Chào các bác !!!
Bạn em nó đang dư 1 bộ vỏ runflat từ xe BMW 320 new 100%, chưa hề lăn bánh.
Kèm mâm sắt + nắp chụp nhựa theo xe BMW
Thông số : 205/55 R16
Nhãn hiệu : Bridgestone
Xuất xứ : Ba Lan
Đúng thông số vỏ của xe Mondeo form củ, Mazda 6, Focus đời 2010 trở lên...
Nhu cầu của em là cần 2 cái làm secua, vậy có bác nào cần vỏ thay thế giống em thì cùng share lại nhé, vì nó chỉ bán trọn bộ 4 cái.
Giá : 4 triệu / cái
Tìm người share 2 vỏ Runflat BS 205/55 R16 new 100%

Giá vỏ mới ngoài Lý Thái Tổ : 6 triệu / cái

Biết thêm chi tiết vui lòng liên lạc em theo số phone dưới chữ ký.
Cám ơn các bác đọc tin.
Hình minh họa :

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Giá vỏ BS mắc dữ vậy đó hả bác ?! Em cứ tưởng nó cũng xem xem MC chứ. Năm rồi em mua MC có 2tr650/cái. Kiểm tra date sản xuất cũng gần ngày mua lắm.

shpy nói:
Giá vỏ BS mắc dữ vậy đó hả bác ?! Em cứ tưởng nó cũng xem xem MC chứ. Năm rồi em mua MC có 2tr650/cái. Kiểm tra date sản xuất cũng gần ngày mua lắm.

Dạ đúng, vỏ này khác vỏ xe thường ở cấu tạo thành vỏ, bể bánh do ăn đinh hay tét vỏ xe bác sẽ không bị chao tay lái...
Công năng này BMW áp dụng trên các dòng xe hiện đang bán tại VN đó bác.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Hay quá ha, thật đáng đồng tiền bát gạo.
Up lên cho anh èm nào cần nè. Chứ em mới thay vỏ hết rồi ! :)

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Em thật lòng có nhu cầu (vì em đã thay 02 vỏ sau bằng loại này nên muốn thay 02 vỏ trước giống luôn). Nhưng em không chịu nổi giá. 4tr/cặp thì em chơi (dù gì thì vỏ cũng sản xuất năm 2010). Xe em Mondeo 2003

Hạng F
5/3/05
8.718
72.177
113
đây
cân nhắc trước khi xài nhé bác, không cái gì là ưu điểm tuyệt đối, xóc hơn, đánh lại nguội dễ tróc vảy cá hơn, mau mòn hơn (30K km là vứt)

tuanle nói:
cân nhắc trước khi xài nhé bác, không cái gì là ưu điểm tuyệt đối, xóc hơn, đánh lại nguội dễ tróc vảy cá hơn, mau mòn hơn (30K km là vứt)

Bác cứ hay nói thế, đúng là không có cái gì ưu điểm tuyệt đối cả, nhưng quan điểm bác đưa ra em thấy không hợp lý tí nào cả:
- " đánh lại nguội dễ tróc vảy cá hơn " - cái này em thấy cũng bình thường thôi, vỏ loại nào chả vậy ? Nhất là người trình độ đi xe lâu năm như bác lại thường xuyên đánh lái nguội ?!!!
- " mau mòn hơn (30K km là vứt) " - Mau mòn là do vỏ thiết kế gai bám đường hơn, cũng như vỏ zin xe Su Sport IRC lúc nào cũng mau mòn hơn Yokohama thay lại, độ mòn vỏ tùy thuộc vào cách đi xe của mỗi người nữa bác à, chứ không phải runflat cứ như bác phát biểu, vậy thì khách hàng BMW sẽ nghĩ sao khi hãng đưa công nghệ vỏ runflat vào sản phẩm của họ !!!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.177
113
đây
Mai Truong nói:
tuanle nói:

