Tập Lái
15/6/14
4
5
3
Chào các pác,
Dạo này tình hình đường phố mình cướp giật ghê quá. Hàng ngày em đi làm phải chạy xe máy 40km với tinh thần đề cao cảnh giác cao độ (qua 2 kiếng chiếu hậu). Em tính "lên đời để bảo toàn tính mạng" bằng chiếc Picanto màu trắng. Hiện giờ em đã có 200 củ, tính vay thêm ngân hàng (Agribank, 12%/năm). Em đang phân vân với phương án vay Techcombank vì thấy chỉ 7%, nhưng em sợ sau này họ điều chỉnh liên tục thì coi như mình bị "lừa".
Các pác tư vấn giúp em với!

Cảm ơn rất nhiều!

Hạng B2
2/11/13
111
60
28
Chào các pác,
Dạo này tình hình đường phố mình cướp giật ghê quá. Hàng ngày em đi làm phải chạy xe máy 40km với tinh thần đề cao cảnh giác cao độ (qua 2 kiếng chiếu hậu). Em tính "lên đời để bảo toàn tính mạng" bằng chiếc Picanto màu trắng. Hiện giờ em đã có 200 củ, tính vay thêm ngân hàng (Agribank, 12%/năm). Em đang phân vân với phương án vay Techcombank vì thấy chỉ 7%, nhưng em sợ sau này họ điều chỉnh liên tục thì coi như mình bị "lừa".

Cảm ơn rất nhiều!
hehe. 200 củ là dư vay rồi bác. Nếu như chiếc Picanto NH cho vay 70% thì chỉ cần bỏ ra khoảng 170tr ah. Giá giờ cũng được hỗ trợ nhiều. Nếu được bác alo e rồi e tư vấn NH cho. Bên em đang liên kết với 15NH. Có nhiều NH có ưu đãi tốt lắm. Nếu gần SR KIA Phú Mỹ Hưng thì bác ghé em rồi xem xe. Sau e tư vấn bác kĩ hơn về ngân hàng.

• Like
Reactions: Chaika MK
Hạng B2
1/8/13
394
119
43
0909 016 946
www.muaxegiatot.vn
Chào các pác,

Cảm ơn rất nhiều!
Nếu bạn có đủ năng lực tài chính, khả năng chi trả và hồ sơ sạch thì nên vay các ngân hàng cổ phần nhà nước như Vietcombank, BIDV, Vietinbank, Agribank (trong đó Agribank là khó vay nhất).
Không nên nhìn mức lãi suất hấp dẫn trước mắt mà nên nhìn vào biên độ lãi suất. Ví dụ trong 3 tháng đầu lãi suất 7%, nhưng biên độ lãi suất 5% thì sau 3 tháng bạn sẽ phải ký lại hợp đồng với lãi suất 12%. Bạn có thể chọn hình thức lãi suất cố định suốt thời gian vay, một số ngân hàng nước ngoài cho bạn vay theo hình thức này.

Tập Lái
15/6/14
4
5
3
Nếu bạn có đủ năng lực tài chính, khả năng chi trả và hồ sơ sạch thì nên vay các ngân hàng cổ phần nhà nước như Vietcombank, BIDV, Vietinbank, Agribank (trong đó Agribank là khó vay nhất).
Không nên nhìn mức lãi suất hấp dẫn trước mắt mà nên nhìn vào biên độ lãi suất. Ví dụ trong 3 tháng đầu lãi suất 7%, nhưng biên độ lãi suất 5% thì sau 3 tháng bạn sẽ phải ký lại hợp đồng với lãi suất 12%. Bạn có thể chọn hình thức lãi suất cố định suốt thời gian vay, một số ngân hàng nước ngoài cho bạn vay theo hình thức này.
Em cảm ơn pác nhiều lắm! Vì em là nữ lại mua xe lần đầu nên ko am hiểu nhiều!

• Like
Reactions: phamminhthanh
Hạng B2
1/8/13
394
119
43
0909 016 946
www.muaxegiatot.vn
Em cảm ơn pác nhiều lắm! Vì em là nữ lại mua xe lần đầu nên ko am hiểu nhiều!
Vậy thì bác cần phải tìm hiểu kỹ hơn về ngân hàng chứ đừng lệ thuộc quá vào salon mà bác mua
- NH CP nhà nước hay NH TM hay NH nước ngoài, tùy thuộc vào tình hình tài chính của bác. NH nước ngoài được cái làm ăn uy tín, lãi suất cố định.
- Biên độ lãi suất là bao nhiêu sau khi hết thời gian cố định lãi suất?
- Không nên vay quá 50% (nếu có khả năng).
- Trả trước hạn có phạt phí ?
...
Bác cần hỏi thêm gì cứ PM mình nhé! Chúc bác sớm có chiếc xe che nắng che mưa ^^

• Like
Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
mua qua Bank phức tạp lắm , thủ tục rờm rà nhức đầu !!Bank sẽ check mức lương thu nhập hàng tháng , coi nhà cữa có ỗn định ko , lãi xuất mỗi tháng phãi trã , vay trong bao nhiu năm nửa ( em nhớ là vay ko quá 3 năm).....==> Bác nên chịu khó đi hết năm nay rồi mua 1 em củ tầm 300tr hơn tí là ok nhất ko phãi lo trã lãi hàng tháng vất vã lắm

• Like
Hạng B2
1/8/13
394
119
43
0909 016 946
www.muaxegiatot.vn
Chào các pác,

Cảm ơn rất nhiều!
Bác chủ đã mua được xe chưa nhỉ? *Hóng hình xe bác*

Tập Lái
15/6/14
4
5
3
mua qua Bank phức tạp lắm , thủ tục rờm rà nhức đầu !!Bank sẽ check mức lương thu nhập hàng tháng , coi nhà cữa có ỗn định ko , lãi xuất mỗi tháng phãi trã , vay trong bao nhiu năm nửa ( em nhớ là vay ko quá 3 năm).....==> Bác nên chịu khó đi hết năm nay rồi mua 1 em củ tầm 300tr hơn tí là ok nhất ko phãi lo trã lãi hàng tháng vất vã lắm
Grea idea đó pác!
Em cũng oải vụ ngân hàng. Ôm đống nợ trên vai làm sao có sức mần!
Cảm ơn cao kiến của pác nha.
MK

• Like
Reactions: phamminhthanh
Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Cá nhân em đ ánh giá ngân hàng cho vay OK nhất là Gia Định Bank! (Là ngân hàng gia đình! Vai thoải mai, hay mợ chủ vay một ít của gia đinh rồi trả từ từ cho chắc!!!) chúc mợ chủ sớm có xe!