Hạng C
16/4/13
539
391
63
Ai biết thì ghi ra cho những người mới tập tành tập lái. Em mò mẩm mở được cái nắp capo lên và mù luôn, không biết như thế nào để kiểm tra két nước giải nhiệt, nhớt, dầu hộp số, dầu thắng, nước chùi kiếng,.... vì lỡ làm phát đường xa mà không biết cách kiểm tra thì dễ bị hò dzô ta giữa đường lắm.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Nước giải nhiệt và nước lau kiếng thì nhìn bên ngoài bình cũng thấy được, mực nước ko wa Max và ko dưới Min là được. Còn các loại dầu nhớt thì bác mở hướng dẫn ra nó chỉ chính xác tưng loại, và cách kiểm tra luôn. Bác chạy xe gì, nếu Cap thì e gửi bản ebook cho.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
quocdungjs nói:
Nước giải nhiệt và nước lau kiếng thì nhìn bên ngoài bình cũng thấy được, mực nước ko wa Max và ko dưới Min là được. Còn các loại dầu nhớt thì bác mở hướng dẫn ra nó chỉ chính xác tưng loại, và cách kiểm tra luôn. Bác chạy xe gì, nếu Cap thì e gửi bản ebook cho.
Em con spark cỏ mua lại có được sách hướng dẫn mới lạ :D, em tìm mù con mắt, không thấy cái mực nước max min của chai rửa kính, còn lại thì không phân biệt được đâu là chỗ nước giải nhiệt, đâu là dầu thắng,....

Hạng B2
26/4/13
215
12
18
Bác mở ca pô lên nhìn thấy cái nắp màu vàng bự tổ chảng là nước làm mát động cơ chỉ đổ tới vị trí vạch max trên bình ko được đổ đầy và chỉ mở ra khi máy đã nguội vì rất dễ thành hà bá nếu mở nắp khi xe đang chạy nóng, nắp màu đen có chử Dot 3 là bình dầu thắng hai bình này nằm đối diện với tài xế. còn nước rửa kính thường nằm gần với đèn pha phía trước, còn bình dầu trợ lực lái thì có nắp màu đen to đùng rất dễ nhìn thấy, đây là những điểm chung của dòng xe chevrolet, nước rửa kính cứ đổ tràn ra ngoài là ok, ko có mực max.
Chúc bác bon bon vui vẻ nhé:D

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Bác chạy xe qua em, làm quả cafe là..........biết hết :D

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Lovecar1979 nói:
Bác mở ca pô lên nhìn thấy cái nắp màu vàng bự tổ chảng là nước làm mát động cơ chỉ đổ tới vị trí vạch max trên bình ko được đổ đầy và chỉ mở ra khi máy đã nguội vì rất dễ thành hà bá nếu mở nắp khi xe đang chạy nóng, nắp màu đen có chử Dot 3 là bình dầu thắng hai bình này nằm đối diện với tài xế. còn nước rửa kính thường nằm gần với đèn pha phía trước, còn bình dầu trợ lực lái thì có nắp màu đen to đùng rất dễ nhìn thấy, đây là những điểm chung của dòng xe chevrolet, nước rửa kính cứ đổ tràn ra ngoài là ok, ko có mực max.

Cám ơn bác, để em mò mẩm em nó thử, mà nước rửa kính đổ nước máy vào, hay là mua chai nước rửa kính rồi đổ vào.

Hạng B2
26/4/13
215
12
18
lekon nói:
Lovecar1979 nói:

Cám ơn bác, để em mò mẩm em nó thử, mà nước rửa kính đổ nước máy vào, hay là mua chai nước rửa kính rồi đổ vào.

mua chai nước rửa kính pha với nước máy đổ vào tỉ lệ ước chừng chai 300ml pha với 2 lít nước là ok rồi