Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Mùa này đi ĐL 3 ngày (đi T7 - về T2) thì nên ghé tham quan những chỗ nào đẹp, lạ mấy anh ơi?
Dalat mùa hoa dã quỳ, đang mưa nhẹ và có sương mù, trời se lạnh, đi đồi chè Cầu đất đèo D'Ran, Tu tra Dalatmilk và Vinamilk (chỉ sáng T7), Dankia Suối Vàng, Tà Nung là đúng thời điểm đẹp

Tập Lái
11/1/16
38
49
18
41
tết này được nghỉ nhiều, muốn đi DL từ mùng 4-7, Các bác cho ý kiến nếu ở mấy khu Resort ở hồ Tuyền Lâm nhé. có xa Trung tâm và thuận tiện không, vi có bé nhỏ 3 tuổi

Hạng D
10/6/10
1.392
1.218
113
tết này được nghỉ nhiều, muốn đi DL từ mùng 4-7, Các bác cho ý kiến nếu ở mấy khu Resort ở hồ Tuyền Lâm nhé. có xa Trung tâm và thuận tiện không, vi có bé nhỏ 3 tuổi
Em vừa ở SAM Tuyền lâm thấy OK. Rộng rãi, khung cảnh mát mẻ.
Terracotta có vẻ cũng dc, nhưng đừng qua Swissbell nha, xa vãi hồn, mặc dù đẹp. Nếu ở trong đó luôn thì dc

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Tết vào resort khu hồ TL càng hay chứ bác, tận hưởng không khí lạnh trong lành đầu năm, còn trong trung tâm đông kín người ngột ngạt lắm. Nếu vào chợ hoặc khu vực chung quanh thì đi bằng shuttle bus (free) của resort cho nhẹ đầu tìm chổ đậu xe, nếu đi chơi tham quan bên ngoài thành phố thì dùng xe riêng.
Cháu nhỏ ở rất tốt, có khu vui chơi thiên nhiên, và cả hồ bơi nước ấm (Edensee, Swissbel, Terracotta, Wonder resort...)
Terracotta có vẻ cũng dc, nhưng đừng qua Swissbell nha, xa vãi hồn, mặc dù đẹp. Nếu ở trong đó luôn thì dc
Edensee 5, Swissbel SAM Golf và Terracotta 4, còn SAM TuyenLam 3* nhưng cũng rất ổn, khuôn viên rất lớn có thể dạo bộ hay đạp xe bờ hồ, tiện nghi vừa đủ đáp ứng. Từ lúc GM (ms.Tiên) chuyển về từ Edensee thì SAM TL đã cải thiện service tốt hẳn trong khi giá phòng rẻ hơn các chổ trên.
Riêng ở Swissbel thì đi về trung tâm bằng đường đèo Prenn gần hơn nhiều, đừng đi hướng hồ Tuyền lâm khá xa.

• Like
Reactions: viethung145
Tập Lái
11/1/16
38
49
18
41
Bác đặt phòng qua agoda hay gọi trực tiếp vậy?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Bác đặt phòng qua agoda hay gọi trực tiếp vậy?
Trừ phi có quen biết, còn thường bác book phòng qua các trang web dịch vụ sẽ có giá rẻ hơn. Hiện Traveloka, Mytour, Vntrip... thường có mã giảm giá
Đặt agoda bác, đặt phòng 2 giường thường thôi mà ko biết sao bữa nhận phòng, nó cho cái phòng famlily bự chà bá
Ở SamTL hình như family room tầng thấptrong biệt thự ? Deluxe tầng cao có balcon và view hồ là đẹp nhất, nhất là villa 5, 6, 7.

Hạng D
10/6/10
1.392
1.218
113
Trừ phi có quen biết, còn thường bác book phòng qua các trang web dịch vụ sẽ có giá rẻ hơn. Hiện Traveloka, Mytour, Vntrip... thường có mã giảm giá

Ở SamTL hình như family room tầng thấptrong biệt thự ? Deluxe tầng cao có balcon và view hồ là đẹp nhất, nhất là villa 5, 6, 7.
Bữa e ở villa 5 bác ạ, phòng lầu 1, trong giống như chia làm 2 phòng á, 2 giường đôi luôn