Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/5/11
4
2
8
Re: Các bác ném cho em ít đá xây nhà. Em sắp vỡ nợ rồi.

Nhìn không thoáng, bị tù túng sao ấy!
Em ko phải dân kiến trúc nên chỉ biết vậy.

Hạng B1
9/4/13
56
1
0

họp mặt ở đâu vậy các huynh. Cho e 1 ghế cái được hem ^_^

O.S.P.D
27/1/04
650
985
93
Vietnam

Thống nhất 5:30PM bóng lăn đi các bác, địa điểm tùy bác Sil chọn, em dễ nuôi lắm

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

OK thế lại ra Hàng Dương nhé các bác. Không thì bên quận 7 có quán nào nhậu hay thì các bác gợi ý nhé. Em dân tỉnh lẻ không biết Sì phố nhiều.

À quên. Bác chivas đi luôn nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
13.636
113

Nhìn hoành tráng quá, theo đúng style em khoái nè: hiện đại, gọn và ít màu sắc.
Cho em góp ý chút theo cách nhìn nữ sử dụng nha, chứ không phải thiết kế.
Em chưa hề đọc các post sau để không bị ảnh hưởng ý kiến của người khác
SillyHoney nói:
DIRTY INTERCOURSE MASTER BEDROOM
Mảng đầu giường em chưa ưng, em phải phang lại mảng này sau.
Mành rèm, balcony các bác đừng để ý. Cái đó em binh từ từ.

Bác thích hình khối chữ nhật và kệ sách quá. Đã có 1 cái kệ rất to chiếm hết 1 mảng tường cạnh gường ngủ rồi còn binh thêm cái kệ nhỏ này làm gì, nhìn rối mắt trong khi xem tivi.
Cái bục dưới chân tivi để chi cho nặng nề quá, một là bỏ, con 2 là làm mỏng sát tường thôi. Diện tích dư đặt 1 cái ghế hoặc nệm để con nít bò chơi hoặc ngồi coi TV vẫn thích hơn và nhìn ấm cúng hơn.
Cái bục trên tv cũng bỏ đi, nhìn nó có vẻ nặng nề và cao quá chẳng để được cái gì dễ lấy đâu, trong khi tích bụi quét dọn mệt. Nếu bác thích để đặt các vật trang trí thì đặt 1 tấm ván mỏng màu nhạt sẽ làm phòng ngủ nhẹ nhàng hơn nhiều.

SillyHoney nói:
HIGH & DRUNK LOBBY

Đây là cái sảnh hành lang, khi bước cầu thang từ trệt lên lầu 1 là gặp khu vực này. Sau đó quẹo trái là vô Master Bedroom, quẹo phải là vô Princess's Bedroom.
Khu này thực tế em chỉ cần đôi cái ghế khủng và 1 cái bàn con con để mỗi khi bị vợ đuổi khỏi phòng thì ra đây phê pha rượu thuốc cho đỡ hận đời. Trong hình nhiều thứ loằn ngoằn vậy các bác đừng để ý:

Lại kệ vuông nữa, hic hic, bắt đầu thấy bội thực kệ rùi ạ. Một là bác chuyển công năng cái kệ từ phòng ngủ thành tủ đồ, và binh cho cái kệ này to hơn để chứa sách để thêm chức năng cho phòng này có thể đọc sách luôn. Còn 2 là cái kệ này phải thêm hoa hòe hoa sói để trưng gì đó chứ sách nữa thì ngốt mất.

Em không khoái 3 cái mũi tên đen trắng trên tường, nhìn có cảm giác bất an vì vật nhọn nhiều quá. Đẹp cái mũi tên, thẩy mấy tấm tranh lên sẽ ấm cúng hơn. Màu sắc phòng relax mà lạnh quá thì tâm trạng không vui, bác cho chút tone nào warming tí đi. Ví dụ thay cái đèn treo màu đen thành màu cafe sữa hay màu vàng nhạt ấm áp.
Thêm mấy cái đôn gác chân phè phỡn cho thoải con gà mái. Bàn to hơn để tha hồ vứt mồi nhậu hehe
2 bức tường chỏi nhau quá. Em ghét nhất cái gạch trắng bóng bóng trên tường. Nó làm em có cảm giác như 1 tấm gương to gây bất an. Nên dán tường màu ấm một chút.

SillyHoney nói:
MASTERBATE MASTER BATHROOM
Đây là phòng tắm lớn. Thực ra mảng tường và cửa ra vô trắng đó là không có đâu. Chỗ đó thay bằng tường kính rạn từ sàn lên trần, chỉ để 1 ô cửa không có cánh để ra vào. Vậy nên 1 mặt của phòng tắm đứng sẽ ăn vào bức tường kính rạn luôn chứ không còn ốp gạch đen như hình nữa. Đằng sau cái tấm kính rạn đó sẽ là closet để quần áo.

Trần em cũng sẽ để phẳng chứ không đục khoét như vậy.

Phòng tắm cơ bản là gọn, cái bồn đẹp ghê á nhưng mà thiếu nhiều thứ để nhìn cái phòng tắm này khác cái phòng của 1 resort nào đó :chỗ máng khăn, chỗ máng quần áo tạm, chỗ để giấy vệ sinh .... kiểu kiểu thế. Đừng sợ nhìn nó bầy hầy, quan trọng là nó phải ấm áp và chứng tỏ nơi này dành để ở chứ không phải để ngắm bác ạ. Em nói theo cách nghĩ của phụ nữ nhé. Nhìn một căn nhà ấm áp hay không, cái bếp và WC thể hiện tính cách người phụ nữ khá nhiều.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.636
113

SillyHoney nói:
Em mạnh dạn upload thêm mấy cái hình (Sửa lại phòng MasterbateRoom)

Cái xì tai này với em nó ... sến sẩm sao sao á, thà em chịu đơn điệu và lạnh lẽo chứ không chịu được cái gì quá nhiều nét, nhiều chi tiết và rối bung rối mù của mấy cái hình thang trên tường. Tone đá nâu đất này không hợp với màu gạch xám, được cái kệ cạnh bồn tắm thì tiện dụng hơn kệ lần trước, hì hì

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

Chị Hạnh nói dễ hiểu mà hợp lý nè. Em ít học nói phải dễ hiểu em mới lĩnh hội được. Chứ cứ đặt mấy câu hỏi tu từ là đánh đố em rồi :D

Hạng D
24/10/10
3.410
13.636
113

SillyHoney nói:
Chị Hạnh nói dễ hiểu mà hợp lý nè. Em ít học nói phải dễ hiểu em mới lĩnh hội được. Chứ cứ đặt mấy câu hỏi tu từ là đánh đố em rồi :D
Em cũng mới học tầm lớp 3 trường làng phổ cập giáo dục biết lật sách thui, nên có chữ nhiu nói nhiu chữ, ai cười thì cứ cười, nếu giúp ích gì cho bác là em vui rồi, còn không ích thì cũng coi như có khán giả ngắm tác phẩm render của bác, hén ^^

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.418
113

Status
Không mở trả lời sau này.