Tập Lái
31/10/09
26
0
0
Em đi KM 2010 số tự động được 1 năm rồi, thay dầu thường xuyên. Gần đây khi nổ máy lúc tiếp chân ga nhẹ ở tốc độ chậm(mới chuyển bành) thì nghe có tiếng kêu rè rè từ động cơ giống như xe máy bị ép côn. Ở tốc độ cao không nghe thấy gì. Em về N(mo) mở nắp cabin dùng tay kéo nhẹ dây ga thì vẫn nghe tiếng động này, các bác giúp em xem có vấn đề gì với!
Cảm ơn các bác trước

Hạng C
29/3/10
847
487
63
cuacang nói:
Em đi KM 2010 số tự động được 1 năm rồi, thay dầu thường xuyên. Gần đây khi nổ máy lúc tiếp chân ga nhẹ ở tốc độ chậm(mới chuyển bành) thì nghe có tiếng kêu rè rè từ động cơ giống như xe máy bị ép côn. Ở tốc độ cao không nghe thấy gì. Em về N(mo) mở nắp cabin dùng tay kéo nhẹ dây ga thì vẫn nghe tiếng động này, các bác giúp em xem có vấn đề gì với!
Cảm ơn các bác trước
Hi cuacang.
Bác nên cho ae thêm chi tiết mới mong có thể giúp bác chứ chung chung thế này thì khó quá.
Cụ thể tiếng kêu phát ra từ đâu trong khoang máy : trên ,dưới , đầu ,đuôi v.v.v.Rung hay gõ hay ma sát. Vòng quay bao nhiêu thì ngưng kêu v.v.v.v.
            Chúc may mắn,Bye. 
PS: Xe mới bác có đem vào hãng chưa ? 

Tập Lái
31/10/09
26
0
0
sunny tran nói:
cuacang nói:
Cảm ơn các bác trước
Hi cuacang.
Bác nên cho ae thêm chi tiết mới mong có thể giúp bác chứ chung chung thế này thì khó quá.
Cụ thể tiếng kêu phát ra từ đâu trong khoang máy : trên ,dưới , đầu ,đuôi v.v.v.Rung hay gõ hay ma sát. Vòng quay bao nhiêu thì ngưng kêu v.v.v.v.
Chúc may mắn,Bye. 
PS: Xe mới bác có đem vào hãng chưa ?
Em không phải chuyên nghiệp nên chỉ thấy tiếng kêu từ phần động cơ chính, tiếng kêu như bị gõ ma sát nhưng nghe rè rè. vòng quay trên 1500 thì hét kêu. nhưng chủ yếu là khi bắt đầu chuyển bánh lúc mới đè ga. nếu thốc ga thì không nghe thấy
Bác nghiên cứu giúp em? Thanks