Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Tỉnh Đồng Nai tuyên chiến với tài xế và doanh nghiệp vận tải

QL 1 tê liệt vì 'tiền lẻ': Đủ yếu tố vi phạm sẽ khởi tố[pagebreak][/pagebreak]

Trao đổi với báo chí sau cuộc họp, Phó chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai ông Trần Văn Vĩnh cho biết về việc QL1 bị tê liệt nhiều giờ liền trong ngày 5.10 do nhiều tài xế dùng tiền lẻ mua vé để phản đối và nằm lì ngay trạm, hiện các cơ quan tư pháp tỉnh Đồng Nai đang làm rõ, ai sai phạm tới đâu thì xử lý tới đó, và sẽ khởi tố vụ án để điều tra nếu đủ yếu tố vi phạm.

Giới lãnh đạo Đồng Nai đã chính thức đứng ra bảo vệ trạm BOT đã quá tai tiếng này. Vấn đề cốt lõi là trạm đặt sai vị trí trên QL1 đã bị họ ém đi và đổ mọi tội lỗi lên đầu dân để thoả mãn lợi nhuận cho doanh nghiệp đầu tư.
http://thanhnien.vn/thoi-su/ql-1-te-liet-vi-tien-le-du-yeu-to-vi-pham-se-khoi-to-884174.html?F

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B1
1/2/11
72
89
18
Cấp Tỉnh thì xử lý sai phạm được đến đâu nhỉ, em thắc mắc....

Hạng F
1/6/15
5.555
28.627
113
Em không trực tiếp thấy nhưng qua báo chí thì nghe: khi trạm cho qua luôn không cần mua thì một số bác tài nằng nặc đòi mua vé bằng tiền lẻ , khi xả trạm vẫn không đi mà tiếp tục dừng xe đòi gặp quản lý trạm để chất vấn ...
Công bằng mà nói thì như vậy cũng đã vượt quá hành vi "dùng tiền lẻ mua vé" rồi, đừng tự đặt mình vào thế khó nha các bác tài.

Hạng B2
12/1/13
139
134
43
bảo vệ lợi ích nhóm . Sao giống giang hồ bảo kê wa :eek:

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em không trực tiếp thấy nhưng qua báo chí thì nghe: khi trạm cho qua luôn không cần mua thì một số bác tài nằng nặc đòi mua vé bằng tiền lẻ , khi xả trạm vẫn không đi mà tiếp tục dừng xe đòi gặp quản lý trạm để chất vấn ...
Công bằng mà nói thì như vậy cũng đã vượt quá hành vi "dùng tiền lẻ mua vé" rồi, đừng tự đặt mình vào thế khó nha các bác tài.
Em xem thông tin trên mạng thì người ta nói trạm không xả mà nhân viên gặp xe trả tiền lẻ là mở cổng cho qua nên tài xế không đồng tình, đòi phải trả tiền mới lấy vé, dẫn tới kẹt xe kéo dài. Tới lúc hỗn loạn thì trạm mới xả, sau đó thì lưu thông bình thường.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.627
113
Em xem thông tin trên mạng thì người ta nói trạm không xả mà nhân viên gặp xe trả tiền lẻ là mở cổng cho qua nên tài xế không đồng tình, đòi phải trả tiền mới lấy vé, dẫn tới kẹt xe kéo dài. Tới lúc hỗn loạn thì trạm mới xả, sau đó thì lưu thông bình thường.
Thì đó.
Không cấm xài tiền lẻ, thì sẽ không ai xử lý được nếu chỉ sử dụng tiền lẻ.
Mọi hành vi khác có thể sẽ là cái cớ để "xử lý", các bác tài không nên manh động.

• Like
Reactions: nttanmam and VNET
Hạng D
10/4/10
1.349
4.782
113
tự mình hại mình
cái gì cũng có giới hạn
người ta đã xả trạm còn bày đặt làm tới thể hiện
giờ thì biển số có, mặt mũi có, chú nào ăn vạ, cầm cơm ăn trên xe thì chuẩn bị ăn hành dài dài
ngu mà còn thích thể hiện

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
tự mình hại mình
cái gì cũng có giới hạn
người ta đã xả trạm còn bày đặt làm tới thể hiện
giờ thì biển số có, mặt mũi có, chú nào ăn vạ, cầm cơm ăn trên xe thì chuẩn bị ăn hành dài dài
ngu mà còn thích thể hiện
Xả trạm thì đâu ai khùng đứng đó chơi bác, dân đâu ai vô công rỗi nghề làm chuyện đó. Vấn đề nó vẫn bán vé thấy cầm tiền lẻ là kêu qua, gặp em cũng không đi, em đâu có ăn xin đâu mà bố thí cho em, sau này nó quay phim lại bắt em tội quỵt tiền thì sao.

Hạng D
10/4/10
1.349
4.782
113
Xả trạm thì đâu ai khùng đứng đó chơi bác, dân đâu ai vô công rỗi nghề làm chuyện đó. Vấn đề nó vẫn bán vé thấy cầm tiền lẻ là kêu qua, gặp em cũng không đi, em đâu có ăn xin đâu mà bố thí cho em, sau này nó quay phim lại bắt em tội quỵt tiền thì sao.
bác mâu thuẫn rồi
đã quay phim thì hà cớ gì bác sợ bị truy tội quỵt tiền
còn bác nghĩ bố thí hay gì gì đó là bác hơi nâng cao quan điểm
cái vụ BOT BH này theo nhiều clip thì giới tài xế và chủ xe làm hơi bị quá đáng
các anh tới trạm, trả tiền, đi. giờ người ta không thu tiền lẻ, sợ kẹt xe, cho mấy anh đi, hà cớ gì mấy anh còn đứng lại bảo phải thu bằng được, rồi ngừng cmn luôn ngay trạm, ảnh hưởng hàng loạt công nhân, khách du lịch.
giờ trách ai đây

Hạng C
6/5/08
805
978
93
45
chipheo.top1.vn
Về lý lẫn tình khi khi người ta đã xả trạm để giải tỏa kẹt xe mà anh cứ cố tình cù nhây đòi được trả tiền lẻ bằng được để thỏa cái mong ước làm khó nhà BOT của mình thì anh đã sai rồi. Ít nhất là anh sai với những người đang đứng chờ anh để qua trạm... Tất nhiên, việc quan tỉnh nói sẽ xem xét khởi tố về khía cạnh nào đó là thể hiện quan điểm cứng rắn có phần hơi quá. Tuy nhiên, nếu không làm vậy mà để các anh làm mãi thì cũng ảnh hưởng tới bao nhiêu người khác.
Quan điểm cá nhân em, nếu xử lý tài xế cố tình cù nhây đòi trả tiền lẻ khi qua trạm mà trạm đã xả không thu phí thì phải xử lý cả những ông có sai phạm liên quan đến cái dự án BOT này. Vậy mới công bằng cho cả hai phía.