Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Dân chuyên nghiệp thật sự nó tập thể lực kinh lắm nên hầu như khg chênh lệch lắm
Dân bán chuyên mới bị nhiều
Đúng vậy, khi em tập thì bắt buộc dàn phông phải tốt dù bất cứ vị trí nào. Nếu như trao đổi chừng 10 cú mà chịu không thấu thì thua là chắc , vì lý do rất dể hiểu, các bác đã hết ... hơi, ngay cả hết sức, . Nguyên tắc cầu lông là ép đối phương về phía sau (trừ các cú nhỏ, kéo cầu , đập thì khác)và khi đó vị trí mình càng lên cao giửa sân thì có kết quả ngay thôi. Do đó dàn phông cầu lông là cực kỳ quang trọng

Trùm Cô
27/11/07
850
46.272
93
Khoe cô của con mình. Trông vậy mà học trò cô trong đội tuyển trường/ quận khá nhiều.

Cô có cái hay là dạy một bé từ không đỡ nổi trái cầu nào, lúc đầu mình nghĩ chắc bé không chơi nổi môn này, giờ tự tin tham gia thi đấu trong trường.

Hạng D
25/2/09
1.230
64.468
113
Đệ Thánh đá nay mấy tuổi rồi?
Kiếm contact mấy bạn tuyển quận/tp là kiếm dc thầy thôi.
Trong OS hình có nick gì mình quên rồi trước đánh tuyển quận hay tp gì đó. Nick FB là “Trinh Nguyen” (Trình), ku @hieuvv chắc nhớ nick OS.
Thằng này lúc trước đánh sân kế sân e ở Kỳ Hoà , đánh gắt lắm. Nó có nick Os ah, e đâu có biết , hí hí :rolleyes:

• Like
  • Wow
Reactions: nqkhanhn and ngr040
Hạng F
9/8/09
6.395
68.082
113
TFC
xaydungquocgia.com
Đệ Thánh đá nay mấy tuổi rồi?
Kiếm contact mấy bạn tuyển quận/tp là kiếm dc thầy thôi.
Trong OS hình có nick gì mình quên rồi trước đánh tuyển quận hay tp gì đó. Nick FB là “Trinh Nguyen” (Trình), ku @hieuvv chắc nhớ nick OS.
Nhóc em mới tập năng khiếu quận hơn tháng. Muốn tìm thêm thầy để hl thêm a.

• Like
Reactions: ngr040
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Nay là chung kết pk a?
Có em.... nhưng không .... tham gia ... À tiện em viết thêm kinh nghiệm

- Dùng cổ tay trên lưói : tức là cầu đến đợi, lúc đó để chận hay đánh mạnh (người ta kh biết để nhẹ hay đánh mạnh), giống như kiểu lắc ... chảo chiên bifteck, trứng rán ...

- Chặt chém kiểu .... tennis hay ping pong được áp dụng .... cầu sẽ bay với đít bị xoáy ... khá lẹ và rớt kiểu thẵng đứng vì bị xoáy cầu. (thường dùng trong bỏ nhỏ từ xa và kéo lưới)

Và quang trọng là cổ tay thật tốt. sức mạnh cũng là điều quang tâm, nhưng có kỹ thuật thì hơn nhiều.

Em già gùi, nhưng vẩn còn có thể được các tuyệt chiêu trên ...

Hy vọng ngày nào đó em sẽ có dịp giao lưu với các bác ở VN.... Em xữ dụng chuyên Yonex ...

Nhóc em mới tập năng khiếu quận hơn tháng. Muốn tìm thêm thầy để hl thêm a.

Bác đợi hết Covid19 và có vacine, em sẽ về giao lưu ở ... SG/HN , cả năm nay có đánh đấm được gì đâu vì cách ly , vòng bụng càng lúc càng to, từ 62 bi giờ lên 65 gùi ...., em chơi amateur thôi nha kh giống như vận động viên thế giới đâu ... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nqkhanhn and ngr040
Hạng F
9/8/09
6.395
68.082
113
TFC
xaydungquocgia.com
Có em.... nhưng không .... tham gia ... À tiện em viết thêm kinh nghiệm

- Dùng cổ tay trên lưói : tức là cầu đến đợi, lúc đó để chận hay đánh mạnh (người ta kh biết để nhẹ hay đánh mạnh), giống như kiểu lắc ... chảo chiên bifteck, trứng rán ...

- Chặt chém kiểu .... tennis hay ping pong được áp dụng .... cầu sẽ bay với đít bị xoáy ... khá lẹ và rớt kiểu thẵng đứng vì bị xoáy cầu. (thường dùng trong bỏ nhỏ từ xa và kéo lưới)

Và quang trọng là cổ tay thật tốt. sức mạnh cũng là điều quang tâm, nhưng có kỹ thuật thì hơn nhiều.

Em già gùi, nhưng vẩn còn có thể được các tuyệt chiêu trên ...

Hy vọng ngày nào đó em sẽ có dịp giao lưu với các bác ở VN.... Em xữ dụng chuyên Yonex ...

Bác đợi hết Covid19 và có vacine, em sẽ về giao lưu ở ... SG/HN , cả năm nay có đánh đấm được gì đâu vì cách ly , vòng bụng càng lúc càng to, từ 62 bi giờ lên 65 gùi ...., em chơi amateur thôi nha kh giống như vận động viên thế giới đâu ... Thân !
Em ko biết quýnh cầu lông đâu.(((

• Haha
Reactions: ngr040