Bác cứ hay nói thế, đúng là không có cái gì ưu điểm tuyệt đối cả, nhưng quan điểm bác đưa ra em thấy không hợp lý tí nào cả:
- " đánh lại nguội dễ tróc vảy cá hơn " - cái này em thấy cũng bình thường thôi, vỏ loại nào chả vậy ? Nhất là người trình độ đi xe lâu năm như bác lại thường xuyên đánh lái nguội ?!!!
- " mau mòn hơn (30K km là vứt) " - Mau mòn là do vỏ thiết kế gai bám đường hơn, cũng như vỏ zin xe Su Sport IRC lúc nào cũng mau mòn hơn Yokohama thay lại, độ mòn vỏ tùy thuộc vào cách đi xe của mỗi người nữa bác à, chứ không phải runflat cứ như bác phát biểu, vậy thì khách hàng BMW sẽ nghĩ sao khi hãng đưa công nghệ vỏ runflat vào sản phẩm của họ !!!
thế tóm lại em nói có sai không bác? Nếu không sai thì bác phản biện làm gì người ta lại nghĩ là bác đang bán vỏ còn em dìm hàng thì tội em lắm ạ? vỏ chống xẹp thì phải trả giá những bất tiện như vậy, vỏ không có những bất tiện như vậy thì không chống xẹp, nói để người ta biết mà cân nhắc. Cũng chả ai tự dưng đi mua 2 cái vỏ kiểu như bác trừ phi họ đang xài và nó hay dở ra sao họ cũng biết rồi

Còn BMW nó lắp là vì khách của nó chọn an toàn hơn là tốn tiền, chứ chả phải nghĩ sao cả, em cũng đã từng chọn nó xài hết 1 đời vỏ thì mới biết mà nói chính xác như vậy, xài cái Iphone 2 ngày sạc pin 1 lần, nhưng vẫn khối người chọn IP mà không chọn cái Phillips 2 tháng sạc pin 1 lần.

Last edited by a moderator:
thế tóm lại em nói có sai không bác? Nếu không sai thì bác phản biện làm gì người ta lại nghĩ là bác đang bán vỏ còn em dìm hàng thì tội em lắm ạ? vỏ chống xẹp thì phải trả giá những bất tiện như vậy, vỏ không có những bất tiện như vậy thì không chống xẹp, nói để người ta biết mà cân nhắc. Cũng chả ai tự dưng đi mua 2 cái vỏ kiểu như bác trừ phi họ đang xài và nó hay dở ra sao họ cũng biết rồi

Còn BMW nó lắp là vì khách của nó chọn an toàn hơn là tốn tiền, chứ chả phải nghĩ sao cả, em cũng đã từng chọn nó xài hết 1 đời vỏ thì mới biết mà nói chính xác như vậy, xài cái Iphone 2 ngày sạc pin 1 lần, nhưng vẫn khối người chọn IP mà không chọn cái Phillips 2 tháng sạc pin 1 lần.
[/quote]

Bác nói có sai có đúng bác ạ, bản thân em cũng đang xài runflat cho em Focus đây thôi, cái chính là của bền tại người, cách sử dụng mang lại tuổi thọ của sản phẩm.
Cũng như bác đang kinh doanh GPS chính hãng, nó có cái ưu điểm riêng, chẳng lẽ em sọt vào 1 câu " Thôi xài hàng crack đi cho nó rẻ, mà công năng cũng y như hàng bản quyền " thì coi nó vô duyên !!!
Bác so sánh iP và Phillip thì em thấy có 2 yếu tố chính : Công năng hữu ích & Thời gian sử dụng. Riêng em, em chọn Công năng.
Nhu cầu của em là cần secua 2 vỏ do lần trước em order mâm về 5 cái, nên dư 1 mâm đang bỏ trong kho.
Bác nào có nhu cầu thay bánh secua đúng size 16 như size chuẩn thì contact em, chứ bánh secua theo xe thì chuối quá !!!