Tập Lái
11/1/16
38
49
18
41
mình đã đặt Dalat Edensee Lake Resort & Spa,
từ mùng 4-7 tết, giá 10tr, qua agoda

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
mình đã đặt Dalat Edensee Lake Resort & Spa,
từ mùng 4-7 tết, giá 10tr, qua agoda
Chắc bác book phòng Jasmine luxury hay Camelia suite, tuyệt. Đến và enjoy cái đẹp của resort và cái lạnh mùa xuân.
Một phút phụ đề:
Nông dân Dalat cần tiền hổ trợ làm vườn cần thanh lý nhiều voucher Dalat Edensee Resort & Spa do chính resort phát hành. Phòng Deluxe trong biệt thự Mimosa garden view, đủ tiện nghi, máy sưởi, bồn tắm jacuzzi. Free ăn sáng và các dịch vụ giải trí ... Resort 5* nằm bên đồi thông sát hồ Tuyền Lâm, xa trung tâm thành phố, kiến trúc nước Đức, landscape đẹp rộng, thích hợp nghỉ dưỡng cho gia đình hoặc couple. Free shuttle-bus đi về chợ Dalat theo lịch. Nhà hàng Riesling thực đơn châu Âu, nhưng có set menu món Việt giá rẻ cho khách, voucher book trực tiếp đến resort, giá tốt cho các ngày cuối tuần mùa cao điểm, nhưng không xử dụng được các ngày lể tết (Xmas, tết DL, tết ÂL)
Sale price 1,500,000VNĐ/night/deluxe room. Nếu đúng dịp sẽ mời tour farmstay thăm vườn H2 rose garden cây nhà lá vườn, gần đường ra Zoodoo.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
bác @Sixsense cho e hỏi tuần này đi đồi cỏ hồng được chưa với ạ
Sau cả tuần mưa bão thì nắng đã trở lại, tuy nhiên trời vẫn nhiều mây hơn nắng, mưa gió quá nên dã quỳ tàn tạ khá nhiều, còn cỏ hồng chắc chưa hồng nổi !
Thêm nữa trời khá lạnh (19:30 hiện giờ đang khoảng 15°C) nên chẳng nghe ai bàn về chuyện lang thang vào đồi cỏ hồng. Cuối tuần này nếu rảnh để chạy xe vào xem thế nào mới trả lời bác được
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Sau cả tuần mưa bão thì nắng đã trở lại, tuy nhiên trời vẫn nhiều mây hơn nắng, mưa gió quá nên dã quỳ tàn tạ khá nhiều, còn cỏ hồng chắc chưa hồng nổi !
Thêm nữa trời khá lạnh (19:30 hiện giờ đang khoảng 15°C) nên chẳng nghe ai bàn về chuyện lang thang vào đồi cỏ hồng. Cuối tuần này nếu rảnh để chạy xe vào xem thế nào mới trả lời bác được
View attachment 2058727
hix cảm ơn bác, lên kế hoạch tối nay em lần đầu thử đi đêm lên đà lạt, em xuất phát từ SG, để sáng mai ngắm đồi cỏ hồng, với dã quỳ , mà nghe nói buồn ghê

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
hix cảm ơn bác, lên kế hoạch tối nay em lần đầu thử đi đêm lên đà lạt, em xuất phát từ SG, để sáng mai ngắm đồi cỏ hồng, với dã quỳ , mà nghe nói buồn ghê
Tuần trước xế chiều mà đèo Bảo lộc và đèo Prenn sương mù khá nhiều. Hiện Dalat đang lạnh, độ ẩm cao, bác chạy đêm chú ý cẩn thận nhất là trên các đoạn đường đèo.
Sáng chủ nhật nếu tiện nhà bác ghé cafe Bích Câu ngắm hồ, em cũng ghé test drive Subaru (chương trình ở đây) có sẵn cafe free luôn :)

• Like
Reactions: langtubac
Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Nãy em đi ngang đèo Pren thấy một chiếc sedan bị rớt mương, hướng đi vào Đà lạt, xe cẩu đang cẩu lên. Đường thông thoáng không có nhiều sương mù, không biết có phải né xe lấn lane không. Hi vọng không có ai bị sao :(