Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng kêu Ford Focus

Hạng B2
21/10/09
127
31
28
bite nay nằm chug với heo côn.chạy lau lá cồn mòn tầm ép của mâm ép bi kém.đồng nghĩa lò xo của mâm ép sẽ bị đung vào bite.bi tê chay lau sẽ bị khô mỡ nen khj bi tê đụng mâm ép sẽ bị keu.bác thử dap chan con 1 xiu xem co hết kêu k.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Xin cho hỏi là tới giờ này có bác nào đã xử lý được vấn đề số 1 chưa ạ?

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Chào các Bác, Em đang có vài điều buồn bực về con Focus 1.8MT (2005) của Em, các bác nghe Em giãi bày và chia sẻ cùng Em tí với nhé:
Chả là dạo này xe em có nhiều tiếng kêu gây khó chịu quá mà kêu càng ngày càng to mới nguy chứ
, Em xin nêu ra triệu chứng các Bác xem giúp, ai có kinh nghiệm hoặc đã trải qua cho Em lời khuyên với nhé:
1. Tiếng kêo vo vo hộp số: khi nổ máy garanty máy có tiếng kêu vo vo, khi tăng ga tiếng kêu to hơn thành tiếng hú. Nếu đạp hết chân côn, tiếng kêu ngừng hắn. Khi chạy số thấp hoặc tăng tốc cũng có tiếng hú tương tự (kể cả cắt côn). Em nghĩ là do hộp số (vì khi chạy bánh răng hộp số sẽ chuyển động, còn trường hợp đứng yên mà không cắt côn trục số sơ cấp vẫn quay). Em đưa xe vào hãng các bác kỹ thuật nói tiếng kêu này là bình thường (???).
2. Tiếng kêu điều hoà: Khi bật máy lạnh (AC) có tiếng kêu ro ro trong cabin, nếu tắt AC tiếng kêu hết, Em đư đi kiểm tra thì được thông báo là hỏng đầu lạnh
. Xe Em mới 6 vạn, một vài tay thợ ngoài ra ra thì cho rằng kêu ổ bi buli hoặc do đầu lạnh thiếu dầu (???). Hiện điều hoà vẫn rất lạnh, Em đang phân vân quá các Bác ạ.
Đã có Bác nào gặp phải các trường hợp như Em cho Em lời khuyên với nhé. Chân thành cảm ơn các Bác trước.
Bác chủ chắc đã bán xe rồi hả ?