Hạng D
17/12/17
1.218
30.244
113
Chiều 11-10, UBND tỉnh Lâm Đồng cho biết, đã đồng ý để UBND huyện Lạc Dương tổ chức chương trình “Mùa hội cỏ hồng Lang Biang” năm 2018. Đây là lần thứ hai mùa hội cỏ hồng được tổ chức, dự kiến diễn ra từ ngày 23-11 đến 2-12, tại khu vực hồ Đankia - Suối Vàng, thị trấn Lạc Dương.
Ồ, ngay đúng thời gian em đi. Tuy nhiên lễ hội thì chắc cũng đông, mà em lại không thích đông...

• Like
Reactions: Micrapis
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đường vào đồi cỏ hồng rất dể đi dành cho các bác SUV/CUV, ngay cả sedan cũng có thể để xe ngoài đường và đi bộ leo dốc chừng 500m là đã tới.
Bác @cục bột hình như tháng 12 năm trước có chạy colorado vào đồi cỏ hồng đầu hồ suối vàng - và sau đó trở ra leo xuống trảng cỏ giữa hồ Dankia? như bác mới hỏi, năm nay nếu các bác đi dạng gia đình thì vào đồi cỏ hồng gần KDL thung lũng vàng sẽ đơn giản hơn nhiều, cũng rất đẹp nếu vào khoảng nữa cuối tháng 11 (chỉ thiếu cái hồ phía sau lưng làm nền cho phong cảnh mà thôi).
Đường đi:
Từ chợ Dalat các bác theo hướng đường Hai bà Trưng rồi Xô viết Nghệ tĩnh, xong rẽ trái vào Ankroet đường đẹp cảnh đẹp, đến ngã 3 vừa rẽ phải vào hướng KDL TLV chừng 200m sẽ thấy con đường đất bên phải.
https://goo.gl/2o7tCd
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Xe vào đường đất gặp ngay cái dốc khuyến mãi ổ gà khoảng 200m xong là chạy dể ven sườn đồi vào trong hơn 1km, vị trí có điểm chấm màu đỏ. Trảng cỏ hồng nằm dưới các đồi thông xanh, nếu đi sớm chụp ảnh sẽ đẹp hơn (tuy nhiên nói thật với các bác là không thể đẹp như ảnh quảng cáo đã photoshop quá hớp)
https://goo.gl/iUim3x

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/1/11
222
63
28
Các bác cho em hỏi Dalat ngoài bảo tàng ở dinh hoàng hậu Nam Phương thì còn cái nào khác nữa không ạ

Hạng B2
18/10/10
122
87
28
Đường vào đồi cỏ hồng rất dể đi dành cho các bác SUV/CUV, ngay cả sedan cũng có thể để xe ngoài đường và đi bộ leo dốc chừng 500m là đã tới.
Bác @cục bột hình như tháng 12 năm trước có chạy colorado vào đồi cỏ hồng đầu hồ suối vàng - và sau đó trở ra leo xuống trảng cỏ giữa hồ Dankia? như bác mới hỏi, năm nay nếu các bác đi dạng gia đình thì vào đồi cỏ hồng gần KDL thung lũng vàng sẽ đơn giản hơn nhiều, cũng rất đẹp nếu vào khoảng nữa cuối tháng 11 (chỉ thiếu cái hồ phía sau lưng làm nền cho phong cảnh mà thôi).
Đường đi:
Từ chợ Dalat các bác theo hướng đường Hai bà Trưng rồi Xô viết Nghệ tĩnh, xong rẽ trái vào Ankroet đường đẹp cảnh đẹp, đến ngã 3 vừa rẽ phải vào hướng KDL TLV chừng 200m sẽ thấy con đường đất bên phải.
https://goo.gl/2o7tCd
View attachment 1755118
Xe vào đường đất gặp ngay cái dốc khuyến mãi ổ gà khoảng 200m xong là chạy dể ven sườn đồi vào trong hơn 1km, vị trí có điểm chấm màu đỏ. Trảng cỏ hồng nằm dưới các đồi thông xanh, nếu đi sớm chụp ảnh sẽ đẹp hơn (tuy nhiên nói thật với các bác là không thể đẹp như ảnh quảng cáo đã photoshop quá hớp)
https://goo.gl/iUim3x
View attachment 1755117
View attachment 1755116
dạ em cám ơn bác Sáu rất nhiều. Chi tiết quá. Mấy lần em lên mà toàn chui vô chỗ xuống cây thông, mà không biết chỗ này. Kỳ này lên em đi thử xem thế nào, thấy hình chụp cũng đẹp không biết thực tế ra sao :p.

1/6/18
124
419
78
49
Đà Lạt không cần phải ồn ào
Hãy đến nhà hàng nhỏ thiết kế ấn tượng
Hoà mình với rượu vang nổi tiếng thế giới
Thử và cảm nhận craft beer chuyên nghiệp
Nhà hàng Trắng đen mang lại sự nhẹ nhàn của Đà Lạt

Hạng B1
30/6/05
89
137
33
Tui kết nhà hàng Trắng Đen của bác Nam với món thịt bò Nhật ngon không chê vào đâu được.
Tôm hùm cháy tỏi, đầu nấu với lẩu thơm.
Tôm mũ ni đỏ, tôm mũ ni xanh ...
Lần nào ghé cũng được bác mời bia ...
Hẹn bác tháng mười hai, mùa có hồng,
Đến hẹn lại lên ...

Hạng B1
30/6/05
89
137
33
Ông chủ nhà hàng rất dễ thương và hào sảng.
Bạn tui đến bằng taxi, ăn uống no say còn được chính ổng lái xe đưa về tận khách sạn Ladalat.

Rau xanh trồng bằng phương pháp thủy canh, cắt xuống rửa sạch và phục vụ ngay cho khách.