Hạng B2
23/6/11
120
4
18
Gran của em chạy được gần 18K, mổi sáng khi máy nổ em nghe tiếng kêu "kít..kít...kít..."khi máy chạy nóng rồi thì không còn nghe tiếng kêu đó nữa. Các bác biết bị sao không. Cảm ơn các bác.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Dây curoa ngoài kêu đó bác. Cẩn thận thì Bac mua chai RP7 xịt thẳng vào dây curoa vài lần là hết

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
macsaigon.com nói:
Gran của em chạy được gần 18K, mổi sáng khi máy nổ em nghe tiếng kêu "kít..kít...kít..."khi máy chạy nóng rồi thì không còn nghe tiếng kêu đó nữa. Các bác biết bị sao không. Cảm ơn các bác.
xe e cũng kêu như bác lúc máy nguội buổi sáng thì nó kêu, nhiều khi đi trời mư hay vào vũng nước nó cũng kêu lên , e thay dây cuaro là hết liền à. xe e k phải grandis

Hạng C
6/7/10
648
21
18
HCM
Chính xác đó bác! xe em cũng vậy, thay mới giờ đã hết!
ngidinh nói:
macsaigon.com nói:
xe e cũng kêu như bác lúc máy nguội buổi sáng thì nó kêu, nhiều khi đi trời mư hay vào vũng nước nó cũng kêu lên , e thay dây cuaro là hết liền à. xe e k phải grandis

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Sau này nó còn kêu kít kít két két như dế kêu bên trong xe và leng keng dưới ống xả nữa đó bác.Nhưng khắc phục trong 3 nốt nhạc thôi.Bệnh kinh niên mà.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.790
113
TFC
xaydungquocgia.com
Gr em trước cũng hay kêu buổi sáng, nguyên nhân là Gr ko có tấm che bên dưới chỗ dây cuaroa nên dễ bị bụi bám vào dơ làm trượt dây cuaroa, em thay 3 dây cuaroa liền luôn vẫn bị kêu. Sau chán cứ để cho kêu tí cũng xong.

• Like
Reactions: grand dis ok
Hạng B2
19/1/08
185
1
16
Đà Nẵng
có 1 bài đăng vấn đề này rồi. ko cần thay dây curoa. thay rối khoang 10.000km là kêu lại ah.bác tìm lai đọc tham khảo nhé

Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
cái bệnh này thì các bác cứ cho em nó khoảng 4 -5 giọt nhớt máy (em không khuyên các bác cho nhiều nhớt đâu nhé, cho nhiều nó tuôn luôn ráng chịu:D) vào sợi dây curoa rồi nổ máy một lúc sẽ tự hết tiếng kêu thôi, nếu bị lại thì cứ tiếp tục làm vậy. cái này em học lỏm từ một bác tài già của cơ quan đem áp dụng thấy hiệu quả nên hóng chuyện với các bác.

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
hôm bữa em cũng mới thay dây cu roa , mới đi có 1 tháng ....tự nhiên buổi tối đề máy lên nó kêu thấy bực luôn....em thấy thợ lấy ly nước đổ vào dây cu roa thế là nó bớt kêu.....hôm sau tự nhiên nó hết kêu luôn đến bây giờ .....hỏng biết cách này có làm dây cu roa hư ko mấy bác

• Like
Reactions: grand dis ok
Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51
Xe bác mới chạy 18k km ko cần thay dây curỏa đâu, cái này trước đây em cũng bị ngay cả sau khi thay dây mới sau 40k km. Bác đến Gara yêu cầu họ chỉnh các bánh poly cho đồng phẳng sẽ giải quyết được cái này. em toàn bảo trì chính hảng mà mấy anh thợ ko làm cái này, sau này ghé H26, bác auto- chien chỉnh cho thì hết kêu ngay. Have fun.
macsaigon.com nói:

• Like
Reactions: vqhoang