Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Kính chào các bác. Xe bạn e là Vios G cuối 2020 đi được 17k. 2 tuần đậu xe không chạy, e lấy đề máy cho nổ tại chỗ thì cứ khoảng 10s có tiếng tạch, không biết đó là tiếng gì ạ? e hỏi tư vấn bên Toy thì nói rờ le máy lạnh gì đó và tắt máy lạnh coi có kêu không, e làm theo thì hết kêu, nhưng mở máy lạnh là kêu tạch như vậy.

Xin hỏi các bác hiện tượng như vậy có sao không? về lâu dài có ảnh hưởng gì không ạ. (e chèn clip vào đây không được ạ)

Và dưới nền nhà ngay ống xã có 1 vũng nước nhỏ, đó là hiện tượng gì?

Xin chân thành cảm ơn các bác ạ.

Tiếng "tạch" trong khoang máy Vios G 2020, có sao không?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
29/4/16
1.912
7.813
113
Kính chào các bác. Xe bạn e là Vios G cuối 2020 đi được 17k. 2 tuần đậu xe không chạy, e lấy đề máy cho nổ tại chỗ thì cứ khoảng 10s có tiếng tạch, không biết đó là tiếng gì ạ? e hỏi tư vấn bên Toy thì nói rờ le máy lạnh gì đó và tắt máy lạnh coi có kêu không, e làm theo thì hết kêu, nhưng mở máy lạnh là kêu tạch như vậy.
Xin hỏi các bác hiện tượng như vậy có sao không? về lâu dài có ảnh hưởng gì không ạ. (e chèn clip vào đây không được ạ)
Và dưới nền nhà ngay ống xã có 1 vũng nước nhỏ, đó là hiện tượng gì?
Xin chân thành cảm ơn các bác ạ.
trường hợp như trên, tư v6n toy nois đungs rồi. nươc đos do ml

Hạng B2
19/5/16
228
342
63
44
Bác nổ máy, tắt điều hòa đi thì sẽ cho ra đáp án.

Hạng C
28/2/15
971
683
93
39
mình chê cái máy lạnh của Toy lạnh quá sâu , ngồi trong mà bước ra ngoài thấy ngại , máy lạnh xe Hàn hay Đức dễ chịu , nhiệt độ bên trong xe với bên ngoài ko chênh lệch nhiều
nó lạnh hỗn thôi, nhưng a có thể chỉnh cho lạnh vừa để không chênh lệch dễ gây sốc nhiệt vào mùa nắng

• Like
Reactions: PMH82 and Elec001