Tập Lái
15/2/13
2
0
0
Re:Tiêu con vợ 2 em rồi, bác sĩ cứu e với!!

Mình bị y hệt thế này nhưng là xe Ford Fiesta, sau khi xin tư vấn thì thay Acquy. Thay xong chạy mượt luôn.

Hạng B1
10/9/12
84
0
6

9 xac, mọi chi tiết hư hỏng, thay cần thay thế, mua xe mới cứ alo cho mình hjhj. Mình sẽ giúp đỡ tận tình

Hạng C
11/5/11
532
0
0

nhannguyen7777 nói:
9 xac, mọi chi tiết hư hỏng, thay cần thay thế, mua xe mới cứ alo cho mình hjhj. Mình sẽ giúp đỡ tận tình

khi nào có Vi ốt mẫu mới hả bác ? :D;)

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Nghe qua dường như hộp số xe bác bị kẹt mấy bộ Actuator thôi bác ạ! Khi ra vào số và chuyển số vẫn êm ái thì hy vọng là bộ bố cũng chưa hư hỏng nặng lắm. Mà kể cả hư bộ bố thì việc thay mới luôn cả bộ cũng không quá tốn kém nếu tìm đúng chỗ.

Hạng B2
28/9/12
177
76
28
37
Binh Phuoc

Bác phải có thêm ít đường sữa nữa chứ chúc thế này sao mà xe bác ấy nhanh lành được. :D
minhdenvy88 nói:
mong xe bác mau khỏi bệnh

Hạng C
31/12/12
723
2
18
44

Chắc bác chủ sữa xong rồi nên kô thấy cmt nữa

Hạng B2
21/4/12
191
5
18
Thủ Đức

bịnh này có vẻ nặng bác nhỉ
Cho e hỏi luôn tí, Lọc nhớt số nằm ở đâu bác nhỉ (lâu nay e không quan tâm đến nhớt và lọc nhớt hộp số ...)

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

Thích_Mê_4B nói:
Vợ 2 của Bác chủ thế nào rồi ạ ?

Siêu Toàn nói:
Chắc bác chủ sữa xong rồi nên kô thấy cmt nữa
thanks các bác đã quan tâm, tình hình là V2 của e vẫn nằm ở gara của một bác Oser từ bữa giờ, sau khi kiểm tra hết thì cuối cùng đúng là hộp số có vấn đề, sau khi tháo hs ra thì đúng theo như dự đoán ban đầu là các bộ số, mọi thứ này nọ vẫn ko sao
, chỉ bị tuột các đai seal hãm (đại loại là như vậy chứ e cũng ko rõ lắm) dẫn đến mất áp lực nhớt, xe ko chạy được, bây giờ e đang chờ đặt đồ của hãng về ráp zô là xong thôi
, tổng thiệt hại cho hộp số ko như e tưởng tượng ban đầu chứ nếu như tèo mấy bộ số này kia thì cũng phải vài chục chai Ken.
hú hồn