Tập Lái
16/3/15
42
31
18
28
Hôm qua có việc nên gần 12h đêm e mới từ cầu sài gòn đi Xô Viết Nghệ Tĩnh ra cầu bình lợi 2 để về nhà (Khúc này đường một chiều).Chuyện không có gì cho khi e tới Ngã 4 Xô Viết Nghệ Tĩnh giao Ung Văn Khiêm.(có 2 tốp xxx+cd đứng rất đông).Lúc này e thấy 2 bên ngã tư mọi người đều dừng lại.Em cũng khựng lại như số đông...trong đầu nghĩ thầm đèn đỏ.Cho tới khi e thấy 3 đèn vàng nhấp nha nhấp nháy...Em quyết định lên ga hiên ngang băng qua(Em đi 2b).Một ông cd lao ra chặn xe e vào.Xuống với tinh thần OSer.Em hỏi lỗi liền:em bị lỗi gì a?
- cd phán: Vượt đèn đỏ!Đưa giấy tờ cho kiểm tra
- em: này...rõ ràng lúc e băng qua là đèn nhấp nháy vàng nên mới đi.(Đèn đỏ không hoạt động)
- cd: mày không thấy ai cũng đứng lại chờ đèn đỏ à.Có mình mày vượt còn cãi...Ở chốt dưới (1 tốp đứng ngay bùng binh) ra hiệu cho tao bắt mày.
*Lúc này e quay lại ngước nhìn....Mặt sau của đèn giao thông-chữ thập đã đỏ từ bao giờ.(Cái này e nghi bị gài vì ngay dưới đèn có bảng điều khiển tín hiệu) ....Đang rối trí không biết làm sao vì một mình mình không thể nói lý nổi 4 ông (2xxx+2cd).
- cd nói bồi: mày vượt đèn đỏ đã có camera ở chốt ghi lại,đưa giấy tờ đây .Nhiều lời làm gì
- em nghe thằng cd nói mày tao sôi máu cũng chỉ thẳng mặt nói: này...ăn nói cho đàng hoàng nha....Cho tôi xem bằng chứng vi phạm.
-cd: mày thích xem thì lên trụ sở mà xem.
Lúc này một xxx bước lại cầm máy đo nồng độ cồn bước tới...bảo em thổi vào(Chắc lúc đó tưởng e mượn ba hột nói chuyện).Em còn kịp hạ nhiệt lại một câu : Thổi có bị sida không đây...A đổi ống mới chưa đây? -xxx cười bảo: mới xé bao luôn đây.ông không thấy à.
....kết quả đo sau cùng là 00.00 -Em lúc này không lằng nhằng nữa(vì trời đã quá khuya).Em lấy hết giấy tờ trong bóp ra.Đưa cho cd.Bảo vậy thôi anh lập biên bản cho tôi nhanh nhanh tôi còn về.
-cd đưa cho 2xxx đang ngồi trên moto thuộc đội hàng xanh.Sau khi "soi" giấy tờ em một hồi thì thượng úy ngồi sau bảo....Thôi em đi đi....Kiểm tra không có gì thì e đi đi.Lần này tụi anh nhắc nhở thôi ( Em hơi ngỡ ngàng vì lần đầu tiên gặp xxx nói chuyện lịch sự như vậy) Sau khi nhận lại giấy tờ từ tay xxx thì 2 xxx phóng xe bỏ đi.
Thằng cd k biết có thù với e từ kiếp trước hay không mà đi tới đầu xe e nói :mày coi chừng tao,lần sau đừng để tao gặp lại mày,quánh chết mịa mày luôn....Thái độ sần sần....May mà có một chú cd chạy tới ngăn.
Bài học em rút ra được cho bản thân em là: Mình không làm việc gì sai thì không sợ.Tối giờ em nằm suy nghĩ...Nếu lỡ gặp trường hợp tương tự vậy....mình không vượt đèn đỏ mà xxx bảo vượt thì làm thế nào?Chắc e cũng phải sắm một con cam hành trình gắn 2b để có cái mà cãi quá.
Cảm ơn các bác đã dành thời gian đọc.

