Hạng C
16/2/16
613
776
93
em ghiền số tay nhất, số ATchạy chán bỏ xừ. lúc trước em còn đi con camry số sàn, tuy nó cũ nhưng lái cảm giác sướng hơn chục lần con V6 tự động ghẻ lở :D, mấy lần kẹt xe trên dốc của mấy mall hay dốc cầu em cũng thấy thoải mái, nhả côn ăn ga là xe đứng im. Đang chờ trúng số để xúc con Juke Turbo MT :D hôm trước lái thử mà h còn ghiền cái cảm giác giật từ số 3 về số 4 :D
Em cũng vậy, có lần cầm lái con ford focus 2016 từ Cần Thơ về SG, lúc kẹt xe ở quốc lộ nó làm cơ thể buồn ngủ kinh khủng. Lúc đó em thấy rõ sự nguy hiểm của số tự động. Cũng cung đường đó e đi innova thì lại ko buồn ngủ nhưng hôm sau chân trái nó đau, mỏi. Và nếu e chọn chắc e sẽ chọn số sàn vì sự an toàn.

Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Nếu số sàn mà cải tiến 1 chút: tức khi dừng xe không đạp côn mà không chết máy thì sẽ không mỏi chân, không sợ kẹt xe nữa, sẽ có nhiều người lựa chọn!
Kiểu ly hợp tự động như trên xe máy, nhưng có lẻ ko an toàn trên ô tô, vì khi cần di chuyển thì đạp thêm ga, mà đường đông như vậy sẽ ko an toàn như kiểu cắt côn.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Em cũng vậy, có lần cầm lái con ford focus 2016 từ Cần Thơ về SG, lúc kẹt xe ở quốc lộ nó làm cơ thể buồn ngủ kinh khủng. Lúc đó em thấy rõ sự nguy hiểm của số tự động. Cũng cung đường đó e đi innova thì lại ko buồn ngủ nhưng hôm sau chân trái nó đau, mỏi. Và nếu e chọn chắc e sẽ chọn số sàn vì sự an toàn.
em chạy thỉnh thoảng bù ngủ nhen, MT thì ko bị. còn chạy AT mún ko bủ ngủ em thường đạp 80 100 :D

• Like
Reactions: fiatbinhchanh
Tập Lái
31/5/16
9
11
3
35
Số sàn "không tập trung" thì sao bác?
Về kỹ thuật lái, em thấy 2 thằng chỉ khác nhau chổ sang số (1 thằng phải bằng tay, 1 thằng tự động) còn lại như nhau

Khác chứ bác. Một thằng dùng đủ hai tay hai chân khi vận hành, thằng còn lại vận hành rồi mà vẫn còn dư một tay một chân nên đôi khi hay mất tập trung .

• Like
Reactions: fiatbinhchanh
Hạng C
16/2/16
613
776
93
em chạy thỉnh thoảng bù ngủ nhen, MT thì ko bị. còn chạy AT mún ko bủ ngủ em thường đạp 80 100 :D
Đúng đó bác, lúc chạy bon bon thì ko sao chứ lúc kẹt xe mà nhích từng cm nó buồn ngủ lắm. MT lúc đó phải làm đủ thứ tay chân nên nó đỡ buồn ngủ nhưng mỏi chân. Đi thành phố AT sướng vì quãng đường đi lúc đó ko xa nên chúng ta chưa thấy mệt. Cầm tài một chặng đường dài rồi lúc gặp kẹt xe thì sẽ thấy.

Hạng B1
14/7/15
72
34
18
36
giờ muốn mua xe số sàn thì có chiếc nào ra hồn không nhỉ? Dường như người tiêu dùng không có sự lựa chọn.