Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Phòng trong đó cao quá vượt ngân sách e rồi, mà phòng rẻ nhất cũng 3tr1 . Đúng dịp lễ noel và cuối tuần nên e book Edensee rồi,
Theo em Edensee ở tốt hơn Terracotta và Sacom, tuy nhiều người không thích vì sợ buồn. Rất tiện nghi, yên tĩnh, lịch sự cũng như landscape rất đẹp. Tiết kiệm thì ở nhà hàng Riesling gọi à la carte món Việt, ăn ngon mà giá hợp lý

• Like
Reactions: Micrapis and duypd
Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Theo em Edensee ở tốt hơn Terracotta và Sacom, tuy nhiều người không thích vì sợ buồn. Rất tiện nghi, yên tĩnh, lịch sự cũng như landscape rất đẹp. Tiết kiệm thì ở nhà hàng Riesling gọi à la carte món Việt, ăn ngon mà giá hợp lý
Đúng ý em rồi, đi chơi ko thích đi dịp lễ lạt và vào chỗ đông người.Xin phép nghỉ ngày 21,22 mà quên để ý nó dính vô đợt lễ Noel luôn.

• Like
Reactions: Nguyễn quốc Nam
Hạng B2
10/11/16
123
76
28
48
Bác sáu cho em hỏi tình hình Mai Anh Đào năm nay thế nào ạ, khoảng thời điểm nào thì bắt đầu rộ, đang sắp xếp lịch để ngắm Mai Anh Đào ạ. Năm ngoái em đi vào khoảng giữa tháng 1 thì khu vực phía ngoài bidoup nở rộ còn trong TP thì thấy cũng thưa thớt.

• Like
Hạng B2
14/11/14
101
54
28
TPHCM
Andante đường đá ổ gà vào khá xấu hơi khó đi, là dạng farmstay chứ không phải homestay cũng rất hay. Còn giá cả thì em không rõ, bác vào fb có chi tiết hơn https://www.facebook.com/Andante.farm.lodge/
Ngắm thành phố trong mây nhà bác cứ chạy sedan ra đường Ankroet chân đồi Thiên phú vào sáng sớm khoảng 5h, bỏ xe lội bộ lên đồi không xa lắm sẽ ngắm được cảnh tuyệt đẹp
Đồi thiên phú là chỗ nào ấy bác? em tìm mà ko thấy

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Đồi thiên phú là chỗ nào ấy bác? em tìm mà ko thấy
Sorry em quên ghép 2 cái đồi ngắm mây săn ảnh ở Dalat là Đa Phú và Thiên Phúc Đức thành Thiên phú :p.
Đa Phú từ XVNT rẽ trái vào đường Ankroet tới khoảng bên trái là quán ăn kiểu Viễn tây Elvis on the Hill, bên phải lội bộ lên dốc là đồi Đa Phú, tuyến đường này rất đẹp nên đi cho biết, vào xa nữa là MRLQ, làng Cù lần chạy ngang qua hồ Ankroet và hồ Suối vàng, đồi cỏ hồng.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác sáu cho em hỏi tình hình Mai Anh Đào năm nay thế nào ạ, khoảng thời điểm nào thì bắt đầu rộ, đang sắp xếp lịch để ngắm Mai Anh Đào ạ. Năm ngoái em đi vào khoảng giữa tháng 1 thì khu vực phía ngoài bidoup nở rộ còn trong TP thì thấy cũng thưa thớt.
Mai anh đào nở tùy thời tiết, như năm ngoái tháng 12 nở rộ đến tết ÂL đã tàn mất. Tình hình năm nay có thể sớm hơn chút thôi, cây đã rụng hết lá chuẩn bị ra hoa, theo lời bác @titustnk (tháng này em làm việc ở SG và HN nên không chắc thế nào, cuối tuần sẽ trở lên Dalat mới biết)
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/11/16
123
76
28
48
Mai anh đào nở tùy thời tiết, như năm ngoái tháng 12 nở rộ đến tết ÂL đã tàn mất. Tình hình năm nay có thể trể hơn chút thôi, theo lời bác @titustnk (tháng này em làm việc ở SG và HN nên không chắc thế nào, cuối tuần sẽ trở lên Dalat mới biết)
Cảm ơn bác, em vẫn chưa chốt lịch, đang ngóng thông tin Mai Anh Đào

• Like
Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
Sắp tới em định đi Đà Lạt từ SG bằng cung đường QL 55, bắt đầu từ SG, cao tốc, Bà Rịa, Bình Châu, Lagi, Hàm Tân đến giao lộ cắt QL 1A (đoạn Hàm Thuận Nam), đó giờ em chưa từng đi qua ql55 từ đoạn giao cắt ql 55 với ql 1A này, ko biết đường xá thế nào nữa? Đường xá có tốt ko? Cần lưu ý gì? Nghe nói chạy đến địa phận Tánh Linh, và kết thúc QL 55 ở đoạn nào vậy các Bác? Sau đó mình đi tiếp ra sao? Em thích đi khám phá cung đường mới chứ đi Cao tốc rồi QL 20 cũng chánn ( nhất là địa phận Đồng Nai),..mong các Bác chỉ giúp..em đi xe CR V ạ.
Em cám ơn các Bác nhiều ạ!