Hạng B2
3/1/15
274
469
63
May quá e tìm thấy thớt của bác 6 rồi. Các bác ơi cho em hỏi cuối tháng này DL bớt mưa chưa. Em tính đưa bà cả và F1 lên chơi.
Xung quanh hồ TL thì resort nào giá cả ổn áp nhất, bác nào có code cho e xin nhẹ :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
May quá e tìm thấy thớt của bác 6 rồi. Các bác ơi cho em hỏi cuối tháng này DL bớt mưa chưa. Em tính đưa bà cả và F1 lên chơi.
Xung quanh hồ TL thì resort nào giá cả ổn áp nhất, bác nào có code cho e xin nhẹ :D
Mưa hay nắng thì thất thường lắm bác, tuần trước mưa dầm còn cuối tuần đến nay nắng ấm. Tháng 10 là mùa thấp điểm nên giá phòng khá dể chịu - resort khu hồ Tuyền lâm giá tốt hiện giờ có Swiss-Belresort khoảng hơn 1tr/đêm, Terracota khoảng 1tr, còn Sacom Tuyền lâm (dịch vụ hơi kém) khoảng 900. Voucher thì em hết nguồn giao rồi, chịu khó search mấy cái booking.com, agoda.com, adayroi.com (deal), vntrip, mytour hay traveloka rồi so sánh.

• Like
Reactions: haunv
Hạng B1
6/5/17
66
43
23
Chào các bác,
các bác cho e hỏi ở đà lạt có nhà hàng nào lãng mạn không ạ? e định đặt bàn 2 người làm kỷ niệm ngày cưới ạ?

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Mưa hay nắng thì thất thường lắm bác, tuần trước mưa dầm còn cuối tuần đến nay nắng ấm. Tháng 10 là mùa thấp điểm nên giá phòng khá dể chịu - resort khu hồ Tuyền lâm giá tốt hiện giờ có Swiss-Belresort khoảng hơn 1tr/đêm, Terracota khoảng 1tr, còn Sacom Tuyền lâm (dịch vụ hơi kém) khoảng 900. Voucher thì em hết nguồn giao rồi, chịu khó search mấy cái booking.com, agoda.com, adayroi.com (deal), vntrip, mytour hay traveloka rồi so sánh.
giáng sinh thì Đà Lạt có đông không bác nhỉ.
Tháng 12 tới em có đám cưới đứa bạn trên đó vào 22/12. Tính lên ở tới giáng sinh luôn, mà ở ks thì chán quá. Không biết bác có gợi ý gì để em có thể thưởng thức thiên nhiên đà lạt với.
Mà đêm giáng sinh ở đà lạt là 24 hay 25 bác nhỉ?
Em đi sedan chân ngắn, chắc đi một mình :D

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Em đi thứ 5, ở tại villa của bạn, giá cả khá ok "Lavini House Đà Lạt", đường Hồ Xuân Hương, cho bác nào có xe hơi và không ngại xa tí thôi, phòng sạch đẹp, mới khai trương vài tháng. Còn ăn cơm ngon thì các bác ghé quán Đà Lạt Xưa (Trần Hưng Đạo), có món gà lên mâm ngon mà rẻ. Ăn trưa thì có thể vào nhà hàng Đá Tiên ở hồ Tuyền Lâm, ăn ngon, cảnh đẹp.
book ở 5 đêm phòng đôi có giảm ko bác :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Chào các bác,
các bác cho e hỏi ở đà lạt có nhà hàng nào lãng mạn không ạ? e định đặt bàn 2 người làm kỷ niệm ngày cưới ạ?
Lên Dalat làm cái re-honeymoon là nhất rồi. Nhà hàng lãng mạn thế nào còn tuỳ thuộc gout của nhà bác ra sao nữa. Thích món ăn tây thì vào nhà hàng La Petit trong resort Ana Mandara (đường Lê Lai) hoặc nhà hàng Biang Bistro (đường Lý tự Trọng). Cả 2 không khí đúng chất lãng mạn tây thời thuộc địa, tuy nhiên thực đơn chủ yếu là món Pháp và giá cũng là 5*.
Còn nhà hàng của Cadasa resort (khu biệt thự cổ đường Trần hưng Đạo) cũng rất ấm cúng, có thêm thực đơn Á, giá hợp lý, bác nên chọn phòng nhỏ và yêu cầu NH đốt củi lò sưởi cho thêm phần hấp dẫn.

Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Tới hẹn lại lên :(, sau nhiều ngày mưa liên tiếp trên QL27C Dalat về Nhatrang, đèo Khánh Lê (còn gọi là đèo Khánh Vĩnh, đèo Omega) lại bị sạt lở khoảng cuối giờ chiều hôm qua và đến ngày nay 6/10 cơ quan chức năng mới giải toả một phần để thông tuyến 1 làn xe chạy.
Mùa mưa năm nào cũng bị, riêng năm nay đây mới chỉ là lần sạt lở đầu tiên.
Bị sạt lở dài không bác, sedan đi đc ko ạ? Em đang định 26 đi Sg -Nha trang qua đường này. Mong bác reply

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Bị sạt lở dài không bác, sedan đi đc ko ạ? Em đang định 26 đi Sg -Nha trang qua đường này. Mong bác reply
Đợt này sạt lở nhẹ thôi bác, hết ngày hôm sau đã thông đường rồi. Tuy nhiên bác nên theo dõi dự báo thời tiết, nếu mưa kéo dài vài ngày trước đó thì cần chú ý cẩn thận. Nếu từ Dalat ra ngay vòng xoay lớn ngã ba Thái Phiên QL27C sẽ có xe CSGT đọc loa cảnh báo khi có nguy cơ sạt lở.