Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Sầu riêng chổ tà pứa nay k ngon như mọi khi hay sao ấy, ghé 3,4 chổ khui ra ăn k ngon trả lại, hên dc 1 chổ ngon mua luôn 3 trái mà giá k mềm như năm trước, hột 50k, ri 6 80k
vậy mắc hơn mọi năm rồi, mà cũng bằng giá dưới đồng nai bán

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Sầu riêng chổ tà pứa nay k ngon như mọi khi hay sao ấy, ghé 3,4 chổ khui ra ăn k ngon trả lại, hên dc 1 chổ ngon mua luôn 3 trái mà giá k mềm như năm trước, hột 50k, ri 6 80k
Bác mua hơi mắc rồi, đoạn gần cầu treo Đạ Ploa vào trong vườn bán Ri6 65k/kg (do ngày lể nhiều xe ghé, chứ bình thường còn rẻ hơn) thưởng thức tại chổ luôn, rẻ hơn ngoài Liên Đầm 75k/kg.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: langtubac
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Bác mua hơi mắc rồi, đoạn gần cầu treo Đạ Ploa vào trong vườn bán Ri6 65k/kg (do ngày lể nhiều xe ghé, chứ bình thường còn rẻ hơn) thưởng thức tại chổ luôn, rẻ hơn ngoài Liên Đầm 75k/kg.
View attachment 2204988
Ah mình khoái sầu riêng hột ..... lần tới đi ngõ này mua ăn lấy hột luộc ăn tiếp mới được

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Bác Sáu có gợi ý nào cho Villa nguyên căn cho em xin với? Cho đoàn khoản 30 người cả người lớn trẻ em nhỏ. Hay là book ở mini hotel tiện hơn hả bác?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác Sáu có gợi ý nào cho Villa nguyên căn cho em xin với? Cho đoàn khoản 30 người cả người lớn trẻ em nhỏ. Hay là book ở mini hotel tiện hơn hả bác?
Thuê cả villa cho nhóm vừa vui vừa tiết kiệm chi phí, bác có thể search google "biệt thự Đà Lạt" hoặc tham khảo fb https://www.facebook.com/groups/thuevilladalat có nhiều loại tùy nhu cầu . Nhưng thường thì nhóm, hội hoặc gia đình ít khi hơn 20 NL, nên tìm villa cho 30 NL hơi khó chọn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: duypd
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cập nhật đường vào Thông cô đơn.
Theo thông tin từ Dalat của các anh em, con đường bặng đồi tuyệt đẹp của dân 4x4 (đỏ) cũng như con đường của dân phượt 2b (vàng) đã bị rào chắn, cấm xe. Thay vào đó bên dịch vụ - hình như của vườn QG Bidoup đang mở con đường mới (xanh) rất ngắn đi vào thông cô đơn từ bãi cắm trại.
Tin vui cho các bạn trẻ, ngắn, dể đi, sedan có thể camping ở bãi cắm trại và đi bộ vào được đến tận bờ hồ - nhưng là tin buồn cho anh em 4x4 đã mất đi con đường băng qua các đồi thông đi sâu vào trong đồi cỏ hồng.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Tháng sau em phi lên Dalat tham gia vụ ultra trail. 2 năm rồi mới lên ĐL không biết QL20, quán ăn sáng, ăn trưa có gì mới không các bác?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Tháng sau em phi lên Dalat tham gia vụ ultra trail. 2 năm rồi mới lên ĐL không biết QL20, quán ăn sáng, ăn trưa có gì mới không các bác?
Giải marathon quốc tế Dalat Ultra Trail 2020 là giải chạy địa hình lớn đầu tiên thuộc hệ thống Asia Trail Master tổ chức vào ngày 19 - 21/6 đã có một số oser đăng ký tham dự, trong đó nhân vật sáng giá là oser Dalat, bác @bluesun :p

Các điểm ăn sáng, trưa vẫn như cũ, chỉ có tuyến QL20 là thông thoáng hơn do chốt đã giảm nhiều từ ngày có tân GĐ CA tỉnh ĐN.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DreamCui
Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Giải marathon quốc tế Dalat Ultra Trail 2020 là giải chạy địa hình lớn đầu tiên thuộc hệ thống Asia Trail Master tổ chức vào ngày 19 - 21/6 đã có một số oser đăng ký tham dự, trong đó nhân vật sáng giá là oser Dalat, bác @bluesun :p

Các điểm ăn sáng, trưa vẫn như cũ, chỉ có tuyến QL20 là thông thoáng hơn do chốt đã giảm nhiều từ ngày có tân GĐ CA tỉnh ĐN.
Cảm ơn bác 6 @Sixsense nhiều, cho em hỏi thêm chút là em đang phân vân giữa 3 chỗ Terracosta, Sam và swiss belre resort thì nơi nào là ổn nhất về mặt dịch vụ phù hợp với gia đình. Tại nhà e có nhu cầu vui chơi cho đám F1, người lớn thì BBQ + Kara or nhạc sống...

p/s: Em mới chỉ ở Terra