Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
anh nào làm nhà, nhờ anh Duy Phong giám sát, sẽ rất yên tâm. Mình đọc comment của anh này nhiều, rất Yêu nghề.
Vậy đại gia nhiều nhà nhiều cửa , tờ 100 USD rơi xuống không buồn nhặt ... giúp đỡ người ta tiếp tục với nỗi đam mê đi

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
anh cho em hỏi, giá nhà phố xây thô 3tr2 có làm được không anh?

thầu nào mà bảo để em làm cho, chỉ có 3.2tr/m2 là em chạy mất dép. Thực sự xây dựng có rất nhiều yếu tố, thuê ông thầu dép lào vô nó xây sai phép, xây không bảo đảm an toàn tai nạn, ăn bớt ăn xén vật tư, blah blah blah thì thời gian mình chạy đi giải quyết những việc đó tốn gấp trăm gấp nghàn lần tiền mình tiết kiệm được đi mướn mấy ông dép lào

Hạng B2
20/4/19
129
1.206
93
thầu nào mà bảo để em làm cho, chỉ có 3.2tr/m2 là em chạy mất dép. Thực sự xây dựng có rất nhiều yếu tố, thuê ông thầu dép lào vô nó xây sai phép, xây không bảo đảm an toàn tai nạn, ăn bớt ăn xén vật tư, blah blah blah thì thời gian mình chạy đi giải quyết những việc đó tốn gấp trăm gấp nghàn lần tiền mình tiết kiệm được đi mướn mấy ông dép lào

Anh là 1 trong 2 loại:

1. Chưa có đủ tiền nên a chưa trải nghiệm

2. Xây vài cái nhà rồi nên rút kinh nghiệm

Chứ mấy anh có tiền xây lần đầu ảnh toàn muốn rẻ hết anh ơi

Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
KST liều lĩnh lấn sân qua xây dựng, coi chừng bị bên Thiết Thạch dẹp sạch sẽ cơ ngơi của KTS đấy.
Mà KTS trưởng bớt 3 tháng lương cá độ chuyện này không, mình ráp nối cho, nhà vừa mới hoàn công xong, đang hoàn thiện nội thất ... giá 3,2 triệu/m2 , 6 tấm có hầm móng bè (hệ số 2) có thang máy. Họ cũng không thích lấy tiền của KST đâu, chẳng qua lỡ chuyện thì lấy tiền của KTS đóng thuế - vì biết chắc là KST sẽ thua me gỡ bài cào.

Từ ngày có TS @Johnnie371 , KST bớt cào phím nhiều lắm rồi đó bác @tintin5671

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
KST liều lĩnh lấn sân qua xây dựng, coi chừng bị bên Thiết Thạch dẹp sạch sẽ cơ ngơi của KTS đấy.
Mà KTS trưởng bớt 3 tháng lương cá độ chuyện này không, mình ráp nối cho, nhà vừa mới hoàn công xong, đang hoàn thiện nội thất ... giá 3,2 triệu/m2 , 6 tấm có hầm móng bè (hệ số 2) có thang máy. Họ cũng không thích lấy tiền của KST đâu, chẳng qua lỡ chuyện thì lấy tiền của KTS đóng thuế - vì biết chắc là KST sẽ thua me gỡ bài cào.
móng tính 200% ? mái với sân thượng hệ số mấy anh ? nhà ở quận mấy, đường vô bao nhiêu mét, 3.2tr là thô ? đã có tiền dọn dẹp mặt bằng thi công chưa ? đã bao gồm tiền bồi dưỡng cho thợ thầy chưa ? Chứ đơn vị của anh xây nhà trong hẻm 4 mét móng mái hệ số 1 xây không gặp bất cứ trục trặc gì thì anh cứ đưa qua mình gặp mình đem lên bàn thờ tế 1 phát.