Tập Lái
15/4/14
46
0
0
huy.thanh.1042 nói:
Em góp ý với Bác là khi mở bài mới , xem chất lượng anh em vào xem , hưởng ứng như thế nào nha Bác , mở thớt Bim gì toàn bài tào lao cubibmw không , hay bác kinh doanh trá hình chăng ? Nhửng kiến thức bác đưa anh em cuu trào đều dư biết và anh em cần thì cau ba , e46 , anhnienhoang , ae thủ đức , ae gió biển sẳn sàng giúp từ khi Bác chưa vào Bim , những thông tin bác đưa gây nhiễu nửa đằng khác . Mong bác tiếp thu . Bác cứ lập 1 cái thớt riêng xe bác . Em không đôi co , nếu bảo nơi đây muốn đăng không vi phạm nội quy os thì tôi củng muốn nêu luôn chính kiến của mình . Nhiều bài Bác mở không ai ý kiến thì mong bác biết chất lượng bài bác thế nào , mà bác cứ tiếp tục , buôn xe cần số lượng không cần chất lượng sao ? Thân .
Góp ý xây dựng .
mình cũng là hạng 1 sao ( tập lái trên forum) mình không hiểu topic của bác cubi kém chất lượng thế nào ,sao lại tào lao?,đâu phải ai cũng chuyên cũng pro,nếu con gái phụ nữ ngta không biết thì sao, nhưng thật sự mình thấy forum đang rất ít activity ít năng động, mà mình cũng ko hiểu bác nói bác cubi kinh doanh gì, nếu ngta kinh doanh thì để số dt hay tên gara ở chữ ký rồi. riêng mình là member mới làm sao mình biết các nick của các lão làng đươc mà có biết mình cũng ko biết cách add nick hay liên lạc thế nào? chỉ những topic như của bác chủ thread là mình có thể đọc, hiểu , biết thêm ? nếu không có những bài viết hay topic như này thì làm sao search google nó ra. tưỡng tượng nếu trên thế giới này không ai viết bài ko post lên forum nào hết thì làm sao những người bình thường ko hiểu về oto như mình search ra. mình search google rồi mới ra topic của bác cubi rồi mới tạo tk rồi login vào để like để comment và ủng hộ những người như bác chủ post thêm để mỉnh hiểu thêm đấy. mong mọi người đoàn kết ai biết gì thì chia sẻ thêm ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/4/14
78
24
8
Thôi các bác cãi nhau làm gì cho mệt. Giải quyết vấn đề gì đâu. Rượu ngon phải có bạn hiền. Nếu thấy mình không hợp thì tìm bạn hiền khác hoặc hòa nhập cho hợp còn nếu thấy rượu không ngon thì không uống hoặc mang rượu ngon đến góp.

Em có vụ này thứ thiệt chia sẻ với các bác nè. Hôm trước em đang U turn thì có 1 em sinh viên tổ lái từ đâu rẽ hàng xe đang dừng lại nhường đường cho em phía sau phóng lên. Đúng lúc em đánh lái sang trái thì nó lao tới đụng để chân và chân thắng vào bánh trước của em. Thấy cũng ko nghiêm trọng, đường lại đang đông nên thấy nó đứng dậy xin lỗi rối rít em cho đi. Ai dè lúc em đi thấy lái bị lệch 1 góc khoảng 20 độ. Nghĩ bụng mẹ kiếp, Bim chứ có phải xe đap đâu mà đụng bánh lệch ghi đông. Chưa hết, về nhà sáng dậy thấy dầu chảy lênh láng dưới gầm, mang ra EA check thấy hỏng thước lái.
. Bảo hiểm ko tin (em còn ko tin nữa nếu như không mục kích sở thị), bảo là chảy dầu từ trước nên khám đi khám lại cả tháng trời, không tìm được nguyên nhân gì khá hơn mới đành chấp nhận. Kết luận, đôi khi chỉ vì những lý do lãng xẹt như vậy mà lệch lái đó các bác.

Hạng B2
em làm việc ở ngã 7 Lý Thái Tổ nên kiếm chỗ nào gần chạy ra làm theo như bác cubi chỉ dẫn, bác cubi hoặc các các bác khác biết ở khu vực quận 5, quận 10 có gara nào chuyên làm cái này mà anh em OS tin cậy chỉ giúp em với. Xe em từ khi mua lệch khoảng 10độ, gara bên Bình Thạnh quen với em họ không làm được, kêu em tự đi kiếm chỗ khác, mà google thì thấy nhiều gara nhưng xa quá.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Chạy ra Hồng cường cho gần. Cũng lý thái tổ đó.

Hạng B2
cubibmw nói:
Chạy ra Hồng cường cho gần. Cũng lý thái tổ đó.

cám ơn bác cubi, em chạy ngang hàng ngày thấy toàn bán vỏ, hình như tiệm rất lớn, nếu bác cubi chỉ điểm như vậy thì chắc là yên tâm. Em sợ mấy chỗ lạ mà xe em thì cũ vô đó người ta vẻ này vẻ nọ thì ăn chưởng ngay

Hạng B2
21/3/14
342
98
28
Đường xá vietnam em chạy thấy lúc lệch trái , lúc lệch pải. Chỉ cân góc lái khi xe ăn vỏ thấy rỏ , không biết đúng không , dỉ nhiên là đi kiểm tra là tốt nhưng thấy không thật sự cần thiết .