Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/7/10
583
5
0
nguyenhaiha5 nói:
Bác Domy vì chót dại mua Fortune lên cố gắng mà hưởng thụ nó đi nhé, nhưng có một điều là Bác đừng có ca ngợi cái xe Fò đấy để mà nhiều người không biết lại mua về làm khổ người ta ra, bac nên nói một cách trung thực đi, nhiều lúc thấy Bác mặc dù người lớn rồi nhưng nói chuyện như trẻ con.
Em hỏi thật bác, chứ cơ quan bác toàn là wat zin Liên Xô từ những năm 70 theo như bác nói. Thế mà bác lại giám đi sanFe, lại luôn chở tới 9 người, bao gồm cả hàng hóa đầy trên nóc, đua đường trường nữa chứ. Qua mặt xếp như thế, bác không sợ bị xếp đuổi việc hả bác....

Bác nói là bác 'chưa từng đi một cái xe nào mà tệ như Fo'. Như vậy là bác cũng chưa từng đi taxi bao giờ đúng không nào? Như vậy bác là siêu đại gia đi SanFe, hay là bác... 'thà chết chứ không chịu lên Fo'...

Nếu là người lớn, trung thực, bác trả lời dùm em đi bác... Nếu không trả lời được thì là bác tự chửi mình đó nha...

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/7/10
583
5
0
manhcuong nói:
Domy nói:
Em hỏi thật bác 'manhcuong' nhé. Sao bác đang đi In mà bác lại ghét Fo thế hả bác. Bác nói là không chê In của bác, sao bác cứ đi chê Fo của em vậy.
Nói chuyện mua xe Fo. Lúc đầu Fo mới ra, giá quá rẻ. Nhưng em không giám mua, vì sợ các chú thợ hàn chưa quen tay. Cái này em kinh nghiệm lắm. Đùng một cái nó lên giá, thế là mất một mớ thóc. Rồi cuối năm, mới có tiền dư. Nên mới đi mua, thì bị bóp thêm 45 triệu tiền options (tiền mua xe chạy thuế). Ok luôn, đằng nào những thứ đó mình cũng phải mua, thôi mua cho nó có bảo hành cho nó chắc (mặc dù không tin tưởng chất lượng lắm..). Một tuần trước khi lấy xe. Tỉ giá đô tăng lên. Thế là mất thêm gần 30tr nữa. Cuối cùng cũng mua được xe. Tự an ủi mình không gặp may mắn.
Thằng bạn em cũng thích Fo lắm, định mua cùng với em. Nhưng tới bây giờ nó vẫn không mua nổi Fo (không hiểu vì lý do gì). Bởi vậy mỗi khi thấy em đi Fo, nó có vẻ không hài lòng lắm...

Bác vất vả với em nó thế trách chi bác yêu quí nó vậy! Thật ra em chả chê xe nào cả, em mê xe cộ mà! Xe nào vào tay em cũng ngon hết, nhưng phải cái tội đầu tư hơi bị nhiều. Con Ỉn bực nhất là phải đầu tư nhiều đi mới ngon! Số em mua xe sướng vô cùng tận, hồi trước mua Ỉn giá chỉ 31K (Ỉn em ỈnV), lúc nhận xe còn bớt được 500 usd nữa. Trước đó em cũng chạy Lac rồi Civic nhưng mua cũng nhàn không à. Chắc tại hồi em mua xe ế quá, đúng với ý nghĩa khách hàng là thượng đế đó ạ! Buồn cười nhất là lúc mua Civic, đặt cọc 1.8 MT, khi xe về em lại chui vô chạy thử con AT, kết luôn, bắt saler đổi sang 1.8 AT, saler cũng chiều. Hì, thấy Toy VN làm ăn chảnh quá, bực!
Cờ tới tay ai người đó phất bác ơi. Nhớ khi trước kia, cũng có hãng phải xếp hàng cả năm thì phải...Vấn đề là ai có đủ sức cầm cờ lâu thui. Thời gian sẽ quyết định tất cả. Trên thế giới này, cái gì không tốt, nó sẽ tự bị đào thải. Cái nào tốt thì sẽ được bền vững qua thời gian bác ạ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/6/09
27
0
0
cuteboy nói:
HAI NV nói:
cuteboy nói:
Thích Đủ Thứ nói:
Mon nó đang giảm 5k đó, bác, mua Mon chạy cho nó ngầu :D

Mondeo hả bác, nghe Việt Nam Ai Đồn thì e này ăn nhậu dữ lắm, với lại e mún cưới e 7 chỗ cơ

đi ô tô mà sợ tốn xăng thì đừng có mua!muốn xét đến hao xăng thì nhìu yếu tố chứ ko phải do máy móc 100%.

Nếu nói như bác thì các hãng nỗi tiếng cần chi phải bỏ ra bộn tiền để nghên cứu làm sao tiết giảm nhiên liệu, chế tạo động cơ Hidrid chi bác.
Đi xe cũng phải kinh tế phù hợp với cái bóp của mình chứ bác. Vì e nghèo lại thích đua đòi cỡi bốn bánh.Bác thì đại gia rồi nên xem nhỏ chuyện xăng cộ nên mong bác thông cảm cho e
em đồng ý với ý kiến của bác 'cuteboy'. vì hoàn cảnh của em cũng giống bác.hihi

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
@ all: Đọc đến trang này em nghĩ các bác cũng như tất cả các thành viên khác khi đọc đến topic này đều có cảm giác rằng:
- Phân tích, so sánh ... về xe thì ít
- Dùng cái "tôi" của mổi cá nhân để thể hiện, áp đặt thì nhiều.

Em đã nhắc nhở các bác rồi mà tình hình vẫn không thay đổi nên em mạn phép khóa topic lại nhé, em không nói thì các bác cũng đã biết lí do.

Nếu các bác thấy có vấn đề cần bàn bạc về Fortuner hay Ford Everest thì nên lập một topic mới, bàn bạc một cách thẳng thắn, trung thực, khách quan ... hơn.

Cuối cùng em xin nhắc nhở các bác là: Tuân thủ đúng nội qui của OS.

Chúc các bác luôn vui với OS và lái xe an tòan.

Status
Không mở trả lời sau này.