Hạng B2
24/11/16
155
81
28
Dân giàu Mỹ mà chơi mấy em này thế thì dân Việt Nam là siêu giàu rồi.

• Like
Reactions: xiwen
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Trước khi bac chửi người khác thì hãy đọc cho kỹ tiêu đề chứ không mình còn là thằng đại NGU. Tiêu đề viết là ( những đại gia lắm tiền nhiều của ).....Chừng đó tiền mà gọi là đại gia nghe nó chướng tai nên tôi mới phản ứng cái cách dùng từ ngữ. Ngoài ra quan điểm của tôi chừng đó tiền 1 năm thì éo gọi là giàu, Bác không thích thì kệ mẹ bác chứ tôi có làm gì bác mà bác chửi?.
Em nghĩ việc những anh kiểu thi_can ở trên cho rằng 250.000 US$/năm không phải là giới nhà giàu vì hai lý do:
- Thiếu thông tin (từ ngữ tế nhị cho cái mà em thầm nghĩ trong đầu là NGU) bởi chỉ cần gõ cụm "US household income distribution" là biết chỉ có 6.1% hộ gia đình ở Mỹ có thu nhập trên 200.000/năm. Tỷ lệ này không thể coi là nhiều được.
- Ngộ nhận về giới nhà giàu Việt Nam bởi những bài báo lá cải rẻ tiền hay các trang tin đánh giá xe. Các bác cứ thử đọc những trang tin kiểu đó sẽ thấy toàn tin về Minh nhựa, Cường đô la blah blah rồi toàn bài chụp lén mấy cái xe sang tụ tập với nhau. Khi đó người ta sẽ nghĩ, ồ VN giàu thật. Nhưng thực tế là gì? Em ví dụ ở Nhật, chuẩn giàu thấp hơn Mỹ nhiều, chỉ khoảng 100.000/năm được coi là nhà giàu, với tỷ lệ phân phối thu nhập kiểu như ở Mỹ nhưng hàng năm lượng xe sang Porsche, Mer, BMW, Lexus, Audi.v.v... đăng ký mới gần bằng tổng số lượng xe hơi các loại đăng ký mới ở VN, còn siêu xe như Maserati, Ferrari, Lamborghini, McLaren, Bentley thì khoảng 3000 gì đó. Nghĩa là số lượng người có tiền chạy các hiệu xe sang ở trên tại VN trên thực tế rất ít so với tổng số dân, khoảng 0.1% gì đó nhưng vì hiệu ứng báo mạng nên các thanh niên dần nâng cao tiêu chuẩn, Lexus cũng không đáng giá gì trong mắt những người thấy Bò, Ngựa chạy đầy đường theo thông tin trên mạng.

Hạng B2
16/11/16
106
44
28
35
Hà Nội
Xe bình dân ở Mỹ ạ, đâu phải giàu có gì ợ, em không thấy Mec, Audi, Lincoln ..... Khảo sát này chắc họ tích bừa quá :D

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
M
Mifnh không thấy sai gì hết, rất đúng, bạn cậu chắc người mỹ gốc việt, không phải người mỹ mỹ..
Khi hỏi người mỹ mỹ (bình dân) thích xe gì, bao giờ họ cũng thích Jeep hay Ford, nhưng khi mua xe họ mua xe Nhật
Ghi nhận ^^

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Trước khi bac chửi người khác thì hãy đọc cho kỹ tiêu đề chứ không mình còn là thằng đại NGU. Tiêu đề viết là ( những đại gia lắm tiền nhiều của ).....Chừng đó tiền mà gọi là đại gia nghe nó chướng tai nên tôi mới phản ứng cái cách dùng từ ngữ. Ngoài ra quan điểm của tôi chừng đó tiền 1 năm thì éo gọi là giàu, Bác không thích thì kệ mẹ bác chứ tôi có làm gì bác mà bác chửi?.
Tiêu đề là "giới nhà giàu Mỹ", nói vậy có gì là sai?

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Chịu khó đọc thêm mấy dòng ở dưới nữa, đừng có đọc có mấy chữ đầu rồi phán.

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Ô có nhà ở, quần áo thức ăn, ít tiền để ngân hàng là đã giàu hơn 92℅ dân số thế giới rồi đó. Ô nhìn xuống trên vạn ng, nhưng nhìn lên cũng dưới vạn ng thôi

• Like
Reactions: nobita-vn
Hạng B2
1/12/09
318
147
43
Dân giàu Mỹ mà chơi mấy em này thế thì dân Việt Nam là siêu giàu rồi.

Tầng lớp ở Vn mà đi siêu xe là tầng lớp siêu giàu ơ VN rồi. So siêu giàu Vn với nhà giàu (ko phải siêu giàu) Mỹ thì tất nhiên siêu giàu VN giàu hơn và ăn chơi hơn. Nhưng so tầng lớp siêu giàu VN voi tầng lớp siêu giàu Mỹ thì VN ko có tuổi về của cải cũng như độ chơi. Quý tử Vn bộ sưu tập siêu xe có giá trị chục triệu đô là hết pin. Còn giới siêu giàu Mỹ thì họ mua bức tranh thôi cũng cả trăm triệu rồi, bộ sưu tập nghệ thuật của họ cả tỷ đô, VN chơi sao lại. Bạn xem thêm ở đây:

http://kinhdoanh.vnexpress.net/photo/quoc-te/thu-vung-tien-xa-xi-cua-ty-phu-dau-tu-3144815.html