Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Em cũng mới thay Viettel bằng cáp quang VNPT gói 40mb download mà chất lượng chập chờn tệ quá, giờ cao điểm vào xem Netflix bị tình trạng báo lỗi ko vào được khá thường xuyên. Đo cũng chỉ được 20-30mb, mà thậm chí nhiều khi đo Speedcheck.org được 39Mb cũng chậm, so với gói cáp đồng của Viettel trước đây cũng ko cải thiện được nhiều. Hôm trước kêu nhân viên KT tới thay cái Modem mà ko cải thiện. Nản toàn tập, toàn quảng cáo hay!!!

• Like
Reactions: nguoikhonglo
Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Em cũng mới thay Viettel bằng cáp quang VNPT gói 40mb download mà chất lượng chập chờn tệ quá, giờ cao điểm vào xem Netflix bị tình trạng báo lỗi ko vào được khá thường xuyên. Đo cũng chỉ được 20-30mb, mà thậm chí nhiều khi đo Speedcheck.org được 39Mb cũng chậm, so với gói cáp đồng của Viettel trước đây cũng ko cải thiện được nhiều. Hôm trước kêu nhân viên KT tới thay cái Modem mà ko cải thiện. Nản toàn tập, toàn quảng cáo hay!!!
em k hiểu thật sự cái đo bằng speedtest này nọ chính xác không chứ thấy đo tốc độ vẫn đúng tốc độ gói cước nhưng load web chậm quá chừng luôn. có lúc facebook youtube mà cà giật

• Like
Reactions: giuvung
Hạng C
30/1/14
751
26.226
93
em k hiểu thật sự cái đo bằng speedtest này nọ chính xác không chứ thấy đo tốc độ vẫn đúng tốc độ gói cước nhưng load web chậm quá chừng luôn. có lúc facebook youtube mà cà giật
Anh đo bằng cái này thử coi
speedtest.vnix.vn

Hạng B2
21/11/13
233
5.118
93
Anh vào group này yêu cầu hỗ trợ. Group này không chính thống của VNPT, chỉ là 1 nhóm NV VNPT lập ra để hỗ trợ KH toàn quốc.

Hạng B1
11/6/17
54
1.019
83
Viettel dạo này chất lượng quá kém

Có lẽ do thị phần lớn nên chủ quan

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Nhà mình Vịt Teo cũng 220k/1 tháng lúc nào cũng như vậy, vừa mới test.
Tốc độ mạng ftth VNPT

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
Vậy cũng "cá mè một lứa" hết hả bác? em tính vài bữa cắt thằng Viettel đổi qua VNPT mà thấy bác viết vầy thì..... :oops: