Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
synguyen1992 nói:
bboypro0601 nói:
Số cầm chân bác Tấn 0903846139. nhưng khi xe của e vừa mới xong là bác ấy cũng chuyển gara vào Gò Vấp,HCM luôn rồi, đường Nguyễn văn Lượng thì phải. nên e thấy thuận tiện hơn cho các a e oser ở tp.
Hổng biết bác Tấn cần lính đầu quân ko. E sắp ra trường rồi, cần lăn lộn ngoài để lấy kinh nghiệm.
khi nào ra trường bác cứ liên lạc xem sao, bác ấy nhiệt tình lắm

Hạng C
31/12/12
723
2
18
44
bboypro0601 nói:
synguyen1992 nói:
bboypro0601 nói:
Số cầm chân bác Tấn 0903846139. nhưng khi xe của e vừa mới xong là bác ấy cũng chuyển gara vào Gò Vấp,HCM luôn rồi, đường Nguyễn văn Lượng thì phải. nên e thấy thuận tiện hơn cho các a e oser ở tp.
Hổng biết bác Tấn cần lính đầu quân ko. E sắp ra trường rồi, cần lăn lộn ngoài để lấy kinh nghiệm.
khi nào ra trường bác cứ liên lạc xem sao, bác ấy nhiệt tình lắm
E jong y kien bac

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Anh Tấn đang cần thợ học việc đó anh gọi hỏi thử xem sao nhé! Xác nhận đã chuyển về Nguyễn Văn Lượng rồi.
synguyen1992 nói:
bboypro0601 nói:

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
bboypro0601 nói:
Vợ 2 e là Camry 2003 3.0V6 AT xe LD. khoảng 25 tết tự nhiên e nó đổ bệnh, e vào D mà xe ko chạy, mớm ga lên chút vòng tua khoảng 2000 thì xe rung rung và lết đi dc, số R thì vẫn bình thường. e liền ráng đi nương nương xem như thế nào, thì sau khoảng hơn 1km thì xe hoạt động bình thường, e hoảng quá, mang lên gara kiểm tra, trước mắt thay lọc nhớt hộp số(lọc nhớt cũ đã ko còn dùng được nữa) và thay nhớt hộp số mới luôn.
Ngày mùng 3 tết e đi đà lạt, mọi thứ vẫn hoạt động bình thường, nhưng khi để xe một đêm phơi sương ĐL, sáng ra lại bị tình trạng tương tự, e nương nương cho e chạy một vòng HXH thì xe lại bình thường cho đến mùng 5 e về nhà.(lúc nương e ko dám ép ga lớn mà chỉ hơi mớm mớm chút thôi, sợ có gì nó vãi ra cái khác nữa thì khổ)
Chiều mùng 5 e về nhà để máy thật nguội, và rửa xe. Xong đâu đó hết lấy xe đi chơi, tiếp tục bị nữa,hixhix, thôi xong rồi, bệnh càng ngày càng rõ. E lại nương nương cho xe chạy khoảng 1km thì xe hoạt động bình thường. e nghĩ có bao giờ cứ đề máy nguội là tình trạng này lại xảy ra(chỉ D,2,L là bị, còn R vẫn bình thường)
Đến sáng nay mùng 6 e lại thử lại lần nữa xem sao, máy nguội e đề thấy số R bình thường nhưng ko chạy tới được, e nổ máy xe 15p sau đó lên gài D vẫn ko đi, nhưng lần này nặng hơn là ko nhúc nhích được luôn, hixhix, e đã thử tắt máy đề lại, rồi chuyển qua chuyển lại các chế độ mà xe vẫn ko tiến được 1cm. e hoảng quá, chùm mền luôn ko ráng thử nữa. phải lên đây cầu cứu các bác thôi.hix,nếu mà tèo cái hộp số là năm nay làm ăn ko có lời rồi:mad:
update
vậy là vợ 2 e đã hoàn toàn bình phục và "xuất viện" ngày 8/3:D, "viện phí" cũng rất nhẹ nhàng chứ ko "kinh khủng" như e tưởng tượng ban đầu bởi vì hộp số chỉ bị tèo mấy cộng seal thôi, chỉ thay mới rồi ráp zô lại là ngon ơ, bây giờ cảm giác nhấn ga và tăng tốc sướng hơn nhiều, máy móc vận hành hoàn hảo
. Nhân đây cũng gởi lời cảm ơn bác Tấn và các a em gara Hiệp Thắng, Bình Dương. bác Tấn đã tư vấn rất nhiệt tình và thực sự là người có lương tâm nghề nghiệp. Em phải nói như vậy bởi vì ai đã đi xe cũ thì sẽ hiểu cảm giác kiếm được một gara sửa xe mà ko sợ bị "vẽ" là như thế nào, cứ như e đây mà gặp gara x,y,z gì đó mà nó bảo hư bố, hay phải đại tu toàn bộ hộp số gì gì đó thì e mất vài K obama roài:), và đó là lý do tại sao e mãi dưới Bà Rịa mà còn phải kếu cứu hộ chở xe e lên tận Bình Dương cho bác Tấn khám và chữa trị:). E up lên cho các bác Oser có thêm một địa chỉ gara uy tín và chất lượng. Chúc bác Tấn sức khỏe và gara Hiệp Thắng làm ăn phát tài. Thân
Có bị qua rồi mới biết!

Hạng B2
17/4/13
123
2
0
36
bác Tấn chuyển qua bên auto 751 phải k bác

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Re:Tiêu con vợ 2 em rồi, bác sĩ cứu e với!!

Bệnh có triệu chứng nặng vậy mà lại đơn giản vậy ạ? Bác nói rõ cái "cọng seal" là gì ạ?

Tập Lái
30/4/13
12
0
0
41
MazdaBenThanh

NgocLuu nói:
Bệnh có triệu chứng nặng vậy mà lại đơn giản vậy ạ? Bác nói rõ cái "cọng seal" là gì ạ?
Seal hay sin trong HS tự động có rất nhiều seal,là những cọng cao su chủ yếu là hình tròn nằm trong các rãnh trên những piston hay trên các mặt lắp ghép có nhiệm vụ làm kín dầu. Độ dôi của sin thông thường là 0,5 mm (5 dem),độ dôi này mòn dần trong quá trình piston di chuyển hay cọng sin bị chai cứng vì nhiệt độ và lão hóa sẽ không còn khả năng làm kin nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/3/12
152
28
28

Chúc mừng bác chủ tìm được đúng thầy đúng thuốc!

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
MVCO nói:
bác Tấn chuyển qua bên auto 751 phải k bác
Đúng rồi đó bác, chung cổng chổ của bộ đội, vô chổ rửa xe 751, chạy thẳng 1 mạch thẳng đường vô trong là sẽ thấy gara của bác Tấn.