Hạng B1
24/10/15
67
96
18
大和高田
Em thấy các bác giải thích khiên cưỡng vụ xe điên, ở nước ngoài 90% là xe số tự động mà tai nạn giao thông vẫn ít, điều đó chứng tỏ số tự động chẳng có tội gì, chẳng qua là tiêu chuẩn cấp bằng ở mình quá dễ, dẫn đến những người đáng lẽ không đủ tiêu chuẩn được cấp bằng cũng vẫn chạy xe ra đường.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Nên giữ xe số sàn cho những bác thích cảm giác sang số, kiểm soát chân côn...drift...v...v..
:3dnhacnon::3dnhacnon::3dnhacnon:
Nhưng không có nghĩa các anh thích số tự động kém "manly" hơn, vì các anh í dùng tay sang số để...sờ đùi các em kế bên!!! kakaka... :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em thấy các bác giải thích khiên cưỡng vụ xe điên, ở nước ngoài 90% là xe số tự động mà tai nạn giao thông vẫn ít, điều đó chứng tỏ số tự động chẳng có tội gì, chẳng qua là tiêu chuẩn cấp bằng ở mình quá dễ, dẫn đến những người đáng lẽ không đủ tiêu chuẩn được cấp bằng cũng vẫn chạy xe ra đường.
Người điên cứ đổ tội cho xe! :D

• Like
Reactions: huu_chinh
Hạng D
26/3/07
1.128
417
83
Tp hcm
Lâu lắm rồi không có chạy xe số sàn. Không biết sau này lên xe số sàn có quên cách chạy không nữa...:D:D

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.797
113
em ghiền số tay nhất, số ATchạy chán bỏ xừ. lúc trước em còn đi con camry số sàn, tuy nó cũ nhưng lái cảm giác sướng hơn chục lần con V6 tự động ghẻ lở :D, mấy lần kẹt xe trên dốc của mấy mall hay dốc cầu em cũng thấy thoải mái, nhả côn ăn ga là xe đứng im. Đang chờ trúng số để xúc con Juke Turbo MT :D hôm trước lái thử mà h còn ghiền cái cảm giác giật từ số 3 về số 4 :D

• Like
Reactions: thotran3919
Hạng D
31/10/14
2.039
4.419
113
Biên Hòa
Tencar nói:
Nếu số sàn mà cải tiến 1 chút: tức khi dừng xe không đạp côn mà không chết máy thì sẽ không mỏi chân, không sợ kẹt xe nữa, sẽ có nhiều người lựa chọn!
Điều đó không thể đâu anh vì nguyên lý hoạt động của bộ ly hợp nó là vậy đâu thể thay đổi được.
Vậy xe máy (xe số) nó có bộ ly hợp không bác ???

Hạng F
29/10/14
8.660
11.450
113
Ở nước ngoài là nước nào pác????
Em xem ti vi thấy ở nước ngoài giao thông nó ko có vui như việt nam đâu. Từ container, ben, bus, xe gắn máy, xe đạp người đi bộ... đi chung 1 đường hết. Xe máy tạt đầu, chen chúc tùm lùm bảo sao ko tai nạn nhiều.
Em ko chê số tự động. Nhưng em nghĩ với giao thông hổn tạp như xứ mình thì số sàn vẫn an toàn hơn