Attachments

Hạng B1
20/4/15
59
74
18
40
Chắc đi tuần gấp quá quên mang biên bản theo dồi, nên chủ yếu gọi các anh vào nhắc nhở nhằm nâng cao văn hóa giao thông thôi à, các anh ấy làm việc tích cực vậy mà nhiều bác còn nghĩ xấu cho người ta.

• Like
Reactions: Nhan_pt
Hạng B1
25/11/15
81
62
18
40
Em ngĩ chắc bác bị gài đèn đỏ..bạn e trc cũng bị gài ngay đường phan đăng lưu.lần đó đèn vàng nhấp nháy vừa qua phát là bị dính xxx.báo vượt đèn đỏ nhìn lại đèn đỏ thiệt..potay toàn tập..

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Lúc còn thời sửu nhi em bị bên Q4 khúc chân cầu ông lãnh.
Chỗ đó đèn đỏ hơn 90s, em đi từ xa thấy đèn vàng còn 1s, em chạy chậm rồi dừng chờ đèn đỏ.
Xui cho em là hôm đó là lễ tưng bừng 30/4, nên có tút đẹp đẽ trước khi ra đường. Khi đèn vừa chuyển xanh, do em đứng hàng trên cùng nên kéo gas chạy qua rất tự tin. xXx già thấy em bảnh toỏng quá nên từ trong lề bay ra chỉ em vô.
E: "Con bị lỗi gì chú???"
xXx già: "Mày vượt đèn đỏ"
E: trong bụng (WTF) "đèn xanh lên con mới chạy mà chú???"
xXx già: "Còn 5s đèn đỏ mày đã chạy rồi, mày ko thấy mày chạy trước mấy xe khác hả? Còn cãi!"
E: "Đèn xanh lên con mới chạy chú ơi!!!"
xXx già: "Không nói nhiều mày! Thấy xe cây để đó hôn? Mày cãi nữa tao giam xe"
Chỉ vì cái thời Sửu Nhi hiểu luật kém nên bị thằng già đó thấu cáy.
Mợ bà nó, nhớ quài luôn, cuối cùng phải rớt 150k bánh mì cho nó.
Trước khi đi nó còn phán "Hôm nay lễ, đi chơi zdui zdẻ nha con trai, chạy xe cẩn thận nha, đi giống hồi nãy nguy hiểm lắm!"
DKM &*%^$##(^%@*($%^#
Dog đớp shjt

Hạng D
6/5/07
1.704
18.363
113
Thật lòng nhìu thằng cơ động nói chuyện phải dùng từ "mất dạy". E đã bị 1 lần cũng tội đi về khuya. Nó túm vào giấy tờ đầy đủ, ko say xỉn. Nhưng vẫn bị mất 1 xị "biếu" tụi nó. 1 mình giữa khuya, lạng quạng sợ phiền phức vs tụi nó.
Bọn này có được dạy đâu mà mất! Chỉ tội nghịp ông bà già nó bị chửi lây vì sinh ra giống loài như vậy

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Thật lòng nhìu thằng cơ động nói chuyện phải dùng từ "mất dạy". E đã bị 1 lần cũng tội đi về khuya. Nó túm vào giấy tờ đầy đủ, ko say xỉn. Nhưng vẫn bị mất 1 xị "biếu" tụi nó. 1 mình giữa khuya, lạng quạng sợ phiền phức vs tụi nó.
Mấy thằng CĐ toàn lớp 12, ông bà già lo lót vô ngành để khỏi chướng tai gai mắt tụi nó.
Xóm em 2 thằng CĐ toàn dân bố láo, ngu dốt, mất dạy. Lúc còn Sửu Nhi thì mất dạy bị bá tánh đánh, bây giờ có quân phục bố láo lại với mấy thằng hồi đó đánh nó :))