Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Đọc bài của bác namphuongqueen, em thấy cũng đã qua quá trình tìm hiểu xe 7 chỗ cho gia đình tầm dưới 500 tr như bác và cuối cùng đã chọn Grand Liniva 2011 AT. Đọc qua xe bác mua em biết mình đã đi xem chiếc này rồi :) , em rước em nó về trước bác chắc 1-2 tuần vì lúc em mua rồi thì chị bán xe cho bác có gọi em. Chiếc em mới chạy 23,500 km lúc mới lấy về. Chiếc này do chủ cũ không có ý định bán lắm, người nhà không đăng tin trên các trang bán xe hơi mà trên mỗi 1 trang bán hàng online nên lúc em xem là trong 1 tuần rước về luôn.

Lúc mới rước em thấy hơi thất vọng về dàn lạnh, nhưng sau đó mang vào gara nissan bảo dưỡng mới biết do hết gaz, bơm ga, thay lọc gió xong thì hoàn toàn OK, hàng ghế 3 mấy đứa nhỏ ngồi cũng kêu lạnh. À, xe em có gắn thêm máy hút khí lạnh phía trước thổi ra phía sau (cái này chủ cũ gắn trước rồi).

Tính đến hiện tại em hài lòng với em nó chỉ mỗi chuyện giá phụ tùng chính hãng Nissan hơi chát, lọc gió máy lạnh 600k, lọc gió máy 400k v.v...,

Trước khi chọn Livina, cũng phân vân Zinger 2009, Captiva 2011 hay cố thêm chút nữa rước Ertiga mới. Hỏi bạn bè thì 2 luồng ý kiến, đứa nào thực dụng thì nói Livina OK, đứa nào sĩ diện thì chê xấu, nhỏ v.v... Như bác namphuongqueen nói Nissan là hãng lớn. Em sống ở Nhật thời gian dài nên biết tại Nhật thị phần 1. Toyota, 2. Nissan, 3. Honda, 4.Mazda (2,3 thay phiên từng năm và gần gấp đôi 4) nên dù thị phần của Nissan tại Việt Nam nhỏ so với những tên tuổi khác vẫn không ngần ngạng chọn Nissan.

Vài điều chia sẽ với anh em có ý định cho Livina. Xe em mua về ít chạy (5 tháng 2000 km, chắc giống chủ cũ 4 năm 23,500km :) ) nên đang nghĩ phương án sử dụng hiệu quả như cho người thân mượn chạy Uber, Grab ...

hôm nọ ngồi chém gió với một hội chuyên mua bán xe hơi, ae đều thừa nhận Livina chạy rất lành ít khi hư hỏng, nó lành hơn Zinger. Tuy nhiên, Zinger được nhiều người săn lùng vì nó bề thế hơn, cao, to, nặng hơn, 2.4 so với 1.8.
Theo em thì người chạy Livina mang tính thực dụng hơn, đỡ tốn xăng, đa dụng mà hợp lý hơn sedan nhiều. E nghĩ nếu xài tiền nhà, không ai tài trợ, ko cần giải quyết khâu oai thì chọn Livina hay hơn Zinger, thậm chí hay hơn Innova

khi nào bác chán bán lại xe thì nhớ share cho ae diễn đàn, cụ thể là em vì bạn em giờ cũng đang kiếm một chiếc cứng cáp như thế chơi cho có hội hi ....hi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: same80
Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Bao nhiêu thì e ko rành, vì ít thấy bán.nhưngneeus bác quen biết chủ xe, nắm được lịch sủ của e nó thì nêu có giá 400 thì nên quất ngay và luôn.

• Like
Reactions: namphuongqueen
Hạng B2
17/5/11
164
496
63
vậy em 2011 chắc tầm khoảng 400 hả bác
xe bác cứ phải xem tận tay đay tận mặt, 2012 giá 485 nhưng 2011 bác phải mua giá 500 là bình thường, tuỳ chất xe thôi.

Nếu 2011 xe số tự động, ngon thì thấy 400 bác xuống tiền ngay tức khắc, chần chừ mất ngay. Nếu chưa có tiền sẵn thông báo trên diễn đàn cho a e, giá đó thế nào bác cũng đc mời cafe mệt xỉu

e vừa xem quảng cáo trên Os xe 2012 số sàn giá 485 là giá rao bán, ko biết bán sẽ giá bao nhiêu. Vả lại xe đó của lái nên dễ bị tua đồng hồ...nên xem kỹ kỹ chút

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BABA33
Tập Lái
21/9/15
22
10
3
56
Thu Duc HCM
xe bác cứ phải xem tận tay đay tận mặt, 2012 giá 485 nhưng 2011 bác phải mua giá 500 là bình thường, tuỳ chất xe thôi.

Nếu 2011 xe số tự động, ngon thì thấy 400 bác xuống tiền ngay tức khắc, chần chừ mất ngay. Nếu chưa có tiền sẵn thông báo trên diễn đàn cho a e, giá đó thế nào bác cũng đc mời cafe mệt xỉu

e vừa xem quảng cáo trên Os xe 2012 số sàn giá 485 là giá rao bán, ko biết bán sẽ giá bao nhiêu. Vả lại xe đó của lái nên dễ bị tua đồng hồ...nên xem kỹ kỹ chút
Theo em xe livina chỉ có sản xuất từ 2010 đến 2011 thôi .

Hạng B1
22/2/08
56
3
8
Các bác có biết chỗ nào bán phụ tùng Livina không?
xe em chạy 70k cây vào Nissan miền Tây bảo dưỡng hết 3.3t (Công thợ hết 1.7t)
Ngoài ra báo thêm 01 danh sách phụ tùng cần thay hết 10t.
Không biết có phải không có đại lý Nissan hay không mà đơn vị này báo giá cao quá

Tập Lái
21/9/15
22
10
3
56
Thu Duc HCM
Các bác có biết chỗ nào bán phụ tùng Livina không?
xe em chạy 70k cây vào Nissan miền Tây bảo dưỡng hết 3.3t (Công thợ hết 1.7t)
Ngoài ra báo thêm 01 danh sách phụ tùng cần thay hết 10t.
Không biết có phải không có đại lý Nissan hay không mà đơn vị này báo giá cao quá
Tuần trước tôi thay cặp giảm sóc sau Nissan Biên hòa báo 4 triệu ra ngoài thay hết 2 triệu kg biết chất lượng ra sao .