Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chào các Bác.
Vừa qua tốc độ trên PVĐ có thay đổi, lúc trước trên phần đường ô tô 3làn sát con lươn là 80 làn trong là 50 đồng thời 2bánh được đi chung vào 2 khung giờ cao điểm với tốc độ là 50. Nay thay đổi bằng biển báo phụ gồm tốc độ dành riêng cho từng loại xe trong đó xe con tốc độ là 80.Như vậy dù xe ô tô con có đi làn trong cùng(có giới hạn 50) thì vẫn được phép chạy 80 theo biển báo phụ đúng không các Bác.. ???
Tốc độ ô tô con đường Phạm Văm Đồng?
Tốc độ ô tô con đường Phạm Văm Đồng?

Hạng D
11/7/16
1.683
1.970
133
Em chịu, nhìn như cái rừng, ma trận biển báo, éo bít chạy sao cho đúng luôn.
Nhìn rối rắm ko chịu được, theo hình thì hình như bác nói đúng là 80 cho xe con cả 03 làn, 60 cho tải 02 làn trong, em ko tính làn hh với xe máy, nhưng cách cắm biển báo có biển phụ trên từng làn thì lại nói là chỉ có làn ngoài là 80, em cũng ko biết chạy sao luôn !
Bác # ra thông tư 91 coi vậy mà hay, cứ theo trong khu dân cư hay ngoài khu dân cư mà tính tốc độ.
Giờ tụi nó đang cải lùi !
Ko riêng thì PVD, lúc qua cầu SG cũng y chang !
Móa, chơi vầy sẽ có lúc xxx bắt làn trong 80 là sai, cái này cãi sao đây các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Em hiểu thế này ạ:

4 lane ở giữa thì lane bên phải trong cùng gắn bảng 50 ko thấy có bảng phụ trắng: như vậy làn hỗn hợp đó xe con hay bất cứ xe nào cũng chỉ tối đa 50.

Lane kề bên lane trong cùng bên phải gắn bảng 60 có bảng trắng cho xe tải xe kéo mooc, và đường này trong đô thị thì em hiểu xe con cũng chỉ dc 60 thôi (ko có bảng tối đa 80 trong đô thị thì ko xe nào dc 80 kể cả xe con).
2 Lane bên trái gắn 80 có bảng trắng cho xe con xe khách. Thì xe con xe khách dc 80 và xe tải xe mooc theo quy định tối đa trong đô thị khu dân cư cũng chỉ dc tối đa 60 (lane ngoài cùng bên trái cấm xe tải, chỉ xe con xe khách dc chạy).

Cái hình thứ 2 thì đoạn sau trên dải cây xanh có bảng 80 cho xe con xe khách => xe con dc đạp 80 hết luôn 4 làn.

* hơi bất hợp lý là các bảng báo theo làn xe nhưng gắn như vậy là thiếu bảng cho mỗi lane. nếu hiểu khác thì bảng báo có tác dung từ vị trí bảng báo và cho các xe lưu thông ở các lane bên trái bảng báo thì suy luân lại khác đi chút (quy chuẩn mới thì còn cho bảng báo ở những đường có nhiều hơn 3 lane (hình như vậy em ko nhớ rõ) thì bảng ở giá long môn hoặc cắm bên phải (ở con lươn giữa 2 lane ngược chiều) đều có hiệu lực

Rối kinh sợ luôn Xl Hà Nội, QL 22 cũng rối. Chả hiểu nổi các ông NN

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/1/17
352
484
63
rồi bác # sẽ trở lại.:3dcuoi:. dạo này không thấy PR gì hết trơn hết chọi
Nhìn rối rắm ko chịu được, theo hình thì hình như bác nói đúng là 80 cho xe con cả 03 làn, 60 cho tải 02 làn trong, nhưng cách cắm biển báo có biển phụ trên từng làn thì lại nói là chỉ có làn ngoài là 80, em cũng ko biết chạy sao luôn !
Bác # ra thông tư 91 coi vậy mà hay, cứ theo trong khu dân cư hay ngoài khu dân cư mà tính tốc độ.
Móa, chơi vầy sẽ có lúc xxx bắt làn trong 80 là sai, cái này cãi sao đây các bác.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Nhìn rối rắm ko chịu được, theo hình thì hình như bác nói đúng là 80 cho xe con cả 03 làn, 60 cho tải 02 làn trong, em ko tính làn hh với xe máy, nhưng cách cắm biển báo có biển phụ trên từng làn thì lại nói là chỉ có làn ngoài là 80, em cũng ko biết chạy sao luôn !
Cải được chứ bác. Bây h hỏi anh xxx xe ô tô con được chạy bao nhiêu đoạn này?! Có phải 80 ko?! Ahehe.. biển báo phụ này không còn áp dụng cho từng làn nữa mà áp dụng cho cả 1 chiều đường.. ?! :)

• Like
Reactions: Linh74 and xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Cải được chứ bác. Bây h hỏi anh xxx xe ô tô con được chạy bao nhiêu đoạn này?! Có phải 80 ko?! Ahehe.. biển báo phụ này không còn áp dụng cho từng làn nữa mà áp dụng cho cả 1 chiều đường.. ?! :)
Nhưng mà trước cái bảng 80 chỗ người đi bộ (đi sai luật). X đứng đó bắn 1 phát mà bác chạy cái lane hỗn hợp trong cùng bên phải (người đi bộ đi trong hình) tốc độ trên 50 là ăn biên bản

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Chào các Bác.
Vừa qua tốc độ trên PVĐ có thay đổi, lúc trước trên phần đường ô tô 3làn sát con lươn là 80 làn trong là 50 đồng thời 2bánh được đi chung vào 2 khung giờ cao điểm với tốc độ là 50. Nay thay đổi bằng biển báo phụ gồm tốc độ dành riêng cho từng loại xe trong đó xe con tốc độ là 80.Như vậy dù xe ô tô con có đi làn trong cùng(có giới hạn 50) thì vẫn được phép chạy 80 theo biển báo phụ đúng không các Bác.. ???
View attachment 615250 View attachment 615249
Nữa hả, có 1 thread khác cãi um sùm vụ này trên QL22 rồi mà. Theo em thì biển phụ chỉ áp dụng cho 4 lane ở phần đường bên ngoài thôi. Ô tô con mà chạy 80 bên trong đường hỗn hợp chắc chết quá.

• Like
Reactions: ngotpro