Tập Lái
29/4/16
18
18
3
42
Mình mới lấy bằng và cũng mới mua xe lần đầu. Và như mọi nguời mình chọn Grand Livina AT. Nói chung mình hài long về xe chỉ có 1 điều là ko hiểu sao xe mình mỗi lần đạp ga là có tiêng hú é é é (như tiếng motor quay vậy đó hồi tập lái có chạy qua 1 số xe nhưng ko nghe). Nhỏ thôi nhưng ko biết như vậy là binh thường hay là xe có vấn đề mong mọi nguời tư vấn giúp mình.

Tập Lái
29/4/16
18
18
3
42
Xe e đạp êm ru, vào nhẹ nên cũng ko biết, có bác nào thợ giúp vnhellboy cái
Mình phát hiện ra là do cái máy lạnh chứ không liên quan đến động cơ xe. Khi tắt hẳn máy lạnh thì không nghe nữa. Đem ra hãng thì họ cũng nó là bình thường không vấn đề gì. Chắc máy lạnh dơ hoặc dây curoa bị gì đó. Namphuongqueen ở khu vực nào vậy chỗ mình gửi xe (Gần bãi rác trên đường Lạc Long Quân) cũng có 1 chiếc Livina màu xám không biết có phải của bạn nào trên diễn đàn không có gì giao lưu.

Đây là chiếc xe lần đầu sở hữu nhưng thực sự đã thấy nó chạy mượt mà, dọt với êm ái lắm rồi không biết khi chạy BMW với Merc thì như thế nào có hơn nhiều không ta.

Tập Lái
8/11/15
11
7
3
43
Xe em lúc mới lấy về từ chủ cũ , để máy lạnh số 1 khi máy êm cũng nghe tiếng éc éc phát ra từ bên dưới ghế phụ. Đưa vào hãng, bảo do hết gaz nên mô tơ làm việc quá công sức sinh ra tiếng éc éc. Bơm đầy gaz, thay lọc máy lạnh thì không nghe nữa. Bác thử mang vào hãng xem (theo em nhớ bơm gaz 400K, lọc 600K)

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Mình phát hiện ra là do cái máy lạnh chứ không liên quan đến động cơ xe. Khi tắt hẳn máy lạnh thì không nghe nữa. Đem ra hãng thì họ cũng nó là bình thường không vấn đề gì. Chắc máy lạnh dơ hoặc dây curoa bị gì đó. Namphuongqueen ở khu vực nào vậy chỗ mình gửi xe (Gần bãi rác trên đường Lạc Long Quân) cũng có 1 chiếc Livina màu xám không biết có phải của bạn nào trên diễn đàn không có gì giao lưu.

Đây là chiếc xe lần đầu sở hữu nhưng thực sự đã thấy nó chạy mượt mà, dọt với êm ái lắm rồi không biết khi chạy BMW với Merc thì như thế nào có hơn nhiều không ta.
mượt thì mượt nhưng làm sao so với Mer hay BMW đc bác ơi, đẳng cấp khác, xe Nhật ko so đc xe Đức. Xe em ở quận 7

Tập Lái
29/4/16
18
18
3
42
Xe em lúc mới lấy về từ chủ cũ , để máy lạnh số 1 khi máy êm cũng nghe tiếng éc éc phát ra từ bên dưới ghế phụ. Đưa vào hãng, bảo do hết gaz nên mô tơ làm việc quá công sức sinh ra tiếng éc éc. Bơm đầy gaz, thay lọc máy lạnh thì không nghe nữa. Bác thử mang vào hãng xem (theo em nhớ bơm gaz 400K, lọc 600K)

Mình có đem vô hãng bơm ga rồi nhưng vẫn nghe chắc cuối tuần này vô lần nữa. Mà nó chỉ nghe e e khi đạp ga thôi. Đúng là chỉ nghe tiếng đó khi để máy lạnh ở nấc 1.

Tập Lái
15/7/16
2
0
1
38
Các cụ đi nhiều có thấy côn xe này hơi yếu ko? Em thấy hơi yếu, khởi hành cứ phải bù ga

Hạng B2
26/5/13
469
983
118
E đang tìm 1 chiếc AT 2010 bác nào chán inbox e với...

Em dự định mua xe mới và muốn để lại em Grand Livina MT 2011; xe em màu xám lông chuột, có gắn nguyên bộ bodykit IMPUL chính hãng, dán kính 3M và cảm biến lùi, đã chạy hơn 76k km. Xe được bảo dưỡng định kỳ chính hãng mỗi 5k km, 4 vỏ mới thay còn rất mới.
Bác nào quan tâm thì inbox em nhé. Em ở Củ Chi, TpHCM.
Em cám ơn.
bác muốn bán bao nhiêu...