Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Xe tải đâu được chạy làn ngoài cùng đâu bác.
Nói chung gắn biển như vậy là chưa chính xác, đánh đố người tham gia GT, tạo cơ hội cho xxx kiếm chác.

Nếu bác là người gắn biển thì bác sẽ gắn biển như thế nào mà bác cho là hợp lý? Bản thân các biển phân làn theo phương tiện còn phải dùng một hình ô tô với hình vẽ khác đi để chỉ tất cả các loại phương tiện cơ giới có cấu tạo tương tự ô tô mà. Chứ còn muốn rõ ràng là phải vẽ từng hình loại phương tiện vào rồi kèm thêm biển giới hạn tốc độ theo từng phương tiện vào chung 1 cái bảng xanh như thế thì em nghĩ nó còn rối hơn đó chứ.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nếu bác là người gắn biển thì bác sẽ gắn biển như thế nào mà bác cho là hợp lý? Bản thân các biển phân làn theo phương tiện còn phải dùng một hình ô tô với hình vẽ khác đi để chỉ tất cả các loại phương tiện cơ giới có cấu tạo tương tự ô tô mà. Chứ còn muốn rõ ràng là phải vẽ từng hình loại phương tiện vào rồi kèm thêm biển giới hạn tốc độ theo từng phương tiện vào chung 1 cái bảng xanh như thế thì em nghĩ nó còn rối hơn đó chứ.
Hợp lý nhất là chỉ phân làn cho xe chạy cùng 1 tốc độ trên làn đó. Đường nhiều lane thì cho xe tải đi chung với ô tô con với 2 tốc độ làm gì cho rối.
Chức năng của Sở GTVT là gắn biển báo đúng QC cho người TGGT thi hành đúng Luật, gắn như vậy thì mỗi người tự hiểu theo cách của mình, trong thời gian vài chục giây vừa lái xe vừa nhìn biển báo vừa suy đoán thì làm sao thi hành đúng được, anh em mình có thời gian nghiên cứu, nghiền ngẫm tranh cãi nhau mà còn chưa thống nhất thì người TGGT lúc đó sẽ biết đi như thế nào ? và xxx sẽ lợi dụng cái rắc rối này để kiếm chuyện thôi.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
25/12/11
263
609
113
Cắm bảng mà bắt tài xế phải suy nghĩ trong khi lái xe là ngu
em đi đường này vừa rồi cũng phân vân ko biết chạy ra sao bây giờ có hình nhìn lại mới hình dung ra

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác ăn chắc biên bảng cho biển P.127c
Tôi chạy ô tô con ở lane thứ 4 vừa có biển 127c hạn chế tốc độ 50 của lane này trên cột cần vươn, vừa có biển 127 hạn chế tốc độ 80 gắn trên cột ngay con lươn, vậy tôi phải tuân thủ biển 127 (chạy 80km/h ngay sau biển này) được chứ?

View attachment 617090

• Like
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bác ăn chắc biên bảng cho biển P.127c
Biên bản thì lập bình thường.. nhưng chưa kết luận được ai đúng ai dai nha bác.. biên bản chỉ ghi nhận lại sự việc tại vị trí và thời gian xảy ra sự việc thôi ..
Em nghĩ em chấp hành biển 80 cho cả 4 làn sẽ không sai vì F.5 Biển số S.505a "Loại xe"
Biển số S.505a được đặt bên dưới các biển báo cấm và biển hiệu lệnh hay biển chỉ
dẫn để chỉ loại xe chịu hiệu lực của biển báo cấm, biển hiệu lệnh hay biển chỉ dẫn. Tùy
theo loại xe chịu hiệu lực mà bố trí hình vẽ cho phù hợp. :p

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Biên bản thì lập bình thường.. nhưng chưa kết luận được ai đúng ai dai nha bác.. biên bản chỉ ghi nhận lại sự việc tại vị trí và thời gian xảy ra sự việc thôi ..
Em nghĩ em chấp hành biển 80 cho cả 4 làn sẽ không sai vì F.5 Biển số S.505a "Loại xe"
Biển số S.505a được đặt bên dưới các biển báo cấm và biển hiệu lệnh hay biển chỉ
dẫn để chỉ loại xe chịu hiệu lực của biển báo cấm, biển hiệu lệnh hay biển chỉ dẫn. Tùy
theo loại xe chịu hiệu lực mà bố trí hình vẽ cho phù hợp. :p

Biết rõ đây là lỗi của a chánh rồi, thì báo cho ảnh biết ảnh sửa.
Đút đầu vào đó chạy 80 làm gì? Lỡ đụng thằng 2b phải gió thì có mà tèo.
Trường hợp lớ ngớ, hỏng biết, hỏng hiểu chạy vộ bị thổi, thì cố mà cãi, may ra thắng.
"Chửa được vạ mà má đã sưng"

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Biết rõ đây là lỗi của a chánh rồi, thì báo cho ảnh biết ảnh sửa.
Đút đầu vào đó chạy 80 làm gì? Lỡ đụng thằng 2b phải gió thì có mà tèo.
Trường hợp lớ ngớ, hỏng biết, hỏng hiểu chạy vộ bị thổi, thì cố mà cãi, may ra thắng.
"Chửa được vạ mà má đã sưng"
Ảnh đâu chịu sai đâu mà sửa he he, công nhận Sở GTVT HCMC có nhiều nhân tài với các phát minh sáng chế...hại não ghê.

• Like