Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Thưa các anh chị em lái xe, các các bộ chiến sĩ CSGT thân mến. Đầu tiên xin được chúc sức khỏe mọi người, chúc lái xe an toàn và công tác tốt.

Thưa mọi người, cách đây khoảng 2 năm có 1 lần tôi bị mất uy tín với anh em diễn đàn về việc không đưa kết quả cuối cùng của vụ khiếu kiện về việc chiến sĩ Lê Trọng P. ở đội TSN bắt lỗi đi sai làn không có căn cứ (trước giao lộ chỉ có biển 411). Lần đó tôi với anh đội phó đã có buổi nói chuyện với nhau khá lâu, hợp tình hợp lý và nhắc nhở nhau rút kinh nghiệm, nên tôi đồng ý rút đơn.

Mấy ngày gần đây có nói chuyện với 1 người em chạy tải, thì em này bảo rằng giờ đội TSN lại bắt cái lỗi xe tải đi lane ngoài cùng (hướng từ Lạc Long Quân về Hoàng Văn Thụ) trong khi trước giao lộ này vẫn chỉ có biển 411. Nay tôi đăng bài này lên diễn đàn, trước là để nhắc nhở anh em, nhất là cánh chạy tải nhỏ lưu ý để đỡ tốn thời gian với các đồng chí cố tình làm sai công vụ ở khu vực này. Sau là gửi đến các vị lãnh đạo đội, không biết là các vị có biết tình hình này chưa, mong là qua thông báo này sẽ có chấn chỉnh và làm việc đàng hoàng hơn, chứ theo tình hình nhìn chung về đạo đức của CSGT trong thời gian qua thì.. đây là loại tội phạm khó cải tạo...

KYA confirmed
Hạng B1
12/3/14
93
1.200
83
Mấy hôm nay em đi qua đi lại ngã tư này thất bắt rất rát nhe các bác , lúc xưa chỉ bắt xe biển tỉnh cả tuần nay bắt luôn cả biển TP , các bác tài lưu ý : khu này không có biển 411 hoac 412 , chỉ có vach kẻ đường chỉ hướng đi ...

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Ơ em thấy bắt cả xe 4 chỗ và 16 chỗ toàn biển tỉnh, vậy 4 chỗ bị lỗi gì hả bác.

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Mấy hôm nay em đi qua đi lại ngã tư này thất bắt rất rát nhe các bác , lúc xưa chỉ bắt xe biển tỉnh cả tuần nay bắt luôn cả biển TP , các bác tài lưu ý : khu này không có biển 411 hoac 412 , chỉ có vach kẻ đường chỉ hướng đi ...

Có biển 411 cắm trước bệnh viện Thống Nhất nhé bác : 2 lane ngoài đi thẳng, lane trong cùng đi thẳng và rẽ phải, có đèn tín hiệu và có mũi tên chỉ hướng đi.

KYA confirmed
Hạng B1
12/3/14
93
1.200
83
à mà quên . thùng rác khu vực Lý Thường Kiệt ..Phú Thọ ..XXX dda4 quay trời lại nhe các bác , có cả QCBX , hôm qua em đi ngan thấy rất rỏ ..thằng QCBX di chiếc Exciter màu xanh lúc nào cũng che khẫu trang kính mít ....

KYA confirmed
Hạng B1
12/3/14
93
1.200
83
Có biển 411 cắm trước bệnh viện Thống Nhất nhé bác : 2 lane ngoài đi thẳng, lane trong cùng đi thẳng và rẽ phải, có đèn tín hiệu và có mũi tên chỉ hướng đi.
thanks bác em khong thấy , nhưng hướn tuừ Truong Chinh xuống CMT8 thì không có bảng 411 nhe

Hạng B2
27/4/14
150
70
28
Tôi lại nghe đội Tân Sơn Nhất bắt sai làn tại ngã 4 Bảy Hiền.
Thông tin cho chính xác 1 tí
Có biển 411 đàng hoàng nha bác, 2 làn gần con lươn đc đi thẳng, biển báo và đèn tín hiệu đầy đủ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bac 8