội cho các bác thử hệ dẫn động AWD của Rex đấy!

Hà Giang đang nổi tiếng món: thịt nai zin

bác có muốn nổi tiếng thì đến hà giang ăn nai 1 lần đi , em thấy mấy ông ăn nai nổi tiếng hơn

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
Thui...nai ở trong này thịt ngon - lành...gần nhà bớt chi phí

Tập Lái
15/7/10
46
0
0
Bác nào biết cái cảm biến áp suất lopps hoạt động thế nào không ạ?

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
ThichXeLom nói:
Bác nào biết cái cảm biến áp suất lopps hoạt động thế nào không ạ?

Em không rõ loại bảng đồng hồ nào được ráp trên Super Rexton, thông thường thì bác chỉ cần để ý khu vự c mà em đã vẽ đường màu vàng. Nếu đèn báo mất áp suất báo đỏ thì bác nhìn xem lốp xe nào tường ứng nhấp nháy thì biết lốp nào bị mất hơi. Bác nhớ chuyển đúng vị trí các van có cảm biến khi đảo hoặc thay lốp xe nhé.
tiến cử những cô ssangyong để tìm người vào hội .

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
CHEVY2007 nói:
ThichXeLom nói:
suv75 nói:
Hôm trước hình như em và bác có trao đổi qua điện thoại thì phải.
Nếu em nhớ đúng thì đây là em Rexton thứ hai của bác.
Em kết bộ mâm mới quá.
Vâng hôm trước em gọi điện cho bác hỏi ý kiến của bác về em này đó. Ông cậu em đang dùng rexton XDI, tổng cộng khu phố nhà em có đến 5 em rexton bác ạ: 3 con XDI, 1 con máy xăng 3.2, thêm con của e bây giờ nữa.
Wow,vậy là khu phố của bác phải đổi tên rồi!
,còn cái nút P))) trên taplo bên tay phải ngoài cùng là nút gì thế bác.Bác cho biết thêm cảm nhận em này so với em 3.2 nhé!

Em chưa có Manual của Super Rexton 2011 nên không rõ nút đấy để làm gì, trước kia ở vị trí đó là nút EAS (hệ thống treo khí nén điều khiển điện tử). Bây giờ có lẽ là tắt/mở cảm biến de.