Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em đi QL51 là mỗi lần run, vì lâu lâu gặp bản nội thị (tức là 60), lâu lâu gặp bảng theo tốc độ 70/60.
Tuy nhiên theo em biết (không nhớ có đúng không) là "biển báo giới hạn tốc độ tối đa cho phép sẽ hết hiệu lực khi gặp biển số 134, 135 hoặc điểm giao cắt tiếp theo", nhưng QL51 giao cắt um xùm (có biển báo giao lộ) mà không có biển nhắc, ví dụ cho phép chạy 70/60 trong khu dân cư nhưng qua giao lộ thì xxx me bắn 60 thì sao ? Vì biển tốc độ đã hết hiệu lực khi qua giao cắt.

• Like
Reactions: nguyenhongtanphu
Hạng D
26/8/13
1.948
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Em đi QL51 là mỗi lần run, vì lâu lâu gặp bản nội thị (tức là 60), lâu lâu gặp bảng theo tốc độ 70/60.
Tuy nhiên theo em biết (không nhớ có đúng không) là "biển báo giới hạn tốc độ tối đa cho phép sẽ hết hiệu lực khi gặp biển số 134, 135 hoặc điểm giao cắt tiếp theo", nhưng QL51 giao cắt um xùm (có biển báo giao lộ) mà không có biển nhắc, ví dụ cho phép chạy 70/60 trong khu dân cư nhưng qua giao lộ thì xxx me bắn 60 thì sao ? Vì biển tốc độ đã hết hiệu lực khi qua giao cắt.

trên đoạn QL51 thì cái biển 70/60 sẽ cách biển KDC tầm vài chục m. Em hay đi ra Vũng Tàu nên e biết đoạn này ko có chơi dơ như vậy. Còn nếu bị vậy thì cãi thôi bác. Vì đúng luật biển KDC qua giao lộ cũng phải nhắc lại luôn nha bác.

http://www.baogiaothong.vn/di-xe-vao-khu-dong-dan-cu-phai-chap-hanh-bien-bao-hieu-d80339.html

• Like
Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Em đi đoạn này thường lắm, thuộc luôn vị trí mấy cái biển báo. Nhưng hôm qua mới chạy và:
- Chiều SG-VT ko có gì thay đổi
- Chiều VT-SG mới đi chiều qua, tìm lòi con mắt ko thấy biển. Vietmap củ mì thì cứ 60km/h (cái bệnh này từ hồi update trước tết tới giờ chưa trị). Cuối cùng là em đạp theo trí nhớ, qua khỏi Trần Long Palace em tương 80km/h hết.
Hôm qua mới đi về KCN Mỹ Xuân ra tới Cao Toc. không thấy biển hết KDC, e và 1 bác HN , 1 bác biển sài gòn bò 60....
Các xe quen đườg no' lên 80 90 hết rồi. Mỹ Xuân tới Cao Tốc, biền hết KDC ở đoạn nào vậy mấy bác...

• Like
Hạng B2
8/1/15
205
207
43
trên đoạn QL51 thì cái biển 70/60 sẽ cách biển KDC tầm vài chục m. Em hay đi ra Vũng Tàu nên e biết đoạn này ko có chơi dơ như vậy. Còn nếu bị vậy thì cãi thôi bác. Vì đúng luật biển KDC qua giao lộ cũng phải nhắc lại luôn nha bác.

http://www.baogiaothong.vn/di-xe-vao-khu-dong-dan-cu-phai-chap-hanh-bien-bao-hieu-d80339.html
Cái chỗ in đậm nên xem lại, em nhớ trong OS có topic rồi, biển 4xx, ko phải nhắc lại khi qua giao lộ.
Nhóm biển báo 1xx thì mới nhắc, nơi đường giao nhau.

• Like
Hạng C
17/11/14
831
922
93
Biển hết KDC nó tháo đâu rồi ấy. Hôm qua em đi tầm 3h chiều hướng BR-SG, qua mấy đoạn nhìn kiéng hậu thấy bển giới hạn tốc độ chiều ngược lại, mà chiều mình đi thì ko có biển nhé, chỉ có biển giới hạn tốc độ thôi.
Hồi xưa, tính từ khi qua khỏi cổng chào BR chạy tầm 2-3km sẽ có biển hết KDC, đối diện bên kia đường là biển giới hạn tốc độ. Đến đoạn Mỹ Xuân có biển giới hạn tiếp, và đến ngã 4 trước Trần Long Palace sẽ có biển hết KDC. Đảm bảo vs các bác biển hết KDC chiều BR-SG đã tháo bán sắt vụn rồi.
Em thuộc bị trí mấy biển báo này hết nên cũng cắm đầu đạp 80 như ai.

• Like
Hạng B1
27/11/09
70
60
18
các bác cho em hỏi, từ ngã 4 VT hướng ra VT, tới khúc rừng cao su (hồi xưa nó đang làm, nên chia ra 2 chiều) nay khúc đó làm xong rồi! vậy mình chạy thẳng đường rừng cao su hay là xi-nhan phải vào đường 1 chiều?
đi QL51 từ khi còn làm đường, mấy năm nay chưa đi lại! các bác cho e hỏi tốc độ khi có bảng KDC là 60km/h, hết KDC mình chạy được bao nhiêu (70 hay 80km/h)?
khi đi phải chú ý đoạn nào, hugo hay đứng đoạn nào? lâu quá không đi, tính lễ này chở gd đi mà đường lạ nên hỏi thăm các bác để chuẩn bị trước! xin cám ơn ạ

• Like
Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Biển hết KDC nó tháo đâu rồi ấy. Hôm qua em đi tầm 3h chiều hướng BR-SG, qua mấy đoạn nhìn kiéng hậu thấy bển giới hạn tốc độ chiều ngược lại, mà chiều mình đi thì ko có biển nhé, chỉ có biển giới hạn tốc độ thôi.
Hồi xưa, tính từ khi qua khỏi cổng chào BR chạy tầm 2-3km sẽ có biển hết KDC, đối diện bên kia đường là biển giới hạn tốc độ. Đến đoạn Mỹ Xuân có biển giới hạn tiếp, và đến ngã 4 trước Trần Long Palace sẽ có biển hết KDC. Đảm bảo vs các bác biển hết KDC chiều BR-SG đã tháo bán sắt vụn rồi.
Em thuộc bị trí mấy biển báo này hết nên cũng cắm đầu đạp 80 như ai.
Bây giờ không có biển khu dân cư nữa, chỉ có biển giới hạn tốc độ và bảng hết mọi lệnh cấm, vị trí như cũ

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Bây giờ không có biển khu dân cư nữa, chỉ có biển giới hạn tốc độ và bảng hết mọi lệnh cấm, vị trí như cũ
Vậy à bác, thank bác nhé giờ em chuẩn bị đi đây