Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Đợt này sạt lở nhẹ thôi bác, hết ngày hôm sau đã thông đường rồi. Tuy nhiên bác nên theo dõi dự báo thời tiết, nếu mưa kéo dài vài ngày trước đó thì cần chú ý cẩn thận.
Cảm ơn bác! Ngoài những đoạn đèo sạt lở nhẹ thì mặt đường QL 27c còn tốt ko ? Gần nhất e đi hơn 2 năm trước thì thấy còn tốt, khá nhẵn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Đường cứ sau mỗi mùa mưa thì ổ gà lại xuất hiện, vá xong cũng bị tiếp, nên thật ra đường không tốt lắm- tuy nhiên sedan chạy bình thường.

• Like
Reactions: thaiphong82hp
Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Đà Lạt có bị ảnh hưởng của đặc sản SG-HN là vặt gương xe không các bác. Em đi xe Đức nên có một số địa điểm đẹp phải lội bộ vào trong xíu quăng xe bên ngoài ko biết có bị thịt không :(

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác six cho em hỏi dã quỳ dalat đã nở hoa chưa ạ ?
Dã quỳ đã nở nhưng chưa phải lúc cao điểm (gửi trước tấm ảnh của bác @titustnk mới chụp).
Khu sân bay Camly cũ, các ngọn đồi dọc cao tốc Liên khương cả rừng dã quỳ sẽ nở rực rỡ.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Đà Lạt có bị ảnh hưởng của đặc sản SG-HN là vặt gương xe không các bác. Em đi xe Đức nên có một số địa điểm đẹp phải lội bộ vào trong xíu quăng xe bên ngoài ko biết có bị thịt không :(
Vặt gương em chưa nghe nói, nhưng đã có một số xe bị đập kính cửa do kẻ gian thấy để đồ có giá trị trên ghế (cặp laptop, túi xách nữ...), còn với người Dalat thì xe tải chở bông hoa rau củ hàng ngày thường xuyên bị tháo mất bình ắcquy. Dù sao cẩn thận vẫn hơn, Dalat giờ dân nhập cư tứ xứ nhiều lắm - không còn chuyện để xe máy ngoài cửa suốt đêm như ngày xưa nữa

Hạng D
17/12/17
1.218
30.197
113
Dã quỳ đã nở nhưng chưa phải lúc cao điểm (gửi trước tấm ảnh của bác @titustnk mới chụp).
Khu sân bay Camly cũ, các ngọn đồi dọc cao tốc Liên khương cả rừng dã quỳ sẽ nở rực rỡ.
View attachment 1754118

Vặt gương em chưa nghe nói, nhưng đã có một số xe bị đập kính cửa do kẻ gian thấy để đồ có giá trị trên ghế (cặp laptop, túi xách nữ...), còn với người Dalat thì xe tải chở bông hoa rau củ hàng ngày thường xuyên bị tháo mất bình ắcquy. Dù sao cẩn thận vẫn hơn, Dalat giờ dân nhập cư tứ xứ nhiều lắm - không còn chuyện để xe máy ngoài cửa suốt đêm như ngày xưa nữa
Em sẽ đi tầm 23 tháng 11 sắp tới, chắc lúc đó là đúng mùa dã quỳ nở rộ nhỉ... Hai năm rồi chưa đi lại Đà Lạt, đã thấy nhơ nhớ...

• Like
Reactions: titustnk
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chiều 11-10, UBND tỉnh Lâm Đồng cho biết, đã đồng ý để UBND huyện Lạc Dương tổ chức chương trình “Mùa hội cỏ hồng Lang Biang” năm 2018. Đây là lần thứ hai mùa hội cỏ hồng được tổ chức, dự kiến diễn ra từ ngày 23-11 đến 2-12, tại khu vực hồ Đankia - Suối Vàng, thị trấn Lạc Dương.

• Like
Reactions: duypd