Tập Lái
9/6/17
47
53
28
Kính gửi các Anh/Chị,
Số là nhà em nằm trong khu dân cư này ( KDC Kiến Á - Tổ 8, KP 6, P Phước Long B, Q9, tp HCM), từ trước khi làm đường Liên Phường, mấy "Đại ca" khu này dùng KD làm nơi tập kết đất đá phế thải san lấp mặt bằng, bùn đất ở đâu về đổ vào đất trống phân lô, đổ vào đất công viên sau đó phơi và cày xới,
-->Công viên giờ thành hồ nước rộng, trâu bò bơi lội lổm ngổm.
--> Đường nhựa, vỉa hè được xe cày nát ( xin xem ảnh gửi kèm em chụp ngày 11.3.2019 và ngày 12.3.2019.
--> Cống sập khi triều cường lên là nước cống dồn vào nhà đân.
---> Tình trạng đổ phế thải thoải mái
---> Đất quy hoạch để ở làm KDC mà toàn xây nhà kho gara xe hơi, lúc sơn thì mùi, tối đến họ đốt chất thải thì chịu không nổi

Bây giờ không biết phản ánh thông tin này đến đâu ? Cơ quan, đơn vị nào có trách nhiệm quản lý để cư dân bớt vạ vật? Quản lý, thanh tra xây dựng phường Phước long B thì hình như chỉ biết đến các lô nhà mới chuẩn bị xây đến hành tỏi một chút xong kiếm chút rồi lượn luôn bỏ mặc người dân.

Các bác nào có cao kiến xin chỉ giáo giúp

Trân trọng cảm ơn các Bác

Attachments

Hạng C
30/1/13
730
19.819
93
- Xây dựng trái phép thì làm đơn gửi thanh tra xây dựng để buộc tháo dỡ
- Kinh doanh ko đủ điều kiện (ko có đề án bảo vệ môi trường) thì gửi sở khđt rút gpkd
- Cơ quan quản lý địa phương thì gửi phường/quận, đặc biệt phòng TNMT

Hạng B2
5/10/17
417
890
93
Haiza, em cũng thấy khu Kiến Á phía bên kia Liên Phường bát nháo quá, cho thuê làm nhà xưởng, ô nhiểm ồn ào tùm lum... bác điện lên phường đi, không thì báo cáo tổ trưởng
Em ở bên này đường nên okie hơn, hôm trước xe chở đất chạy hư đường D3, em báo tổ trưởng cái là hết chạy liền :D

Hạng B2
5/10/17
417
890
93
Kính gửi các Anh/Chị,
Số là nhà em nằm trong khu dân cư này ( KDC Kiến Á - Tổ 8, KP 6, P Phước Long B, Q9, tp HCM), từ trước khi làm đường Liên Phường, mấy "Đại ca" khu này dùng KD làm nơi tập kết đất đá phế thải san lấp mặt bằng, bùn đất ở đâu về đổ vào đất trống phân lô, đổ vào đất công viên sau đó phơi và cày xới,
-->Công viên giờ thành hồ nước rộng, trâu bò bơi lội lổm ngổm.
--> Đường nhựa, vỉa hè được xe cày nát ( xin xem ảnh gửi kèm em chụp ngày 11.3.2019 và ngày 12.3.2019.
--> Cống sập khi triều cường lên là nước cống dồn vào nhà đân.
---> Tình trạng đổ phế thải thoải mái
---> Đất quy hoạch để ở làm KDC mà toàn xây nhà kho gara xe hơi, lúc sơn thì mùi, tối đến họ đốt chất thải thì chịu không nổi

Bây giờ không biết phản ánh thông tin này đến đâu ? Cơ quan, đơn vị nào có trách nhiệm quản lý để cư dân bớt vạ vật? Quản lý, thanh tra xây dựng phường Phước long B thì hình như chỉ biết đến các lô nhà mới chuẩn bị xây đến hành tỏi một chút xong kiếm chút rồi lượn luôn bỏ mặc người dân.

Các bác nào có cao kiến xin chỉ giáo giúp

Trân trọng cảm ơn các Bác
Mấy chổ bác chụp hình như đất nhà cụ Nickel, cụ ấy cho thuê để làm đường LP thì xe cộ không bát nháo sao làm đường được :D

Hạng C
30/1/13
730
19.819
93
Mấy chổ bác chụp hình như đất nhà cụ Nickel, cụ ấy cho thuê để làm đường LP thì xe cộ không bát nháo sao làm đường được :D
No. Chỗ đó là của cty san lấp, nhà mình gần đó mình biết, bãi xe đó có 4-5 năm trước rồi

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Đất cụ Nick bên Phú nhuận mà bác :D

Hạng B2
5/10/17
417
890
93
Đất cụ Nick bên Phú nhuận mà bác :D
Chắc cụ ấy nhiều đất quá nên cũng không còn nhớ nỗi đất cụ ấy chổ nào nữa bác ơi :D...em thì em biết cụ ấy có 2 mảnh đối diện con đường này, thuộc dự án kiến á (đất biệt thự)... Những lô đất biệt thự chổ này giờ lôm côm quá, toàn người thuê làm nhà xưởng gỗ, xi măng, vật liệu... thấy ô nhiểm kinh khủng ..

Hạng C
30/1/13
730
19.819
93
Chắc cụ ấy nhiều đất quá nên cũng không còn nhớ nỗi đất cụ ấy chổ nào nữa bác ơi :D...em thì em biết cụ ấy có 2 mảnh đối diện con đường này, thuộc dự án kiến á (đất biệt thự)... Những lô đất biệt thự chổ này giờ lôm côm quá, toàn người thuê làm nhà xưởng gỗ, xi măng, vật liệu... thấy ô nhiểm kinh khủng ..
Ko thể hiểu nổi nhà nước qly kiểu gì, dự á phê duyệt từ 1998 mà chẳng mấy người ở
Chắc giá cao quá :D