Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
To bác CM

Tôi post cho bác chỗ lắp cái cục cao su để bác xem
Cục cao su nằm trên càng sau (còn gọi là chữ H hay chữ A )

Nằm ở trong cái lỗ to đầu càng

Chỗ lắp lên khung

Bác xem có không thì cho tôi biết với nhé.
Cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: To bác Color Matiz - Cao su cầu sau.

Tiếc qua bác Gấu nhỉ, bác mà ở SG thì mấy cái này giải quyết 1 cái rẹt, vừa nhanh vừa rẻ vừa bền...!:D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: Automatic

Tiếc qua bác Gấu nhỉ, bác mà ở SG thì mấy cái này giải quyết 1 cái rẹt, vừa nhanh vừa rẻ vừa bền...!:D

Vâng. Bác lại làm em ân hận nữa rùi. Cách đây 12 năm, lúc ấy nghề em còn hiếm, họ mời em vô Sì gòn làm mà em thì "quê hương là trùm khế ngọt" nên không đi. Bây giờ toàn ăn quả đắng. Đành vậy chứ biết sao.:(:(

Tức nhất là mấy thằng thợ. Cứ hùng hục rã xe ra xong lại nhăn răng khỉ nói "không có đồ thay" bác đi kiếm đi. Ghét quá, em để con xe trên cầu nâng điện 2 ngày nay. Mai phụ tùng về đủ em mới mang đến cho nó làm một lần (và canh chúng nó luôn).

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Cái bộ Cao su gầm ác cái là thay đồ Gin cho xe cũ chưa chắc đã ngon, bác tưởng tượng khi nó bị rơ lỏng thì đã ăn mòn dần phần kim loại đi rồi nên cũng sẽ bị lỏng khi thay cái mới thui...![&:]
Ở SG có vài cơ sở chuyên gia công "chế tác" các tiết Cao su theo "ý" của bộ gầm xe nên ráp vào rất "hít" , mà lại hợp lý về mặt giá cả nữa chứ ! :D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: Automatic

Cái bộ Cao su gầm ác cái là thay đồ Gin cho xe cũ chưa chắc đã ngon, bác tưởng tượng khi nó bị rơ lỏng thì đã ăn mòn dần phần kim loại đi rồi nên cũng sẽ bị lỏng khi thay cái mới thui...![&:]
Ở SG có vài cơ sở chuyên gia công "chế tác" các tiết Cao su theo "ý" của bộ gầm xe nên ráp vào rất "hít" , mà lại hợp lý về mặt giá cả nữa chứ ! :D

Cái cục cao su của Racer được cái phía ngoài còn một đai sắt rất chặt. Hỏng cao su rồi nhưng phải đóng nòng nó mới ra cái đai sắt. Hy vọng lắp lại cái zin thì không lỏng vì ống không bị xoạc.

Đợt này em cũng thay sợi curoa cam luôn vì đã chạy gần 8 vạn cây rồi. đồ kim chi đứt bất tử giữa đường thì chít.

Con xe của em mà vào tay bác cỡ 1 tuần thì ngon lắm nhỉ. Có dịp mời bác sĩ ra Héo khám bệnh tổng thể một lần, chứ bác thấy thợ Huế chầy trật như vậy đó, chán lắm. (garage em làm thuộc loại lớn rồi đó).