Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
Re: Tìn hiểu năm sản xuất của Uaz và Land đang xử dụng ở Việt Nam

Tóm lại xe cũ đi offroad ngon hơn xe mới vì ko còn gì để mất ,chân ga cũng khỏe hơn hêhhehehhe.cái land80 của e giờ bán đi bnhieu mấy bác

Hạng C
4/7/12
581
4
18
tp hcm

kysutach nói:
Tóm lại xe cũ đi offroad ngon hơn xe mới vì ko còn gì để mất ,chân ga cũng khỏe hơn hêhhehehhe.cái land80 của e giờ bán đi bnhieu mấy bác

Bác Tạch cho giá đê ... bây giờ nhiều tiến sỹ offroad lắm , bán xe củ để mua xe củ hơn rồi bán tiếp ...

Hạng C
4/7/12
581
4
18
tp hcm

@ F1 : cho em hỏi mua 1 con UAZ độ lên như xe ép one hết bao nhiêu lúa dậy ...

P/s: em đang học để lấy bằng cử nhân offroad

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

hoaata nói:
@ F1 : cho em hỏi mua 1 con UAZ độ lên như xe ép one hết bao nhiêu lúa dậy ... P/s: em đang học để lấy bằng cử nhân offroad
Con đó khó lắm, lên Giáo sư mới nghiên cứu được. Hoaata tạm thời làm con CJ5 như của Máy dầu đi! ????

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

Underground nói:
Haizz, đọc từ đầu là em nghi nghi cái thớt này có mùi.
Mấy bác so đo cũ mới làm cái gì. Chơi cho vui mà cũng có chuyện thì ở phố dành thời gian & tiền bạc giúp đỡ chị em lầm lỡ có khi có ý nghĩa hơn.
Mà này, vậy chứ xe đắt tiền với rẻ tiền, xe cũ xe mới thì khả năng & hiệu quả offroad nó có được như đám công nông đầu ngang dân lâm tặc dùng kiếm cơm hàng ngày không? vậy so làm gì cho nó mệt hả mấy bác.

Em hỏi thật lòng vì em không biết năm xe sản xuất năm nào . Vì mỗi lần nói nhắc đến xe Uaz họ cứ nói đến xe củ . Còn Land béo nói xe mới ! Nên em hỏi để biết thêm không phải lăng tăng sau này . Ngoài ra không một ý gì khác .

Hạng B2
19/10/12
174
79
28

Haizz, vậy mà em cứ ngờ bác Ba nói chuyện khác
sorry bác nhé

Về góc độ tuổi thì UAZ có thể có xe mới SX đây thôi. Nhưng người ta vẫn gọi mẫu uaz mà các bác đang chơi là xe cũ vì nó vẫn là bản thiết kế từ 1965, sx lần đầu 1973, có chỉnh sửa tí chút nhưng từ 1979 trờ về sau thì không. Kể cả mẫu uaz 31512 Thanh Xuân sx 2012 vẫn vậy. Hãng UAZ có thiết kế mới thì nó là mẫu xe khác.
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/nhung-mau-xe-truong-tho-nhat-the-gioi-2363525-p2.html

Còn Toyota Landcruiser béo VX80 của mấy bác thì hình như nó trẻ hơn ít nhất cũng 10-15 năm.

Hạng B2
24/9/10
313
0
0

hì hì nghe các bác nói chuyện vui quá, hỏi năm sản xuất và phân biệt đời xe mà ra lắm thứ thế; công nhận dạo này các bác cực kỳ nhạy cảm. Sao vậy ta?????. uaz được sản xuất phục vụ nhu cầu của quân đội với tiêu chí bền, rẻ dễ thay thế; còn land sản xuất để đi các loại đường xá khác nhau mà vẫn tiện nghi cho người sử dụng, cũng có sự khác biệt đáng kể. bác bannang gom uaz vào với jeep hoặc các phiên bản xe quân sự, còn land cho vào nhóm partrol hay trooper cho dễ nói chuyện nhể:p

Hạng B2
17/6/05
439
21
18
47

Nói chung có máy lạnh là được rồi. CC ban nick bannang 1 tuan đê để em tranh thủ

Hạng B2
17/6/05
439
21
18
47

Bannang định mua xe hay sao mà tìm hiểu kỹ thế?

Status
Không mở trả lời sau này.