Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Re: Các bác ném cho em ít đá xây nhà. Em sắp vỡ nợ rồi.

Ý Bác mèo quaylaf bài học nào rồi cũng phải đóng học phí thôi, quan trọng là học phí ntn thôi.

Ý Bác Đông nguyên rất chuẩn nhưng muốn biết chuẩn là gì vui lòng Liên lạc KTS Đông Nguyên nhé, chỉ 300USD/h thôi.

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

Blackstorm1317 nói:
Ý Bác mèo quay là bài học nào rồi cũng phải đóng học phí thôi, quan trọng là học phí ntn thôi.

Ý Bác Đông nguyên rất chuẩn nhưng muốn biết chuẩn là gì vui lòng Liên lạc KTS Đông Nguyên nhé, chỉ 300USD/h thôi.

Dạ học phí là điều em không muốn bàn tới ở đây. Em chỉ đơn thuần trao đổi học hỏi kinh nghiệm trong diễn đàn. Nhưng nếu bác muốn nói về học phí thì dư lày nhé:
- Thời gian em bỏ ra vẽ mấy cái hình này tốn số tiền lớn hơn là em thuê KTS vẽ cho em. Nên ngay từ đầu vấn đề không phải là tiền bạc.

- $300/h thì thôi em dẹp thớt :D Cái môn này em loay hoay cũng tự xử được. Còn $300 em ra Đại Nam massage cả bo cả vé cũng được đến nửa ngày. Hay hơn là tự xử :D

- Còn học phí về vấn đề nhà xấu đẹp hay chi phí hoàn thiện thì thôi em xin phép không đề cập đến. Lan man lắm.

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

Dạ đây là táo bác ạ. Em sống và làm việc trong thế giới Apple nên em để avatar vậy. Bác đừng nghĩ gì nhé.

Hạng B2
3/4/13
113
87
28

mến tài!

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38

Em thấy đẹp

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

Cảm ơn các bác. Thực ra:

1. Hình render màu sắc chưa chuẩn (Phòng ngủ bị tối quá. Đúng ra trần và 2 mặt tường ban công và cửa là màu trắng toát (giống cửa phòng ngủ) nên sẽ tương phản tốt hơn với nội thất đen)

2. Nhiều thứ decor không cần thiết (Giá sách + Sofa ở sảnh)

3. Gạch thực tế mỗi viên 1 vân khác nhau tạo sự tự nhiên (Hình render phòng tắm lớn gạch giả gỗ cùng 1 kiểu vân nhìn phát gớm)

Những sản phẩm trong hình đều là những sản phẩm cụ thể em đã lấy mẫu thực tế và sẽ đưa vào nhà. Nên thi công em nghĩ sẽ đẹp hơn hình render nếu thợ phang chuẩn. Nhưng bác Đỗ Nguyên nói chuẩn. Em rút ra khá là nhiều kinh nghiệm từ góp ý của bác.

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113

Túm lại ai vẽ?

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Ý tưởng vậy là tốt rồi , làm nhiều sẽ quen và tiện dụng hơn .... Chúc Bác thành công .

Tập Lái
12/11/11
5
0
0

Em hỏi thật bác 1 câu: bác xây nhà cho mình, hình như là lần đầu vì em thấy bác hỏi thăm khá nhiều, bác khg phải kts, bác tự vẽ mấy cái phối cảnh này hay người khác vẽ cho bác, họ vẽ rồi trả tiền rồi nhưng chưa đúng ý nên bác đem lên đây hỏi, tự nhận là mình vẽ cho khỏi bị chê là lỡ trả tiền. Em hỏi là vì thấy nhiều cái bác chưa ưng nhưng bác chưa sửa mà vẫn post lên đây. Em tự hỏi bác đã thật lòng xin gạch đá chưa ? Em nghĩ nếu bác thật lòng thì sản phẩm của bác phải thật tâm huyết rồi bác đem hỏi thì các bác trên này mới thật lòng gạch đá với bác chứ. Vả lại tiêu chí thiết kế của bác là gì, hướng sd vật liệu là gì, em chưa thấy nên các bác trên gạch đá vậy là đúng. Em thấy bác có vẻ thích tiêu đề hơn nội dung, style này kia, tiêu đề tiếng Anh... chi vậy bác, bác lại còn tự đặt tên style riêng nữa chứ...haiz. Nhà bác ở bác chỉ cần biết bác cần gì là quá đủ rồi, đâu cần phải bày ra tự thiết kế chi. Kiếm người hợp ý mình mà thuê cho họ gánh khổ. Nói thật nhìn ba cái phối cảnh em chả buồn nói được tí gì. Nội dùng màu còn chưa biết nguyên lý thì đề zdai cái giề ???. Em gạch đá thật bác đừng giận, xin lỗi 3 cái này chưa đủ tuổi để chém

Status
Không mở trả lời sau này.