Thảo Luận Tính năng Everest 2016

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Đá nhẹ dưới chỗ bánh sau dự phòng cốp mở cho Explorer thôi, ba bản FE vẫn là cốp điện.
Bác nì 9 xác nè. Em coi clip đá đít Explorer rồi, chỉ là giơ chân chạm nhẹ vào bánh dự phòng nằm dưới gầm thôi, đóng mở cùng 1 thao tác.

Tập Lái
9/8/16
42
45
18
35
Hôm trước mình đi trên Long Thành - Giầu Dây, chạy với tốc độ 110 km/h, đi qua 1 đoạn đường lún mà ko biết trước nên ko giảm tốc độ và kết quả là xe bị sốc. Lúc đó xe mình chở thêm 2 người ngồi sau. Sau khi vấp chỗ đó trên tấp lô báo lên đèn ĐÈN BÁO TẮT HỆ THỐNG CÂN BẰNG ĐIỆN TỬ (không có chữ OFF). Đèn vẫn báo mà trong cao tốc nên mình không dừng lại, chỉ giảm tốc độ thôi. Đi hết cao tốc lại báo thêm hệ thống ĐÈN BÁO HỖ TRỢ ĐỖ XE sáng lên, lúc này là rối lắm rồi, mình chạy thêm 2km không thấy đèn báo tắt nên tấp vào lề, tắt máy, đề lại thì tấp lô báo kiểm tra tùm lum, bấm ok vài lần xe lại bình thường. Mình đang lái FE 2.2 Titanium, khi bị vấp ĐÈN BÁO TẮT HỆ THỐNG CÂN BẰNG ĐIỆN TỬ (không có chữ OFF ) khi đó sáng, nhưng khi xe bình thường mình tắt thử chế độ cân bằng điện tử thì ĐÈN BÁO TẮT HỆ THỐNG CÂN BẰNG ĐIỆN TỬ (có chữ OFF dưới 2 vệt bánh xe).
Bác nào tư vấn giúp mình xe bị gì với ?

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Hôm trước mình đi trên Long Thành - Giầu Dây, chạy với tốc độ 110 km/h, đi qua 1 đoạn đường lún mà ko biết trước nên ko giảm tốc độ và kết quả là xe bị sốc. Lúc đó xe mình chở thêm 2 người ngồi sau. Sau khi vấp chỗ đó trên tấp lô báo lên đèn ĐÈN BÁO TẮT HỆ THỐNG CÂN BẰNG ĐIỆN TỬ (không có chữ OFF). Đèn vẫn báo mà trong cao tốc nên mình không dừng lại, chỉ giảm tốc độ thôi. Đi hết cao tốc lại báo thêm hệ thống ĐÈN BÁO HỖ TRỢ ĐỖ XE sáng lên, lúc này là rối lắm rồi, mình chạy thêm 2km không thấy đèn báo tắt nên tấp vào lề, tắt máy, đề lại thì tấp lô báo kiểm tra tùm lum, bấm ok vài lần xe lại bình thường. Mình đang lái FE 2.2 Titanium, khi bị vấp ĐÈN BÁO TẮT HỆ THỐNG CÂN BẰNG ĐIỆN TỬ (không có chữ OFF ) khi đó sáng, nhưng khi xe bình thường mình tắt thử chế độ cân bằng điện tử thì ĐÈN BÁO TẮT HỆ THỐNG CÂN BẰNG ĐIỆN TỬ (có chữ OFF dưới 2 vệt bánh xe).
Bác nào tư vấn giúp mình xe bị gì với ?
Bác viết rõ lại câu cuối xem nào?
Nếu xe bác hiện đèn Tính năng Everest 2016 này thì lúc đấy hệ thống này đang hoạt động. Cái này là hợp lý vì bác mưu tả xe đi qua 1 đoạn đường lún, khả năng bánh trước mất độ bám nên xe sẽ kích hoạt hệ thống này.
Ngoài ra mấy đèn báo sau em thấy có vấn đề, khả năng do lao 110km/h xuống ổ voi(đường lún) nên xe bị rung lắc nặng, ảnh hưởng đến các sensor. Bác nên cho xe nào hãng kiểm tra, nếu có vấn đề gì thì cũng chỉ nhẹ thôi, khả năng lỏng giắc cắm hay gì gì đó, kỹ thuật họ làm lại tí là được.

• Like
Reactions: tamheou
Tập Lái
9/8/16
42
45
18
35
chính xác rồi bác, nhưng mà tại sao lại dính luôn cái đèn đó ta ? nó ko tự mất đi.