Tư Vấn Đầu Tư Tình hình bđs Bình Dương

Hạng B1
8/3/17
71
135
33
Em hết tiền để ôm hàng. Có căn nhà Oasis City Bến Cát chủ ngộp vay lãi ngoài cần bán. AE nào tài chính sẵn 2ty2 lên hốt nha. Nhà shophouse 1T1L, nằm gần đại học việt đức. 5x15, diện tích sàn 96m2, 2pn,3wc, đầy đủ nội thất. Cho thuê ở đây 7-9tr/tháng. Giá nhà thô ở đây đang 2ty050 rồi.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
16/6/05
467
3.911
103
HCM
Thấy đầy người đang bán lại theo giá hợp đồng, không chênh lệch á bác.
Công nhận nhiều thag cđt set giá ngáo thật, xưa e mua DA Sggateway ở thủ đức. E mua qua sàn đứa bạn nen nó chiết khấu thêm cho e vậy mà ra hag bằng giá hđ khó như lên trời, có lúc e bán lỗ hđ vậy mà gởi bán biết nhiêu sàn và sales ko dc, số e cug hên gặp dc sale kia lùa dc bạn nó rồi bán chênh cưa đôi lời 5/5 vớ sales lời dc 30-40tr. Sau này giá bđs lên thi sales gọi tới tắp, mà DA đó giờ cug tranh chấp tá lả dân cư. Sau ki đó e chạy với chug cư lun.

Hạng B2
1/4/19
259
68
56
31
Em hết tiền để ôm hàng. Có căn nhà Oasis City Bến Cát chủ ngộp vay lãi ngoài cần bán. AE nào tài chính sẵn 2ty2 lên hốt nha. Nhà shophouse 1T1L, nằm gần đại học việt đức. 5x15, diện tích sàn 96m2, 2pn,3wc, đầy đủ nội thất. Cho thuê ở đây 7-9tr/tháng. Giá nhà thô ở đây đang 2ty050 rồi.
Này là shophouse đúng ko bác, chứ anh chị em mới mua 1 căn, đang sửa nhà để về ở tháng trước là 1 tỷ 7

• Like
Hạng B1
8/3/17
71
135
33
Này là shophouse đúng ko bác, chứ anh chị em mới mua 1 căn, đang sửa nhà để về ở tháng trước là 1 tỷ 7
Đúng rồi, Shophouse, nhưng giá ở đây tuỳ theo đường nữa. Đường D4S nằm ở đường thứ 2. Nếu giá 1ty7 thì chắc nằm phía trong nữa. Đây mới nhà thô, về hoàn thiện với nội thất thêm vài trăm nữa.

• Like
Hạng B1
26/2/17
51
160
33
Mình hỏi rõ rồi mà, đất ở Thuận An giờ giá thấp nhất là 2ty5, nếu bạn có 500tr, bạn có thể vay 2ty để mua không? (Chưa tính tiền gốc, tiền lãi hàng tháng thấp nhất là 15tr/tháng, trả lãi trước hạn phạt từ 2 đến 3% cho năm đầu tiên)
Nếu tài chính có sẵn hơn 1ty, bạn có mức thu nhập tốt đủ để ngân hàng cho bạn vay 70% (nếu đất giá thị trường 2ty5, thì thường ngân hàng định giá tài sản khoảng 2ty-2ty2 thôi, cho vay tối đa 1ty5 thôi) thì ok bạn chọn phương án nào tuỳ bạn chứ
Còn ân hạn lãi gốc thì thông thường là năm đầu CDT trả lãi cho người vay trong năm đầu tiên (có dự án thì CDT còn đóng lãi 2 năm, nhưng thông thường thì 1 năm, người mua không hề đóng gốc trong thời gian ân hạn) sau thời gian ân hạn thì người mua đóng lãi gốc bình thường chứ không hề đóng bù cho năm trước
Đoạn bôi đậm, em lạy anh đấy. Đời thủa nào mà khách mua nhà được miễn lãi vậy anh (chủ đầu tư hay ngân hàng tự cắt trym, bỏ tiền túi ra đóng hộ anh à?) . Miễn gốc lãi ví dụ trong 24 tháng đầu tiên có nghĩa là anh được ân hạn trả gốc lãi trong 24 tháng anh nhé. Trong thời gian đó thì Lãi cộng dồn và tự nhập vào gốc rồi khách phải è cổ ra mà trả cho hết sau thời gian ân hạn (miễn gốc lãi) nhé anh.
Anh ko phân biệt được miễn (khỏi phải trả) với ân hạn, ko hiểu cđt và bank vẽ ra ma trận csbh bằng những ngôn ngữ dễ khiến khách hàng hoa mắt như thế nào thì ko nên nói tiếp về những vấn đề vay mượn ngân hàng nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/8/18
710
797
93
44
Đoạn bôi đậm, em lạy anh đấy. Đời thủa nào mà khách mua nhà được miễn lãi vậy anh (chủ đầu tư hay ngân hàng tự cắt trym, bỏ tiền túi ra đóng hộ anh à?) . Miễn gốc lãi ví dụ trong 24 tháng đầu tiên có nghĩa là anh được ân hạn trả gốc lãi trong 24 tháng anh nhé. Trong thời gian đó thì Lãi cộng dồn và tự nhập vào gốc rồi khách phải è cổ ra mà trả cho hết sau thời gian ân hạn (miễn gốc lãi) nhé anh.
Anh ko phân biệt được miễn (khỏi phải trả) với ân hạn, ko hiểu cđt và bank vẽ ra ma trận csbh bằng những ngôn ngữ dễ khiến khách hàng hoa mắt như thế nào thì ko nên nói tiếp về những vấn đề vay mượn ngân hàng nữa.
Có thể tôi không rành và nắm hết tất cả các loại hợp đồng vay, nhưng ví dụ như tôi đưa ra là có trong thực tế. Chủ đầu tư đóng lãi năm đầu tiên (tôi có đề cập điều này ở những bình luận trên, bạn cứ đọc kỹ lại sẽ rõ), trong ví dụ này không hề có khái niệm lãi nhập gốc, còn gốc sẽ bắt đầu trả vào năm thứ 2, nên ai đi vay thì phải đọc kỹ hợp đồng và điều khoản vay, điều khoản thanh toán mà mình sẽ ký. Stop ở đây nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/3/18
228
1.194
93
Em có căn gốc lầu 12 3PN 2WC 2balcon, mới nhận nhà tuần rồi. Nội thất cơ bản gồm tủ bếp, wc & đã đi sẵn ống đồng máy lạnh cho 3pn, phòng khách!
Dự án Star Tower (Quốc Vương) ngay An Phú Thuận An. Bác nào có nhu cầu hoặc có ai cần mua khu này để ở thì e để lại giá tốt ah!
Khu này mới bàn giao nhưng thấy dân về ở nhiều rồi!
Thanks All,

• Like
Tập Lái
11/5/20
10
4
3
26
Các bác cho em hỏi tài chính khoảng 1ty2 đến 1ty6 thì có hốt được lô nào ngon ở Thuận An k ạ ?

• Like
Hạng B1
8/3/17
71
135
33
Các bác cho em hỏi tài chính khoảng 1ty2 đến 1ty6 thì có hốt được lô nào ngon ở Thuận An k ạ ?
1ty850 thì có, sổ CĐT giữ, khi nào xây dựng thì mới sang tên cho cá nhân. Còn 1ty6 thì chắc bác phải lên Tân Uyên, Bến Cát.

• Like