Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.942
93
Lên ĐL ở hotel hoài chán quá, bác nào biết Homestay
dẹp, lãng mạn, có sân vườn giới thiệu em phát.
(có view đẹp càng tốt)

• Like
Reactions: Nguyễn quốc Nam
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Lên ĐL ở hotel hoài chán quá, bác nào biết Homestay
dẹp, lãng mạn, có sân vườn giới thiệu em phát.
(có view đẹp càng tốt)
Bác tìm hiểu thử La Maison de Trúc (biệt thự đồi An Sơn gần dinh 3 Bảo Đại), xa hơn có Mặc Dalat Homestay (vào hồ Tuyền Lâm) hoặc Lat Valley (đường 722 hồ Suối vàng gần làng Cù Lần) . Giá không rẻ nhưng rất ổn, khá tiện nghi, homestay dành cho gia đình hoặc nhóm bạn.
Thêm ảnh chiều cuối tuần, mới 4h hơn đã có sương mù ngay trên đường Tự Phước. Lạnh.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Bổ xung ảnh chụp nhìn ra vườn sáng nay (2/11) của La maison de Trúc
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Cuối tuần sau e lên Đà Lạt 3 ngày, dự kiến 4h sáng thứ 6 đi từ Thủ Đức, trưa CN về lại. Bác nào đi nhiều cho e xin địa chỉ vài quán ăn ngon - bổ - rẻ - sạch sẽ và các địa điểm nên ghé trong thời gian này. Thanks các bác.
Note: e định chạy lên Bảo Lộc ăn sáng, caffe luôn thì địa điểm nào được các bác giúp luôn.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bảo Lộc café ăn sáng nhà bác ghé Đôi dép, Catinat có view, hoặc các quán quanh hồ công viên trung tâm
Dalat thì vô số quán ăn, bác không nói rõ thích món gì nên khó hướng dẫn. Lẩu gà lá é 3/4 lúc nào cũng đông khách nên qua chi nhánh Yersin tốt hơn, cơm gà Phan Rang ngay vòng xoay đầu đèo, bánh canh chả cá Dung gần resort Cadasa Trần hưng Đạo, lẩu bò 3 Toa từ 3/2 vào ngỏ phải tìm cái nhà gổ ngay góc đường, nem nướng chả ram Tân Long đường Bùi thị Xuân gần đến ngã 5 Đại Học ... toàn các quán bình dân giá rẻ ăn được.
Google maps ra cụ thể địa chỉ các quán đã kể trên.

Hạng B2
8/7/16
187
255
63
40
Bảo Lộc café ăn sáng nhà bác ghé Đôi dép, Catinat có view, hoặc các quán quanh hồ công viên trung tâm
Dalat thì vô số quán ăn, bác không nói rõ thích món gì nên khó hướng dẫn. Lẩu gà lá é 3/4 lúc nào cũng đông khách nên qua chi nhánh Yersin tốt hơn, cơm gà Phan Rang ngay vòng xoay đầu đèo, bánh canh chả cá Dung gần resort Cadasa Trần hưng Đạo, lẩu bò 3 Toa từ 3/2 vào ngỏ phải tìm cái nhà gổ ngay góc đường, nem nướng chả ram Tân Long đường Bùi thị Xuân gần đến ngã 5 Đại Học ... toàn các quán bình dân giá rẻ ăn được.
Thanks bác nhiều!
E thì dễ ăn, chủ yếu e muốn hỏi địa chỉ các quán ăn ngon lạ tí. Thanks bác.

• Like
Reactions: Nguyễn quốc Nam
Bác cho em hỏi Đôi Dép ở đường nào ạ? Là quán ăn hay Resort? Em chạy buổi trưa, định nghỉ ở Bảo Lộc 1 đêm, từ trước em chỉ dùng mỗi cơm niêu Thuận Thành thôi ạ.

• Like
Reactions: rongcon2305
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chỉnh sửa cuối: