Tập Lái
16/7/12
5
0
0
Phí phải đợi sự đồng thuận
---- Theo báo Thanh niên đưa tin ngày 12/07/2012 ---
(xem thông tin : www.thanhnien.com.vn/pages/20120712/phi-phai-doi-su-dong-thuan.aspx )
Bộ GTVT mới có công văn trả lời kiến nghị của Hiệp hội Các nhà lắp ráp và sản xuất ô tô tại Việt Nam Cụ thể, đề án này chỉ khả thi khi được sự đồng thuận của người dân. Cũng theo công văn trên thì đề án này cần phải có thêm thời gian vài năm nữa để tham vấn ý kiến phản biện, dư luận xã hội... từ đó mới có thể đề xuất lộ trình phù hợp, khả thi và đúng pháp luật.

Theo em, chắc tới tết Congo các Bác nhỉ vì chẳng có người dân nào đồng thuận cho cái đề án .. khỉ tha này cả, trong cơ quan em, các tất cả mọi người (dù chẳng có xe oto cũng chửi rầm trời cái ý tưởng thu phí phương tiện cá nhân này).

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/8/07
75
5
18
Nhà xe lại rục rịch cắt khuyến mại để lấy đà tăng giá cho mà coi, cuối năm đô la tăng giá các bác lại tha hồ mua xe giá đắt.

Hạng B2
29/4/12
216
1
18
www.giaxeford.net
Không thu mà còn chẳng bán được xe nữa là thu. Em nghĩ sắp tới sẽ phải kích cầu chứ như thế này thì thị trường khó lắm

Nước CHDC Congo nằm ở miền Trung Châu Phi. Theo như mình biết thì trước đây vì Congo chưa có Tết nên người ta hay nói là: chờ đến Tết Congo đi nhé có nghĩa như là chờ một cái gì đó không bao giờ có, không bao giờ xảy ra. Nhưng bây giờ thì Congo đã có Tết rồi đấy bạn ạ, nên nếu nói như thế sẽ bị bắt bẻ đấy (đối với những người đã biết thông tin này rồi).

mylovedl07 nói:
tết công gô cũng sắp tới rồi bác ạh !

Theo em thì... Nước Congo có 1 văn hóa đặc trưng là ở nước họ 50 năm mới có 1 lần được ăn tết cái tết này kéo dài khoảng 3 tháng nên người ta thường có thành ngữ " chờ đến tết congo ".
Nhưng lần tết gần đây nhất là khi nào thì không biết nên có thể năm sau lại đến tết công go thì sao?

Hạng B2
7/5/08
114
0
16
Zui quá, nhưng chưa biết thế nào các bác ạ. Cơ chế, chính sách thay đổi nhanh lắm