Hạng B1
7/5/07
52
1
0
46
ĐN
RE: TÌM NƠI ĐẶT XE X5???

Cuối tuần này tôi ra HN. Chắc sẽ có nhiều việc cần làm với salon. Bây giờ mới phát hiện ra là option còn thiếu cái Active ventilated seat Package và Cold weather Package (chỉ có cái rửa đèn là cần thôi nhưng phải mua cả gói). Nếu salon không đồng ý order thêm cho mình thì lấy tiền cọc và tiền phạt rồi tính tiếp.

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53

Theo em được biết thì hiện nay BMW không cho phép xuất khẩu branch new ra khỏi US để bảo hộ các thị trường khác. Có đúng vậy không các bác

1/4/07
12
1
0

Hi bác DanangX5, bác đúng là chẳng biết gi, nhập xe mới mà cần quota nữa hả? tụi nó nói thê mà bác cũng tin, bác đúng là........hahaha.... Nếu bác có tiền và thật sự muốn mua xe thì cầm tiền vào sài gòn gặp em, nhập bao nhiêu xe em nhập cho bác, sợ bác không có tiền mua xe chứ làm gì co chuyện hết quota chứ, bác có tiền thì con ngựa con bò và bác muốn con gì thi em cũng nhập cho bác được chứ đừng nói chi con X5 fully loaded của bác. em thấy bác chỉ nói thôi chứ chẳng mua gì hết, làm cho anh em trên này cứ bàn đi bàn lại giúp đỡ bác, nếu bác có tiền thi để một mình em giúp bác là ok rồi, email cho em, em sẽ làm bác hài lòng, người mà mua xe ít options thì em sợ chứ người hiểu biết nhiều như bác mà có tiền thì em rất khóai, quan trọnng là đòi hỏi nhiều mà có dám bỏ tiền nhiều không thôi bác à, ok chúc bác vui vẻ

• Like
Reactions: W.TIGER
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: billnpn

Theo em được biết thì hiện nay BMW không cho phép xuất khẩu branch new ra khỏi US để bảo hộ các thị trường khác. Có đúng vậy không các bác
Cái này hình như đúng bác ạ,không riêng gì BMW,mà em biết cả Mer và Porsche nữa.Do vậy cần phải đi qua 1 công ty trung gian,Không những giải quyết được điều đó mà còn giải quyết được vấn đề cân bằng giá nữa bác ạ.:D

Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com

Trích đoạn: lamborghini gallardo

Hi bác DanangX5, bác đúng là chẳng biết gi, nhập xe mới mà cần quota nữa hả? tụi nó nói thê mà bác cũng tin, bác đúng là........hahaha.... Nếu bác có tiền và thật sự muốn mua xe thì cầm tiền vào sài gòn gặp em, nhập bao nhiêu xe em nhập cho bác, sợ bác không có tiền mua xe chứ làm gì co chuyện hết quota chứ, bác có tiền thì con ngựa con bò và bác muốn con gì thi em cũng nhập cho bác được chứ đừng nói chi con X5 fully loaded của bác. em thấy bác chỉ nói thôi chứ chẳng mua gì hết, làm cho anh em trên này cứ bàn đi bàn lại giúp đỡ bác, nếu bác có tiền thi để một mình em giúp bác là ok rồi, email cho em, em sẽ làm bác hài lòng, người mà mua xe ít options thì em sợ chứ người hiểu biết nhiều như bác mà có tiền thì em rất khóai, quan trọnng là đòi hỏi nhiều mà có dám bỏ tiền nhiều không thôi bác à, ok chúc bác vui vẻ
Đúng cửa rồi bác, chuẩn bị tiền mà alô gọi xe về thôi.

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.921
113
53

Đặt xe tức là
-Yêu cầu nhà máy sản xuất ra cái xe theo yêu cầu của mình.
-Yêu cầu của mình không bị giới hạn trong các lựa chon (option) mà nhà sản xuất cung cấp.
-Thời điểm mình đặt hàng (order) thì cái xe hoàn toàn chưa có trên thực tế.

Hiện nay, chưa có bất cứ salon hay dealership nào tại Việt Nam có thể đạt được 3 yếu tố trên cho một đơn hàng BMW. Thay vào đó là khi khách hàng đặt hàng (order) họ sẽ:
-Network với các dealers tại nước ngoài,
-Tìm trong inventory và
-Đề xuất một chiếc xe "tương đương" với order của khách.

Đây được gọi là "đặt hàng" :D đối với khách hàng tại Việt Nam. Vì lý do là trong inventory có cái nào thì bác lấy cái đó, nên gần như không bao giờ bác có cái xe mà hoàn toàn như ý, như khi bác build trên các trang web của nhà sản xuất.

Nếu bác đồng ý đổi qua Mercedes Benz GL Klass (320CDI, 420CDI, 450, 500), tất cả các yêu cầu của bác sẽ được thực hiện với một "đơn hàng" đúng nghĩa. Chiếc xe sẽ là duy nhất, từ màu sắc cho đến loại da bọc ghế...

Quan tâm bác PM cho em :D

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Mua xe tại chổ bác chế độ bảo hàng ra sao bác AC_Milan

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.921
113
53

Trích đoạn: dkhoi

Mua xe tại chổ bác chế độ bảo hàng ra sao bác AC_Milan

Xe hưởng chế độ bảo hành của Mercedes Benz Việt Nam, 24 tháng, không giới hạn km bởi nhà sản xuất (Mercedes Benz authorized service tại HCMC và HN).

Tập Lái
21/5/07
36
0
0
49

Chào Bác X5, trước hết chúc mừng bác đã dành dụm bấy lâu nay, bóp mồm bóp miệng... :D đến nay bác có xiền mua xe loại đó rùi nhưng mà sao bác khó tính thế. Phiên phiến nó đi chớ. Cứ làm như đi mua Maybach ấy! Theo bác, có lẽ Việt nam nhà mình chỉ có mỗi bác mua X5 thôi sao. Hơ hơ...làm anh em tốn bao nhiêu giấy mực vì Bác. Nói thật Bác mà là bạn em thì em ...xxx...